HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 50/50
Kết quả 1 đến 10 của 50
Like Tree19Cảm ơn

[Du lịch] Vũng Tàu - các địa điểm ăn uống & kinh nghiệm đi chơi

DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Điểm:9,722
    Đang ở
    Heaven of Food

Cấp bậc

[Du lịch] Vũng Tàu - các địa điểm ăn uống & kinh nghiệm đi chơi

Ad sắp đi VT, các mem giới thiệu vài địa điểm ăn chơi ngon, lạ, độc ở VT nhé ^^ đi về sẽ có hình ^^

VŨNG TÀU:
    ĐẶC SẢN:
    * Bánh khọt ở quán Gốc Cây Vú Sữa, ở đường Nguyễn Trường Tộ, từ thứ 2-6 thì chỉ bán buổi chiều, thứ 7- chủ nhật nguyên ngày.
    * Bánh xèo ở Lý Tự Trọng, 8h/cái tô, mở cửa từ 4h30 chiều.
    * Mì Thảy thì chỉ mở từ tầm 4h30 tới tối thôi.

QUÁN ĂN:
    * Quán GÀNH HÀO, 3 Trần Phú VT, nổi tiếng cực kì, món nào cũng ngon hết á,http://www.vnnavi.com/restaurants/ganhhao/ ,nhưng mà phải đặt chỗ trước nha, ngày trong tuần cũng phải đặt trước lun, nếu ko là hết bàn đó (Trong link có số đt lun á). Quán này được cái là cảnh đẹp nữa, nói chung là ko có gì để chê hếT.
    * Nhà hàng thịt nướng ...VƯỜN BÀNG 37/4 Nguyễn Thái Học, quán có nhiều món từ lẩu, súp, cháo bồ câu cho đến hải sản (mực 1 nắng, tôm hùm.. ) nhưng nổi tiếng nhất của nhà hàng này là món nướng: thịt heo xiên nướng kiểu nga (15-20k/xiên), đùi gà góc tư nướng (khoảng 30k) ăn kèm bánh mì và salát trộn dầu giấm.ngon lắm! nhà hàng lúc nào cũng đông khách vì thức ăn ngon mà giá (theo mình) là quá rẻ! trong khi chờ gà nướng nhớ nhâm nhi bánh mì+bơ đường nha.bánh mì bơ ở đây ngon tuyệt cú mèo.hic.thèm!
    * Quán ăn Cây Bàng, có món hào chiên giòn, ngon khỏi chê.
    * Quán Hồng Vân, Tuyết Văn, Bảy Giai đường Trần Hưng Đạo và Hòang Hoa Thám, hải sản khá ok.
    * Vựa hải sản thì ở Thành Phát trên đường Trần Phú. Thành Phát Sao Mai thì nghe nói đồ ăn ngon và giá rẻ nhưng đi hơi xa một tẹo. Gành hào và Tre thì nổi tiếng quá rồi.
    * Trưa ăn cơm cá kho tộ, canh chua, trứng chiên hào sữa... ở quán Cây Keo, quán này cuối đường Hạ Long, Gành Hào chạy xuống tí xíu, đồ ăn ngon mà ko có chém. Với lại quán này là nhà sàn, nhìn ra biển. thú vị... lắm.
    * 70 Ngô Đức Kế có một quán chuyên về cá chép và ba ba, giá cũng khá bình dân mà đồ ăn lại ngon.
    * Lẩu cá ở khúc giao Trương Công Định & Trần Đồng, giá bình dân từ 60k/ 1 lẩu. Lẩu cá đuối nấu măng chua 40Trương Công Định
    Nguồn: DiaDiemAnUong.com

CAFE:
    * cà phê Garden trên đường Hoàng Hoa Thám khá bự và đẹp ( có bánh Tiramisu với các loại bánh ngọt giá ok) ,
    * nếu không có thể uống cà phê ở Bạch Dinh hoặc Ô cấp cũng được.

ĂN ĐÊM:
    * con đường đồ chiểu.ở đó bán đêm,đủ thứ món,nhưng nhớ uống rau má đậu xanh nha,ngon cực!
    * tối ngoài bãi sau vui lắm đó ad.người toàn là người,có đồ ăn nướng nè,có nguyên 1 dãy bán đồ lưu niệm như vỏ ốc,dây đeo,vòng tay làm bằng vỏ ốc...đẹp lắm,có thể làm quà đc đó ad.nhưng mừ coi chừng bị chém nha.

