HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/11 123 ... Trang cuối - Kết quả của 101 từ 101/101
Kết quả 1 đến 10 của 101
Like Tree129Cảm ơn

Review ăn chơi Nha Trang mới toanh [3-2012]

canhcua5tht Đang Ngoại tuyến Ham ăn

Review ăn chơi Nha Trang mới toanh [3-2012]

Chằng là vừa đổi gió ở Nha Trang đc 4 5 hôm j đó nên hôm nay làm cái rì viu về ăn uống nhẹ nhàng cho bà con tham khảo.

Đi xe Phương Trang chuyến 9h30 pm. Dừng lúc 12h mấy ở trạm dừng abcxyz ở Bình Thuận. Tranh thủ làm vài món cho "căng da bụng-chùn da mắt". Nhìn chung thì giá cả cũng tương đối, ~35k

Mòi gí xào hải sản

Cơm tôm rim

Da bụng đã căng, lên xe ngủ tới khoảng 7h sáng là tới Nha Trang. Đi ăn sáng thôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Bò né khu trường tàu chợ Đầm. Món này khá là popular ở Nha Trang. Đâu cũng thấy, giá cả (25~35k) và chất lượng nhìn chung cũng same same nhau.

Sữa tươi.Đối diện bò né luôn. Béo ơi là béo, mát lạnh, nặn thêm 1/2 quả quít nhỏ nhỏ nên thơm thơm (có option cà phê nữa) uống đã lắm.. 5k/ly

Hoặc ko thích thì ăn bún bò Huế, kế bên Năm Beo. Ăn cũng đc, chứ ko có j xuất sắc

Hoặc ăn Năm Beo cũng đc. Bún sứa trong lành.

Hoặc ăn cơm tấm, chỗ này cực good nha. Nước mắm kẹo kẹo làm rất ngon, giá chung bình dân vỉa hè 22k/đĩa, trà đá 2k/ly. Anh chủ quán vui vẻ-nhanh nhẹn. Ở đường Nguyễn Thị Minh Khai, khúc cắt Hùng Vương, bán ngay phía trước số 3 NTMK.

Trưa trưa nắng nóng có thể lên Nha Trang Center - Đường Trần Phú trú nắng, gửi xe 2k/chiếc. Nhấn thang máy lên lầu 3 là khu ăn uống, giá cả phải nói là cực mềm so với ở Tp HCM, có sushi, pizza, đồ ăn VN, Hàn...mấy loại nước pha chế chỉ 19~35k

Àh trên này view cực đẹp nha, full cửa kiếng dòm ra biển.

View nó như thế này này:

Đây là cái j` quên tên roài. 19k

Có thể ra siêu thị ở tầng 1 hay 2 gì đó mua đồ ăn lên đây ngôi nhắm nháp,ngắm biển, zui lắm.

Hoặc có thể đi ăn "Gà Chỉ" (chỉ con nào, mần con đó), Thiệt tình là chỗ này nó thâm sơn cùng cốc lắm đến nỗi là ng` dân xây cây cầu gỗ rồi thu khách đi qua 2k/xe , nên mình chỉ post hình cho bà con coi thôi chứ ko bít mô tả đường thế nào (bạn dẫn đi mà)

1 con gà 260k, làm 3 món (nướng - gỏi - cháo), chỉ 260k, ko tính tiền nấu món ăn

Nướng muối ớt, cay xé lưỡi, nhưng rất rất ngon.
    Thành quả:

Món gỏi:

Xong rồi có thể xuống Louisiana làm vài ly bia cho mát + tranh thủ ngủ trưa trên bãi biển. So kool:-c

Bia đỏ và bia chanh (ly vàng). Bia chanh uống ngon nha, phù hợp cho các bạn nữ sợ mùi bia. Bia này ngọt ngọt, có mùi chanh dây, ta nói uống đã lắmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm. 35k/ly 330ml

Cơm chiên, 115k, dĩa nhỏ xíu. Nhưng phải nói là xào rất ngon, hột cơm tơi và khô ráo.

Pizza gì gì đó chả nhớ, 180k, ăn ok.

Toàn cảnh "nơi ngủ trưa"

Àh, thuê ghế là 35k/ghế nha. Ghế người nằm mới tính, ghế để đồ free

Chiều chiều mát mát thì đi Lạc Cảnh, quá quen thuộc rồoi

Giá cho phần bò lớn là 180k thì phải.

