HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 45/45
Kết quả 1 đến 10 của 45
Like Tree5Cảm ơn

[Picnic] Đảo Dừa Lửa

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Điểm:9,723
    Đang ở
    Heaven of Food

Cấp bậc

[Picnic] Đảo Dừa Lửa

Khu Du Lịch Sinh Thái Đảo Dừa Lửa
    ĐC: Ấp Câu Kê, xã Phú Hữu, Huyện Nhơn Trạch

Từ TP.HCM, qua cầu Sài Gòn, tới ngã ba Cát Lái rẽ phải khoảng 6 km đến phà Cát Lái, qua phà đi thêm nửa cây số gặp ngã tư đầu tiên, rẽ phải độ 200m là đến điểm tập kết. Quãng đường đi chỉ mất khoảng 30-40 phút đi xe máy.

Từ điểm tập kết, bạn sẽ đi xuồng máy xuống đảo. Chi phí là 15k/người/lượt đi và về. Cái đáng thưởng thức khi ngồi trên chiếc xuồng máy là cảnh sông nước tuyệt đẹp. Nước rất sạch và ánh lên màu lục của cây cỏ ven bờ. Thật không ngờ gần TP.HCM lại có một khu du lịch sinh thái như thế. Lần đầu tiên xuống, mình đã bị mê hoặc bởi cảnh dòng nước phẳng lặng, nắng vàng trải dài từ sông đến hai bờ, những chú vịt con xinh xắn bơi dọc theo những hàng dừa.
    2398183916 2a83a2feeb?v=0 - [Picnic] Đảo Dừa Lửa
    Khá vắng, đó là ấn tượng đầu tiên của mình khi đặt chân lên đảo. Có lẽ vì nó không quá nổi tiếng như những điểm du lịch khác. Nhưng điểm ấy lại khiến ta có cảm giác "một cõi riêng mình". Mọi thứ ở đây rất phù hợp với túi tiền của học sinh - sinh viên. Đã quen với cuộc sống đắt đỏ của thành phố, mình phải ngạc nhiên khi bảng giá cho những dịch vụ ở đây rất mềm: xuồng: 10k/giờ kèm theo áo phao và tay chèo. Thuê đồ tắm 5k/bộ. Ngoài ra, còn một số dịch vụ giải trí khác như karaoke, đá banh, sân golf. Nhưng có lẽ, điều thu hút khách đến đây nhất là được thả mình vào dòng nước mát lạnh. Nếu bạn không biết bơi, cũng chẳng gì phải ngại, mặc cái áo phao vào là có thể vô tư nhảy cái "ùm" xuống dòng sông xanh biếc.
    2398172910 69774afb06?v=0 - [Picnic] Đảo Dừa Lửa
    Ngoài ra, tự mình chèo xuồng cũng là một điều rất thú vị. Khi xem ti vi, phim ảnh, nhìn người khác chèo đò, chèo xuồng mà sao thấy "ngọt" thế, khi ta bắt tay vào rồi thì mới thấy "đúng là dân thành phố", mất đến 10 phút mà cái xuồng vẫn chỉ quay vòng vòng. Thức ăn thì bạn có thể tự túc chuẩn bị đem theo như nhóm mình, hoặc thưởng thức món món thịt bò đốt trái dừa - công thức pha chế với mùi vị của gần 10 loại gia vị và bạn sẽ chẳng tìm đâu ra "bức tranh" tự mình khom khom thổi lửa. Thứ lửa hồng thơm kèm tiếng nổ lách tách chậm chậm để trái dừa được đốt nóng, chuyển từ màu đỏ cam sang màu đỏ gạch. Khi cảm nhận được mùi thơm thoang thoảng, là lúc vị giác được "thưởng" những lát thịt bò mang hương vị của nước dừa, cùi dừa, rất riêng của đảo này
    Thái độ phục vụ của nhân viên cũng rất lịch thiệp và nhã nhặn, có phần là vui tính nữa. Trong khi giá cả ở thành phố tăng vù vù, một nhóm độ mười người đi chơi cuối tuần chỉ ăn uống thôi cũng phải độ vài trăm, nhưng nhóm mình hôm ấy, vi vu xuống đảo dừa lửa, tính ra toàn bộ tiền xăng, tiền phà, và chi phí vui chơi chỉ mất có vỏn vẹn 200k. Tức là, mỗi bạn chỉ khoảng 30k mà thôi, quá mềm cho cả một ngày vui chơi thoả thích bạn nhỉ.