CẢNH BÁO:
    * Buổi trưa thì nên ăn cơm bình thường hoặc ở những chỗ bán cơm bình dân. Những tiệm ăn bự bự trên đường Hoàng Hoa Thám thì có chỗ bán chặt chém, đồ ăn thì dở giá mắc nữa. Để buổi tối có nhiều món ngon hơn.
    * né những quán cơm ở đường hoàng hoa thám, nhất là những người chạy xe ôm cầm tơ rơi phát, giá trong tờ rơi rất rẻ nhửng vô đó là máy chém đó, 1 cá kho ,1 món xào , một món canh = 1tr8

---------------------------
    BÀ RỊA:
    * Nổi tiếng bánh canh Long Hương (một dãy quán ngay cổng chào BR) nhưng món này mình ko thích vì bánh canh làm toàn bằng bột lọc thôi (dai lắm), thích bánh canh bột gạo à ^^
    * Chịu khó tí thì chạy xuống Long Điền ăn bánh hỏi chả giò, thịt nướng (cách BR khoảng 3km), bánh hỏi Long Điền cũng nổi tiếng lắm. Nhớ hỏi người dân đường xuống Long Điền, tới LĐ hỏi trường THPT Trần Văn Quan, tiệm bánh hỏi nằm gần đó.
    -----------------------------
    LONG SƠN:
    * Nếu có thời gian, mọi người có thể ghé vào Long Sơn (trên đường đi từ TP -> VT): để thăm Nhà Lớn, rồi sau đó làm làm chuyến ra nhà hàng bè nổi Long Sơn, thưởng thức hải sản tươi sống, ngồi ăn ngay trên bè gỗ, sóng nước dập dền, gió mát rười rượi (trời ơi sướng!) ở đó có nhiều võng và phòng nghỉ lắm, ăn xong làm 1 giấc thì còn gì bằng ^^ * L.Sơn còn có các nhà hàng khác như : Lâm Sung, Cây Dừa.. nằm ngay trên đường vào xã đó. Nhớ ăn các món hàu nha, đặc sản L.Sơn đó
    Xem hình nhà hàng bè nổi ở đây nè các bạn: http://dulichvungtau.net/tieu-diem-d...-long-son.html

Xem review của admin: Kinh nghiệm ăn uống đi chơi ở Vũng Tàu (trip review) 8.3.2011

Nguồn: DiaDiemAnUong.com
    Shinta_Sam and Snaibo like this.

2. Xem thêm trên địa điểm ăn uống

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Điểm:
    Đang ở
    Heaven of Food

Cấp bậc

Địa điểm ăn uống, vui chơi ở Vũng Tàu 22/04/2009
    Phố biển Vũng Tàu cũng khá nhỏ và dễ đi lại. Là địa điểm du lịch nên bạn có thể dễ dàng tìm quán cà phê, chỗ ăn uống và khách sạn cũng như một số các địa điểm để dạo chơi rất lãng mạn.

Về khách sạn

Tùy theo ý bạn muốn chọn một chỗ ở như thế nào. Tuy nhiên, để có thể dễ ngắm biển và đi bộ dọc bờ biển, bạn có thể chọn các khách sạn trên đường Hạ Long, đường Thùy Vân, Trần Phú... Giá cả dao động tùy theo phòng ốc và chất lượng dịch vụ, phòng đôi có thể ở mức từ 200.000/đêm trở lên. Các nhà nghỉ ở gần bãi biển hoặc một số khách sạn bên trong thành phố thì có mức giá rẻ hơn...

Về tắm biển

Ngoài bãi Trước, bãi Sau, những khách du lịch " bụi" tại Vũng Tàu khuyên bạn nên chọn Bãi Dứa. Từ Bãi Trước, dọc theo đường Hạ Long, bạn sẽ tới Bãi Dứa. Với giá thuê 10.000 đ/ghế, bạn có được một nơi chốn an bình để ngắm biển. Một bãi tắm không rộng, vừa đủ cho 20 - 30 người, có sóng biển rì rào vỗ vào ghềnh đá, có không gian thoáng đãng để nhìn ngắm những con tàu qua lại, đặc biệt với những hàng cây rợp bóng mát, bạn đi biển mà không phải sợ bị... ăn nắng. Đối diện bãi Dứa có nhiều khách sạn, biệt thự cho thuê với giá khá mềm. Điểm đặc biệt của những khách sạn, biệt thự nơi đây là chúng nằm trên những ngọn đồi cao.
    Bạn cũng có thể chọn Bãi Dâu, một bãi tắm nằm ở phía tây Núi Lớn, dọc theo đường Trần Phú, từ Bạch Dinh (Bãi Trước) đến Bãi Dâu xa chừng 3km. Bãi này trước đây gọi là bãi Vũng Mây, vì trên triền hòn Núi Lớn đoạn này có nhiều cây mây mọc. Nếu thích câu cá và ưa mạo hiểm, bạn nên chọn Bãi Nghinh Phong, nằm gần Bãi Dứa.

Phương tiện đi lại

Bạn có thể thuê xe đạp đôi để dạo biển và tham quan một vài địa điểm ở Vũng Tàu. Tối, nếu có thời gian bạn nên lên ngọn Hải Đăng, từ đây nhìn xuống thành phố biển Vũng Tàu rất đẹp.