Nhớ gọi thêm bánh mì, trét nước ướp để nướng ăn với bò nha. Ngon lắm lắmmmmmmmmmmmmmmmm

Đĩa cơm chiên hải sản. 79k. 4 đứa ăn mún lọi bản họng.

Chả tôm nướng mía, ngon. Giò trộn với tôm nguyên con roài trét lên cây mía đem nướng. Ăn rất thơm.

Còn Lươn đùm và cá thu nướng cũng rất ngon. Mà quên chụp hình. Bò Lạc Cảnh là nơi ăn uống mà mình cảm thấy hài lòng nhấttttttttttt.

Lần sửa cuối bởi canhcua5tht, ngày 10-06-2012 lúc 03:42 PM.
    PhapSusg, sunny2212, Hailua and 22 others đã cảm ơn nội dung này.

Mún chắc bụng thì đi ăn Vịt nướng ở Lê Quý Đôn.

Xôi xéo, trét đậu xanh lên. 15k.

Vịt nướng 180k/con. Đĩa này là 1/2 con, mà sao vịt bé xíu hà. Dc cái ướp ngon.

Sẵn đang nói về mấy món nướng thì cho ké món gà nướng đường Hùng Vương luôn.

Chưn gà, bổ đôi ra nên ướp thấm lắm. Mình trc h ko ăn chưn gà, nhưng lần này ăn thấy ngon. Ngọt ngọt sựt sựt\/\/
    15k/cặp thì phải.

Cút. 15k/ chú.

Đùi. 20k/đùi. Đĩa này là 5 đùi.
    PhapSusg, sunny2212, mrthanh and 15 others đã cảm ơn nội dung này.

Đến tối thì đi ăn nem nướng. 2 tiệm to đùng đối diện nhau. Chỉ nhớ tên 1 tiệm là Vũ Thành An. Thật ra 2 tiệm ăn thấy y chang nhau. Nhưng VTA giá rẻ hơn mấy k.

Nem miền Trung. Mình thích nem miền tây hơn.

1 combo nem nướng. Khoảng 30k.

Đến màn ăn nhậu thì ko thể bỏ qua con đường ốc ở Nha Trang roài. Đây, Tháp Bààààààààà.
    Ưng ý nhất là tiệm Long Vũ. Anh Vũ lúc nào cũng tươi rói, niềm nở. Giá cả cũng okkkkkkkk

Sò mai, to bằng cả cái đĩa. 25k/ em

Sò lông. 60k/ nửa kí.

Hào sữa. Nói sữa chứ thấy cũng to đùng. 40k/đĩa 4~7 con tùy to hay nhỏ.

Gỏi cá mai và nước chấm trứng.

Đây là con cá tắc kè. Xấu quắc. Thịt dai hơn thịt gà nhưng thấy lạt, ko ngọt thịt.

Ốc hương hấp gừng, đĩa này 50k

Tu Hài. 1/2 kí = 60k thì phải. Ăn cũng đc. Con này hay phụt nước lung tung. Đứng lựa hải sản thì đứng xa tụi nó raaaaaa

Sò chén. 4 con 60k.

Khuya thì nhìn chung là ko có j ăn, tp du lịch mà dẹp hàng sớm dữ =.=
    Có xôi gà ăn tạm.

15k. Ngon, chang nước kho trứng cút ăn lạ miệng.

Hay wa Sailing ăn nhậu cũng dc. Hiện tại là 100k/vé, dc tặng 1 ly rượu pha 7up bé xíuuuuuuuuu.
    PhapSusg, sunny2212, LucifeR151 and 13 others đã cảm ơn nội dung này.

Qua ngày mới...Đi xa thôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    Nhìn chung thì Nha Trang cũng ko có j chơi nhiều. Nên thuê xe đi xa xa chơi. Bãi dài, yangbay, dốc lết...chẳng hạn.

