HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

CUỘC THI VIẾT REVIEW ĂN UỐNG

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 11/11
Kết quả 1 đến 10 của 11
Like Tree3Cảm ơn

{Cảnh Cáo} Nhà Hàng BBQ House buffet 100 Cao thắng.

rAyvN Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:20

Cấp bậc

{Cảnh Cáo} Nhà Hàng BBQ House buffet 100 Cao thắng.

Tham gia DDAU cũng gần ngót nghét 2 năm rồi nhưng chưa post review gì cho mọi người cả . Hum nay đóng góp bài report này cho mọi người tham khảo.

Bài giới thiệu của Cherish ở đây

Tuần trước mình đi khá đông, nhưng có lẽ mình đi 1 lần sẽ ko bao giờ quay lại.

Nhà mình đi ăn 4 người tổng thiệt hại ~ 1tr7. ( Khoảng 400k 1 người thêm nước nôi nữa ).

Nhưng mà điều đáng nói là quán không giống 1 chuỗi nhà hàng cao cấp nào mình từng đi. ( Với giá đó thì cho phép mình gọi là "cao cấp" ). Quán rất Dơ và Xô Bồ + Phục Vụ Kém.

Vài tấm hình chụp cho mọi người xem ( Chụp lén nên chỉ chụp dc vậy thui )

Nhìn từ xa đã thấy dơ.

Cái anh lùn lùn là vừa làm lò cho nhà hàng ( xếp than vô lò nướng, gắp than bỏ , tay rất dơ) vừa là người bưng dĩa đồ ăn ra xếp lên chỗ buffet. Nhà mình có em bé đi theo, anh này đem lò than ra mém đụng em pé nhà mình. Mà ko có 1 câu xin lỗi. Nhà hàng khách rất đông mà nhân viên toàn đứng nói chuyện với nhau.

Chị áo vàng là chủ thì phải, vừa tay không đứng xếp đồ ăn "sống" ra dĩa cho khách vừa tay không đếm tiền.

Hầu hết nhân viên đều làm viẹc với tay không =.=

Tay không dọn chén dĩa đũa cho khách và tay không xêp đồ ăn sống =.=. Nói thật, mình nhìn xong là nhịn luôn @@.

[IMG]https://mail.google.com/mail/u/2/?
    ui=2&ik=d4b5630061&view=att&th=13d9de749b8be374&at tid=0.1&disp=thd&zw[/IMG]

Dĩa của nhà mình.

Không biết có phải bữa đó do Cherish gọi thêm hay ko mà miếng thịt nhìn rất bự, của mình đi ăn buffet thịt vừa nhỏ vừa mỏng ăn ko đã =.= Nướng còn hay bị rớt xuống than nữa chứ @@.

Thế thoy, nói chung là 1 lần đi ko bao giờ trở lại. Theo quan điểm của mình thì giá đó đi ăn ở Sumo BBQ ngon hơn nhiều .
    Lần sửa cuối bởi rAyvN, ngày 25-03-2013 lúc 03:08 AM.

asahi_nguyen Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:2,181
    Đang ở
    Tp.HCM 0907647373

Cấp bậc

ricwoft đã cảm ơn nội dung này.
    https://www.facebook.com/tuyen.nguyenmanh.718

Bụng_Bự's Avatar
    Bụng_Bự Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:2,404

Cấp bậc

cái này mình có cảnh báo rùi, ăn tệ hết sức, hình như chung chủ với happy tôm, 2 cái tệ đều như nhau
    bạn gái mình nói là,thương nhứt là cái bụng bự,bụng mà nhỏ là bị bỏ liền,bởi vậy phải ráng ăn để hok bị bỏ

ArterNis's Avatar
    ArterNis Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:382
    Đang ở
    Nụ cười bí ẩn

Cấp bậc

phong cách nổi tiếng quán này rồi
    Có điều hình ảnh chụp gì mà mình ko load đc cái nào.
    Up lại host khác đi bạn
    shopwhisky đã cảm ơn nội dung này.