Mùa hè thật oi bức nhỉ, hãy thử hoà mình vào thiên nhiên cùng "Đảo dừa lửa" bạn nhé!
    kem
    spacer - [Picnic] Đảo Dừa Lửa
    spacer - [Picnic] Đảo Dừa Lửa

40854 145609178799784 140144812679554 334338 6744008 n - [Picnic] Đảo Dừa Lửa

40895 145609275466441 140144812679554 334339 8286452 n - [Picnic] Đảo Dừa Lửa

40895 145609278799774 140144812679554 334340 5358966 n - [Picnic] Đảo Dừa Lửa
    Ngon Mỗi Ngày đã cảm ơn nội dung này.

Garnet85 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:9
    cái này có đi rùi nên để chia sẻ cho vài cái

phí khi wa phà nhớ khoảng đâu gần 40-50k gì lận, nói là phí phà + phí thuê chỗ khi wa bên kia wa đó được quyền lựa chỗ thoải mái, nói chungd đảo cũng rộng có cho thuê lò nướng + than nên đem đồ theo được nhưng nếu chỉ ăn đồ mình mà ko gọi món của quán thì phải trả thêm phí, gọi là phí vệ sinh phí này ít nhiều thì còn tùy thuộc vào lượng thức ăn đem theo

có chỗ để tắm, nước nói chung rất trong, ko ô nhiễm nhưng phải mướn áo phao mới được xuống tắm, có biết bơi hay ko cũng phải thuê phí thuê là khoảng 10-15k/cái

nói chung được nhất là cái không gian đảo, thiết kế cảnh rất đẹp, nếu muốn chụp ảnh kỷ niệm thì ko còn chê gì được nữa có xích đu gỗ, mấy chỗ ngồi nhiều cái được thiết kế cũng rất đẹp, bãi cỏ xanh mướt + có đá để xung quanh nên nhìn là lạ độc đáo nhất là có cái cầu khỉ bắc qua hồ nên ai muốn đi thử cũng được
    D4U.August đã cảm ơn nội dung này.

saulvn Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:361

Cấp bậc

chỗ này có cá sấu ko mấy bạn?hix hix

Đoàn Quốc Việt Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:17

Cấp bậc

lại biết thêm một điểm du lịch sinh thái thú vị, chắc qua tết sẽ đi ngay. cảm ơn mọi người đã chia sẻ

little_duck_318 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:711

Cấp bậc

bò cạp vàng đây mà

thanhkien92's Avatar
    thanhkien92 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:389

Cấp bậc

cho mình hỏi là nếu đem theo đồ ăn thì tính phí phụ thu là bao nhiêu???
    vừa mang thức ăn theo + gọi thức ăn ở đây thì phần thức ăn mang theo có tính phí không???

thanhkien92's Avatar
    thanhkien92 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:

Cấp bậc

vừa mang thức ăn theo + gọi thức ăn ở đây thì phần thức ăn mang theo có tính phí không???

Nghêu Hấp Sả's Avatar
    Nghêu Hấp Sả Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:683
    Đang ở
    TpHCM

Cấp bậc

Chỗ này gần Bò Cạp Vàng .
    Chuyên cung cấp khăn giấy ướt cao cấp cho nhà hàng, quán ốc, làng nướng >> Xem link bên dưới = http://my.batda.com/silkroad168
    http://vn.360plus.yahoo.com/chumeocon186

Cecilia Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:21

Cấp bậc

có bạn nào đi rồi cho thêm vài cảm nhận đi, định 30-4 đi nè

luckymeo's Avatar
    luckymeo Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:59
    Đang ở
    5giay

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi thanhkien92 Xem bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi Cecilia Xem bài viết
    có bạn nào đi rồi cho thêm vài cảm nhận đi, định 30-4 đi nè
    mình mới đi hôm cn 4/4/2011 đây . phải nói là không hề hài lòng chút nào về nơi đây và mình khuyên những bạn chưa đi thì đừng nên đi, lý do thì mình sẽ kể ngay đây:
    1.nv ít, mà nơi đây thì các chòi để khách ngồi thì khá xa trung tâm nên phục vụ hơi chậm trễ ( không biết có phải hôm mình đi là cn nên đông quá không phục vụ kịp không nữa)
    2.cái chòi không phải nơi để nhảy xuống tắm, muốn tắm sông thì phải đến đúng nơi
    3. không có nv cứu hộ
    4. đồ ăn mắc và giá không hợp lý, lẩu 130k chưa tính
    5. đem theo đồ ăn nước uống sẽ tính thêm phí phục vụ (bia, nước ngọt 50k/thùng, rượu 10k/chai)
    Bán nước hoa Pháp xách tay

http://www.5giay.vn/showthread.php?p=71537809#post71537809

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 45/45