Sau đây là màn trình diễn của Bãi Dài. Biển cực đẹp, ngồi chòi chòi rất mắc cười, tại vì nước biển lấn bờ nhiều quá nên người ta cắm cọc trên bãi cát xây chòi luôn. Hải sản mắc nhaaaaa, khoảng gấp đôi bình thường, nói vậy cho dễ hình dung hehehehe. Mình ăn ở cái quán j mà Hồng Hồng, kế bên Lưu Đức Hoa. Vào đại thôi chứ cũng ko bít quán nào

Lại là sò mai. 160k/kí thì phải. Con nhỏ = 1/2 bên ốc Long Vũ.

Mực nướng muối ớt. 270k/kí. Đc cái rất rất tươi và ướp ngon.

Cách Nha Trang khoảng 40km là thác YangBay. Đi xuyên rừng rất là phê. Tắm thác cũng rất là phê, mát lạnh, lâu lâu có cá rỉa lông chưn nữa8-}8-}. Post vài tấm hình ăn uống ở đó

Cá sấu nướng sả. Món này ko khuyến khích ăn. Dai và dở, dở và dai. Đã thế lại còn có sụn sụn, ăn nhả ra bực bội.

Nai xào lăn. Ăn good, mà ko có bánh mì chấm, húp nước không mặn thấy bà. Giá chung ~100k/món.

Hết vốnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn. Hẹn bà con dịp sauuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu

Àh bà con chú ý chỗ này nhaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa
    Trích dẫn Gửi bởi canhcua5tht Xem bài viết
    phải chỗ đầu hẻm, kế bên cái chùa ko bạn. Nếu đúng chỗ đó thì nói thẳng ra làm ăn chả ra làm sao.

Vừa ở Nha Trang về dc vài ngày, lúc còn ở NT có ghé qua chỗ này. Đi 4 người, nhưng cũng hơi no và muốn ăn thử trước xem ngon hay ko mới gọi nhiều, nên chỉ gọi 1 đĩa. Vừa gọi 1 đĩa thì mấy bà bán bánh xèo bắt đầu làm mặt khó chịu, nói này nói nọ và ép tụi này fải gọi 2 đĩa trở lên. Có bà còn nói "bán đại tụi nó 1 đĩa 10 bánh đi" (1 đĩa bthường có 5 bánh).

Đã bảo là gọi 1 đĩa, mà vẫn đem lên 2 đĩa, wăng xuống bàn kiểu dằn mặt. Mà xin lỗi ngon đi nói, ăn dở như hạch, toàn bột ko, có thấy tôm mực j đâu =.= Nên quyết định kêu tính tiền. Bà tính tiền nói 40k/2 đĩa. Mình bảo lúc nãy chỉ gọi 1 đĩa, dọn dùm đĩa còn lại đi, vẫn chưa ăn. Thì bà đó bắt đầu khó chịu, rồi tính 1 đĩa 25k.

Xin lỗi, thức ăn có thể ko xuất sắc, giá có thể ko rẻ, nhưng cái kiểu phục vụ md như thế thì ko bao h quay lại
    .
    PhapSusg, sunny2212, mrthanh and 17 others đã cảm ơn nội dung này.

PhapSusg's Avatar
    PhapSusg Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2

Sò mai, to bằng cả cái đĩa. 25k/ em
    Con này gọi là sò mai àh? Vậy mà mình nghe sao thành còi mai . Mình ăn bên Bảo Thành 22k/con

Hay wa Sailing ăn nhậu cũng dc. Hiện tại là 100k/vé, dc tặng 1 ly rượu pha 7up bé xíuuuuuuuuu.
    [/B]
    Hum mình đi thì vô tình có beach party, có múa lửa, khá vui. Đúng là vẻ vô cửa 100k, mình với thằng bạn không uống 7up mà lấy smirnoff, 2 ly rock, uống dở ẹt. Hùi sau kêu cái hủ cocktail đặc trưng của nó (55k/hũ chà bá), uống khá ngon

Trưa trưa nắng nóng có thể lên Nha Trang Center - Đường Trần Phú trú nắng, gửi xe 2k/chiếc. Nhấn thang máy lên lầu 3 là khu ăn uống, giá cả phải nói là cực mềm so với ở Tp HCM, có sushi, pizza, đồ ăn VN, Hàn...mấy loại nước pha chế chỉ 19~35k

Àh trên này view cực đẹp nha, full cửa kiếng dòm ra biển.

View nó như thế này này:
    Mình cũng có ghé chỗ này nhưng mà là vào buổi tối,không biết rằng đi buổi sáng ngắm được cảnh đẹp nhưng vầy, thích tấm này nhất. Cho mình xin tấm này nhé, hì .