Về quán cà phê và quán ăn uống

Bạn có thể ngồi ở cà phê Ô cấp (90 Hạ Long) - quán nằm ở lưng chừng đồi nhìn ra biển, quán cà phê Phố Đông, Nathi art trên đường Hạ Long, Lối về trên đường Lê Hồng Phong, khá yên tĩnh, quán Thí dụ trên đường Trần Nguyên Hãn... Quán kem Alibaba (quán kem Thổ Nhĩ Kỳ) trên đường Đồ Chiểu...
    Về ăn uống, bạn có thể chọn các phố ăn đêm trên đường Lê Lai, Đồ Chiểu.

Nguồn: Tuoitre
    Ngoc_Pham, Suki and Phuong_Dang1308 đã cảm ơn nội dung này.

Thanh-Nguyen Nguyen Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:8
    nói đến những quán trên đường Hoàng Hoa Thám mình còn tức tận cổ ..... toàn là lừa đảo , lần đấy taxi chở đến một quán trên đường đó , vào ăn cơm trưa , mình kêu canh chua cá dứa ,,, thế là đem ra canh chua cá bống , và nói là cá này là cá dứa rồi tính tiền tô canh chua gần 500 ngàn , tức trào máu họng.... mình tức quá làm cho bà chủ quán 1 trận , nhưng hình như những người ở đó quen với chiêu lừa đảo khách hàng rồi , ngồi kế bên mình cũng bị trường hợp tương tự... thề với lòng vĩnh biệt những quán trên đường Hoàng Hoa Thám , thành phố vũng tàu .làm ăn như thế chắc chắn khách hàng ko bao giờ quay lại lần thứ 2 .Đúng là ham lợi mà mất cả tương lai .

little_duck_318 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:710

Cấp bậc

đánh dấu mốt đi sẽ cần dùng tới

hoagiaymaiyeuhivong Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:26

Cấp bậc

mình cũng là nạn nhân giống Thanh-nguyen nguyen .sao những quán ăn ở đường hoàng hoa thám làm ăn kì cục .Lần ấy mới đi vũng tàu lần đầu do tự đi xe máy , đã đề phòng trước là ở dưới đó lừa ghê lắm vậy mà cũng bị sập bẫy.Chắc do biển số thành phố nên bọn xe ôm bao vây liền .Thấy tờ rơi quán ăn cũng rẻ nên vào thử .kêu nồi lẩu thái mà nó tính 500k .500k o sai gòn ăn được 4 nồi hjhj.ĂN xong ám ảnh lun .mà may buổi tối vỉa hè có quán nhậu bình dân .hôm sau ăn cơm vỉa hè ngon mà rẻ lại không bị lừa .rồi hôm sau nữa vào lun trong thành phố thì trong ấy cũng ok .

LIF
    LIF Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:8
    Admin và các bạn ơi ,cho mình hỏi sau lần tăng giá xăng vừa rồi thì đến nay (ngày 15/5) thì giá cả hotel ,dịch vụ thuê xe máy và ăn uống tại vũng tàu tăng lên như nào ? Mấy lần trc đi ,mình thường chỉ thuê ks ở đường phó đức chính ,loại 150/ngày thường,khoảng 350/thứ bảy ,còn thuê xe máy thì 150/ngày. Liệu có còn kiếm đc hotel nào ở đường nào giá như thế ko ? Mình ko sống ở vn nên thú thật giá cả ko nắm rõ cho lắm nên muốn hỏi các bạn trc để khỏi bị chém theo tiêu chí vui mà rẻ . Nhân tiện , cho mình hỏi thêm là quán nướng Cô Nên nằm ở địa chỉ nào vậy ? các bạn nào biet cho mình địa chỉ chính xác nhé.
    Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn

hachithanh091 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:14
    Còn quán bánh bèo Tuyết Mai số 9 Phan Chu Trinh nữa
    BÁNH BÈO TUYẾT MAI

luvnhocx Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:32

Cấp bậc

các bạn nên ăn hồng vân zí gành hào ak,2 wán này mình ăn hết r rất ok, đừng có nghe lời taxi nó đc cho tiền hết rồi.còn cơm thì ăn cơm Hướng Dương trên Nam kì khởi nghĩa,quán lớn,đồ ăn ngon,cơm sườn hồi đó mình ăn có 2mấy ngàn àk hehe.vào nhà hàng,trước khi ăn nên chụp hình lại món,có gì còn có bằng chứng mà báo công an,ko nói ko lại nó đâu

Cái xô Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:40

Cấp bậc

Hôm bữa đi ra đó mà chả biết đi ăn chỗ nào. Chỉ ở nhà dì suốt, ăn cơm nhà dì nấu hhuhu tiếc quá. Phải đọc bài này sớm hơn thì đỡ rồi

kaitokid's Avatar
    kaitokid Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:603
    Đang ở
    Phú Nhuận, TPHCM

Cấp bậc

Đi VT phải ghé Lẩu Cá Đuối trên đường Trương Công Định nghen , ăn ngon lắm , giá cũng ok , để bữa nào mình ra đó làm cái review cho , định đi nè . Hihi.
    shooki đã cảm ơn nội dung này.

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 50/50