HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

CUỘC THI VIẾT REVIEW ĂN UỐNG

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 13/13
Kết quả 1 đến 10 của 13
Like Tree6Cảm ơn

Hành trình xe máy vũng tàu 6/6/2012

habichyen Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:44

Cấp bậc

Hành trình xe máy vũng tàu 6/6/2012

5/6: 11h pm bắt đầu khởi hành.Mình đi hướng phà cát lái lên.theo mình thì đi đường này đẹp dễ đi và nhanh hơn đường ngoài,nhưng buổi tối đi thì hơi ghê đường vắng tanh.Tụi mình đi 6 người 3xe nên cũng đỡ.
    2H30 thì tới vũng tàu.đầu tiên là chek phòng.mình ở ks phước thịnh ở đường phăn văn trị,phòng 3 giường ở từ 2h30 đến 3h chiều hôm sau mà có 300k àh.Phòng đẹp,wifi,nước nóng đầy đủ mà có điều máy lạnh hơi yếu.
    Sắp xếp đồ đạt xong xuôi thì chạy ra bãi sau ăn bạch tuột nướng.mình hỏi chị chủ ks chợ du lịch ở đâu thì bã nói đừng dzô đó chán lắm đồ ăn mắc nữa.Muốn ăn thì ra bãi sau có mấy xe đẩy dọc đường đó vô chợ ng ta đóng thuế ko nỗi chạy ra đây hết rồi.

Mình chọn con bự nhất bà chủ kêu 70k 1 con mình trả 50k bả bán luôn.Mua đồ ở bãi sau cái gì cũng nên trả giá nha các bạn.Ăn xong tính chạy ra đồ chiểu mà đứa nào cũng buồn ngủ hết nên về ks ngủ luôn.hihi
    6/6:tối qua 4h ngủ mà sáng 5h dậy ra biển ngắm bình minh và tắm biển luôn.
    Xong xuôi chạy ra dốc lan rừng ăn bún riêu sườn.

Theo cảm nhận của em thì ko đc ngon,nước lèo lạt nhách,1 tô 20k đc 1 cục sườn xương ko+1 miếng chả mỏng+3 cục huyết xong.Mà đc cái chú chủ quán rất dễ thương.Ăn xong chạy về ks ngủ 1 chập nữa.
    2h dậy chạy ra bánh khọt gốc cây vú sữa ăn tiếp.Hôm nay e mình đi ngày thường nên ko có đông đồ ăn đem ra cũng lẹ.
    Trong lúc đợi chạy qua bên đường mua bánh kẹp

Bánh này 8k 1 miếng= 4 góc tam giác này

Còn cái này là bánh giòn nhân dừa 7k 1 cái

Và bánh khọt đã có

30k 1 dĩa.Mình kêu 4 dĩa+4 trà đá+2 nước mía+6 khăn lạnh=138k
    Rồi tụi mình chạy xuống niết bàn tịnh xá tham quan.Gửi xe ngoài chốt bảo vệ 5k 1 chiếc

Xong định chạy lên tượng chúa rồi lên hải đăng ngắm hoàng hôn,mà chạy tới bãi trước tư nhiên mưa lớn quá trời đành trú mưa thôi

Trú chán quá nhảy xuống tắm luôn.Tắm nước ngọt lại thì qua bên kia đường có tiệm tạp hóa 15k 1 người.
    Rồi mình lại chạy ngược xuống quán cô nên ăn thử vì nghe mọi người đồn dữ quá

Bạch tuột nướng 80k 1 con.Cơm chiên hải sản dĩa lớn 85k.tôm nướng đc 7 con 1 dĩa 55k.Tại vì ăn thử cho biết nên tụi mình kêu có 3 món +6 trà đá = 238k hơi bị mắc mà bạch tuột nướng ko đậm đà = chỗ bãi sau hôm qua mình ăn.
    Rồi xong là đi qua thị xã bà rịa ghé nhà ng bà con nên mới phát hiện đc quán này.ngay chợ bà rịa quẹo vô đường cmt8.

Cơm bò,cơm gà 28k 1 dĩa tặng thêm chén canh

bít tết thập cẩm 40k,canh rong biển 20k 1 tô 2ng ăn.

Quán có khuyến mãi hóa đơn trên 100k đc tặng 1 phần mì ý bò+ gà giòn rút xương nửa chứ.trà đá free.Kết quả tổng bill 2 cơm bò lúc lắc+1 cơm gà xối+3 bò bít tết thập cẩm+1canh rong biển=234k
    Ghé nhà bà con ngủ tới 4h30 sáng bắt đầu chạy về,định ghé bò sữa long thành nên đi đường ngoài về.rốt cuộc bò sữa sáng sớm ko có bán.
    4h30 về rồi ghé bò sữa luôn về đến sg là 6h40.
    6 đứa tổng thiệt hại hết 1t5(đổ xăng luôn).Vậy là quá rẽ rồi đúng ko mn!!
    Lần sửa cuối bởi habichyen, ngày 08-06-2012 lúc 01:07 AM.
    nhoxnhoxken, PoCapDen, ruby_pham107 and 3 others đã cảm ơn nội dung này.

ruby_pham107's Avatar
    ruby_pham107 Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:306

Cấp bậc

oánh dấu mốt đi VT phải ghé thử

rit
    rit Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:50

Cấp bậc

niết bàn tịnh xá đi dg nào lên vậy a ^^

Điểm:

Cấp bậc

Đường trần phú chạy dọc theo bờ biễn quài qua khỏi chợ bến đá 1 chút đó bạn!

PoCapDen Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:2,570

Cấp bậc

Nói chung là tiền ăn thì ko đáng kể bao nhiêu đâu, nặng nhất vẫn là tiền khách sạn thôi

Điểm:

Cấp bậc

Ks phước thịnh mình ở 1 phòng 3 giường ở đến 3h chiều có 300k àh bạn.

huuhungvt Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:106

Cấp bậc

Cái bạn ghé là Thích Ca Phật Đài chứ k phải Niết Bàn Tịnh Xá nha bạn ...
    Thích Ca Phật Đài nằm ở đường Trần Phú khu bến đình...
    Niết Bàn Tịnh Xạ nằm ở đường Hạ Long gần Lan Rừng...

Điểm:

Cấp bậc

Ủa mình nhớ ngoài cổng có đề nguyên chữ niết bàn tịnh xá mà ta???

kaitokid's Avatar
    kaitokid Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:600
    Đang ở
    Phú Nhuận, TPHCM

Cấp bậc

Niết Bàn Tịnh Xá ông Phật nằm đc để trong chùa mà bạn . Mà bạn nào có ghé Niết Bàn Tịnh Xá thì phía trước có bãi tắm nha, tên là bãi Dứa, cũng gần chỗ Lan Rừng , hơi vắng hơn bãi sau , đặc biệt nước biển rất sách , ít sóng. Có bà giữ xe trên vỉa hè, có cái lu tắm nước ngọt lun , giữ xe và tắm thoải mái 5k, tắm lộ thiên nhá ! Kế bên có phong tắm thay đồ , mình không tắm nên không biết. Bên kia chỗ bãi biển vỉa hè chiều 4h hay 5h có bán phá lấu bánh mì, 1 ổ nhận phá lấu là 10K, tắm mệt lên ăn ngon lắm . Nói phá lấu chứ chỉ là ruột già xào lăn, nhưng cũng ngon.

Điểm:

Cấp bậc

Vậy chắc mình nhìn lộn rồi!!hihi

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 13/13