Xong rồi có thể xuống Louisiana làm vài ly bia cho mát + tranh thủ ngủ trưa trên bãi biển. So kool:-c

Bia đỏ và bia chanh (ly vàng). Bia chanh uống ngon nha, phù hợp cho các bạn nữ sợ mùi bia. Bia này ngọt ngọt, có mùi chanh dây, ta nói uống đã lắmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmmm. 35k/ly 330ml
    Cái bia này thì so với cái hũ cocktail của Sailing thì cái nào dễ uống hơn bạn? Hôm trước 1 mình PS chơi hết cái hũ đó, cái đầu tưng tưng, xỉn luôn, lần đầu biết xỉn.

Toàn cảnh "nơi ngủ trưa"

Àh, thuê ghế là 35k/ghế nha. Ghế người nằm mới tính, ghế để đồ free
    Ban ngày nó đông vậy đó àh, chưa tới chỗ này nên chưa biết, toàn đi lanh hoanh từ Sailing tới Đài tưởng niệm thui. Hy vọng có dịp quay lại Nha Trang lần nữa,sẽ ghé chỗ này ban ngày để ăn uống và ngắm cảnh .
    sv97, evaasuka, khakha1290 and 2 others đã cảm ơn nội dung này.

Hailua's Avatar
    Hailua Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Kết nhất cái dĩa gà nướng. Mình về NT ngày nào cũng gà ta hết đó.
    Chổ này chắc là cái quán đi qua cầu gỗ Vĩnh Phương, đi chút nữa là tới resort Lá mà PhapSusg biết đó.
    NT bây giờ quán ăn mới mở rất nhiều ở ngoại thành vì sông nước mát mẻ, phong cảnh hữu tình.
    Về NT ghé quán Nha Trang Xưa ăn uống tham quan cũng hay lắm.
    @PS: uống hết 1 hủ mà kg nhức đầu mới lạ đoá vì nó được pha vodka VN mà. Uống ngọt ngọt dễ uống cộng với nhạc xập xình xỉn lúc nào kg hay.
    ... vầng tóc rối em ngoan bay trong chiều vàng tôi yêu nghìn năm.

PhapSusg's Avatar
    PhapSusg Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Trích dẫn Gửi bởi Hailua Xem bài viết
    Chổ này chắc là cái quán đi qua cầu gỗ Vĩnh Phương, đi chút nữa là tới resort Lá mà PhapSusg biết đó.
    Resort Lá là chỗ nào ta?

@PS: uống hết 1 hủ mà kg nhức đầu mới lạ đoá vì nó được pha vodka VN mà. Uống ngọt ngọt dễ uống cộng với nhạc xập xình xỉn lúc nào kg hay.
    Nhức đầu thì không nhưng xỉn , không uống bia, rượu nhưng cái này uống được vì nó ngọt ngọt, uống xong đi về rùi mới biết xỉn .Mấy người khác thì cái hũ đó không nhằm nhò gì đâu.

Trích dẫn Gửi bởi PhapSusg Xem bài viết
    Con này gọi là sò mai àh? Vậy mà mình nghe sao thành còi mai . Mình ăn bên Bảo Thành 22k/con

Hum mình đi thì vô tình có beach party, có múa lửa, khá vui. Đúng là vẻ vô cửa 100k, mình với thằng bạn không uống 7up mà lấy smirnoff, 2 ly rock, uống dở ẹt. Hùi sau kêu cái hủ cocktail đặc trưng của nó (55k/hũ chà bá), uống khá ngon

Mình cũng có ghé chỗ này nhưng mà là vào buổi tối,không biết rằng đi buổi sáng ngắm được cảnh đẹp nhưng vầy, thích tấm này nhất. Cho mình xin tấm này nhé, hì .

Cái bia này thì so với cái hũ cocktail của Sailing thì cái nào dễ uống hơn bạn? Hôm trước 1 mình PS chơi hết cái hũ đó, cái đầu tưng tưng, xỉn luôn, lần đầu biết xỉn.