dungxu2206 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:12
    Dở ẹc Để giá trên trời rồi treo băng rôn giảm 10-30%, kèm hotdeal nữa chứ. Mời mấy người bạn tới nên đâu dám chê thẳng mặt chủ. Nóng đổ mồ hôi (lúc đến chưa mở máy lạnh, đến rồi mổ đúng 1 cái), đồ ăn đưa lên chậm. Hotdeal dạo này tệ quá, toàn đưa deal lõm. Hàu đưa 1 lần 3 con, >30' chưa đem lên thêm. Cua ốp lắm, đồ ăn chả phong phú, không tươi. Nói chung, thang 10 điểm nơi này chỉ đáng 1 điểm: giá ảo, phục vụ tệ, đồ ăn kém. Như đó tiền đi quán còn ngon hơn vô buffet chỗ này
    LeoNguyễn đã cảm ơn nội dung này.

noithatkuongthinh Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:6
    Không xem được quả Image nào không rõ bẩn thỉu ra làm sao cả. Nhưng thôi từ giờ bb vì trước đã từng chén 1 lần ở đây rồi
    Chuyên cung cấp bếp điện từ

mun_mum_mim's Avatar
    mun_mum_mim Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:529

Cấp bậc

hình chết queo ùi bạn, up lại hình cho mình xem với, cũng thích thích vì thấy QC ok lắm
    http://munshop.com.vn/

TAT_SHINTA Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:233

Cấp bậc

Ặc , lỡ mua deal trên hotdeal, hi vọng không đến nỗi nào. Qua 1 năm chắc bác chủ sẽ chấn chỉnh lại 1 chút. Hi vọng nhỏ nhoi mỏng manh

LeoNguyễn's Avatar
    LeoNguyễn Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:66
    Đang ở
    Ho Chi Minh City

Cấp bậc

Đi ăn ở đây rồi. Nói đúng ra thì món nướng cũng không tới nỗi nào, nhưng có 3 điều làm mình không hài lòng nhất:
    1. Thái độ phục vụ của nhân viên
    Vì là lần đầu đi ăn BBQ, nên mình rất thích và có ý định chụp hình về để review, ai ngờ vừa chụp được 1 tí, 1 chị nhân viên phục vụ lớn tiếng, bảo với mình là "anh ơi ở đây không cho chụp hình". Ngay lập tức mình cất máy vào, và quay ra xin lỗi, nhưng nếu thực sự chị ấy nói với thái độ vui vẻ 1 chút, thì mình cũng không mất thiện cảm lắm đâu. Có thể hiểu là vì làm việc mệt mỏi nên người ta dễ cáu gắt, và thực sự là sau khi nhìn bao quát cái quán, mình chả cảm nhận được sự chuyên nghiệp ở đây, nên thôi, dẹp luôn cái ý nghĩ hi vọng được phục vụ đàng hoàng. Không biết có phải do mình bị chửi xong rồi đâm ra ghét hay không, nhưng đa số nhân viên chẳng ai chịu nở nụ cười @@

2. Món lẩu
    Lúc nhân viên bưng nồi nước lẩu ra (lẩu gì thì mình không nhớ rõ), thì trời ơi đất hỡi, giống như là nồi nước lọc có bỏ hành vậy. Phải chi gia vị đậm đà, đằng này lạt phèo. Lạy Chúa tôi!

3. Nhạc
    Đồng ý đây là Việt Nam, không phải Mỹ, nên họ không mở nhạc giao hưởng như tại các buffet khác, hoặc chí ít nếu có mở nhạc, thì cũng hi vọng họ sẽ chọn lọc nhạc để mở, như nhạc Trịnh, hay mấy bản nhạc Việt Nam thuộc dạng có thể nghe được (vì thấy trong nhà hàng, đa số là người lớn). Tuy nhiên, không có ý đả kích gì hết, nhưng mấy bài hôm mình đi ăn, hầu hết mình chưa nghe qua, hay còn có thể gọi là nhạc HKT (không có ý xúc phạm gì đâu, chỉ để mọi người dễ hình dung thôi à ^^!). Không biết người khác thế nào, nhưng khi đi ăn, mình rất quan tâm tới loại nhạc được sử dụng, và bản thân cũng có ăn nhà hàng vài lần, nên thiết nghĩ BBQ House nên chọn lọc nhạc để mở cho khách nghe

Blueeee Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:34

Cấp bậc

Chỗ này tệ vậy k hiểu sao đi ngag lúc nào cũg đông vậy

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 11/11