Ban ngày nó đông vậy đó àh, chưa tới chỗ này nên chưa biết, toàn đi lanh hoanh từ Sailing tới Đài tưởng niệm thui. Hy vọng có dịp quay lại Nha Trang lần nữa,sẽ ghé chỗ này ban ngày để ăn uống và ngắm cảnh .
    [B]sò mai, còi mai j cũng nó thôi. Bảo Thành thấy đối diện Long Vũ luôn, mà tại xưa h đọc toàn review LOng Vũ nên ghé, thấy quán vui vẻ, giá cả cũng tốt nên 4 ngày ở Nha Trang ghé lại 2 lần

Bữa mình đi dạo biển buổi tối thấy Sailing cũng đốt lửa hầm bà lằng, Tây nó chơi trò phi thân vào đống lửa. Nhưng bữa đó ko vào. Hôm sau mới vào, DJ kéo bàn ra bãi cát wánh nhạc cũng vui lắm. Mình ko có uống "hũ nước mắm", tụi mình hay gọi vậy nên ko bít nó ngon dở ra sao, mà thấy ai ai cũng uống. Tặng bạn hình đống lửa hehehe

CHỗ Louisiana ngồi thoải mái lắm, ngắm biển, ngắm người ta chơi dù bay hay ngắm bikini j cũng dc. Good place

Kết nhất cái dĩa gà nướng. Mình về NT ngày nào cũng gà ta hết đó.
    NT bây giờ quán ăn mới mở rất nhiều ở ngoại thành vì sông nước mát mẻ, phong cảnh hữu tình.
    Về NT ghé quán Nha Trang Xưa ăn uống tham quan cũng hay lắm.
    ko bít cái cầu đó phải cầu Vĩnh Phương gì ko nữa. Nó nhỏ xíu hà, bắt wa cái ao rau muống, của 1 bà già bả dựng lên roài thu 2k/1 xe. Bữa mình đi wa, đang bon bon chạy tự nhiên 2 ng bay ra chặn xe mình đòi tiền, mình nhảy dựng lên cãi lộn um sùm =.=
    evaasuka and tiny4penguin like this.

Hailua's Avatar
    Hailua Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    @PS: chổ tắm khoáng nóng mới mở đó PS.
    @Canhcua5tht: bạn tả vậy thì là kg phải rồi vì cầu gỗ dài bắt qua sông Cái, đi qua đây cũng vui vui và mấy người yếu tim cũng sợ.
    Bạn đi 4 ngày mà cũng đủ món ăn chơi hết ha.
    ... vầng tóc rối em ngoan bay trong chiều vàng tôi yêu nghìn năm.

@PS: chổ tắm khoáng nóng mới mở đó PS.
    @Canhcua5tht: bạn tả vậy thì là kg phải rồi vì cầu gỗ dài bắt qua sông Cái, đi qua đây cũng vui vui và mấy người yếu tim cũng sợ.
    Bạn đi 4 ngày mà cũng đủ món ăn chơi hết ha.
    tụi mình cứ leo lên xe là nghĩ coi kiếm chỗ nào ăn ko hà =..=

1/11 123 ... Trang cuối - Kết quả của 101 từ 101/101

Các Chủ đề tương tự

1. Review : 1 ngày ẩm thực ở Nha Trang (11/05/2012)
    Bởi tructhanhngan1811 trong diễn đàn ĐỊA ĐIỂM ĂN UỐNG NHA TRANG
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 16-02-2013, 09:10 AM
  2. Thông báo Offline: Review Award Party 2012 tại buffet Quê Hương - 18h CN 26/8/2012
    Bởi DiaDiemAnUong trong diễn đàn ĐỘI QUÂN HAM ĂN OFFLINE
    Trả lời: 77
    Bài viết cuối: 10-09-2012, 10:45 AM
  3. Thông báo Offline: Review Award Party 2012 tại buffet Quê Hương - 18h CN 26/8/2012
    Bởi DiaDiemAnUong trong diễn đàn CUỘC THI VIẾT REVIEW ĂN UỐNG 2012
    Trả lời: 35
    Bài viết cuối: 15-08-2012, 03:33 PM
  4. Tưng bừng khuyến mãi 8/3/2012 tại Nhà Hàng Majestic Nha Trang!
    Bởi manhnhatrangbay trong diễn đàn CHỢ ẨM THỰC ONLINE
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 29-02-2012, 02:06 PM

Tag của Chủ đề này