HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

Kết quả 1 đến 7 của 7
Like Tree3Cảm ơn
  • 2 Post By carotwistoc
  • 1 Post By DiaDiemAnUong

Cách làm 1 chiếc bánh Crepe Nhật Bản nào.

carotwistoc Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:54

Cấp bậc

Cách làm 1 chiếc bánh Crepe Nhật Bản nào.

Dạo gần đây mình thấy ở TPHCM xuất hiện món ăn khá lạ và mới, đó là món bánh Crepe Nhật Bản. Cái tên nghe có vẻ khá xa lạ, nhưng một khi đã thưởng thức qua món bánh này rồi thì mình cam đoan cảm giác lúc đó chỉ có thể diễn tả ngắn gọn trong vòng 2 chữ là " Ngon tuyệtttttt". Như vậy bây giờ chúng ta hãy cùng nhau khám phá xem món bánh này làm như thế nào nhé

Nguyên liệu:
    - 2 quả trứng gà
    - 240ml sữa tươi
    - 100g bột Cake
    - 2 tbsp đường
    - 2tpsp bơ nhạt đun chảy
    - Dầu thực vật
    - 1 quả chuối
    - Kem tươi
    - 4-5 quả dâu tây lớn
    - 200ml Whipping Cream
    - Mứt dâu
    - Sốt sô cô la
    - Lạc (đậu phộng) rang giã vụn
    - Kem

Cách làm:

_Rây bột cake cho thật mịn, sau đó cho đường vào và đánh mịn. Sau đó tiếp tục đổ trứng đánh tan vào, vừa đổ vừa đánh đều tay để hỗn hợp quyện vào nhau. Sau khi đã được hỗn hợp dẻo, đổ bơ lạt đã đun chảy vào đánh cùng. Cuối cùng đổ sữa vào, vẫn đánh đều tay.Đổ hỗn hợp qua rây lọc, sau đó dùng giấy bọc thực phẩm bọc miệng bát vào, để nguyên trong 30 phút.

_ Chảo làm nóng, để mặt chảo thật khô. Sau đó đổ hỗn hợp lên trắng khắp mặt chảo. Để lửa nhỏ đến chín một mặt thì lật lại. Mỗi mặt khoảng 10 giây là chín. Sau đó để miếng bánh ra một khay thủng để cho nguội.

_ Với bánh crepe dâu, phun kem tươi vani hình chữ V lên miếng bánh. Sau đó, bạn thái lát các quả dâu tây xếp lên kem tươi, rưới mứt dâu và rắc lạc vụn lên, sau đó cuộn bánh lại thành hình phễu. Sau đó bọc một lớp giấy nến ở bên ngoài. Với bánh crepe chuối, sử dụng kem tươi hương chuối và cũng thực hiện tương tự.

Múc kem thành viên tròn, cho vào trong bánh, trang trí thêm dâu tây và sốt sô cô la hoặc mứt dâu, rắc lạc lên phía trên ( người VN mình thường hay thích ăn đậu phộng, nhưng đặc biệt đối vối bánh Crepe thì mình thấy cho hạnh nhân đã giã hơi nhuyễn vào ăn sẽ cảm thấy ngon hơn ^^). Sau đó bạn có thể gắn thêm 1 số vật trang trí nếu bạn làm mời bạn bè, không thì tới bước này là đã hoàn thành rùi ^^. Đây là thành phẩm kakkaka...

Đây chỉ là Crepe ngọt, các bạn cũng có thể làm Crepe mặn cũng được, chỉ cần thay đổi phụ liệu thay vì dâu và kem thì các bạn có thể cho vào gà rán, thịt chiên hay là tôm sốt Mayone... cũng đc.

Hiện nay mình cũng thấy ở TPHCM cũng có một số nơi bán bánh Crepe này rùi, các bạn cũng có thể đi đến những chỗ đó để thưởng thức cũng đc. Ví dụ như Tokyo Crepe, Harajuku Crepe, The Crêpe, Nana Crepe của MOF. Haha không biết mấy bạn thì sao chứ mình thì ấn tượng nhất là Nana Crepe vì hình ảnh đại diện và cả logo là 1 cô bé tròn tròn mũm mĩm dễ thương như là 1 nhân vật hoạt hình vại á . Chúc các bạn sẽ thêm vào thực đơn ăn uống phong phú của mình thêm 1 món khoái khẩu nữa nha.

DiaDiemAnUong and Juli like this.

trongnhan88 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:58

Cấp bậc

hấp dan thiệt, chổ nào bán nhỉ , cho địa chỉ với heeee

vy_vy's Avatar
    vy_vy Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:122

Cấp bậc

À bánh Crepe này mình cũng có ăn thứ, nhưng mình chỉ mới ăn thử ở Tokyo Crepe với Nana Crepe thui. Mình đặc biệt thích cái Nana Crepe, bởi vì có cái logo dễ thương hình con bé Nana ú ú, cute kaka nhìn y như là nhân vật hoạt hình vại ý. Vỏ bánh đặc biệt thơm ngon. Thêm cái nữa là quầy đặt cạnh MOF ở quận 7, buổi tối ngồi đó nhìn ra Hồ Bán Nguyệt thì tuyệt không gì bằng ý. Địa chỉ ngay Crescent Mall 101 Tôn Dật Tiên Q.7 đó bạn , còn Tokyo Crepe thì ở 35 Bis Lê Thánh Tôn Q.1 nha bạn.

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Điểm:9,722
    Đang ở
    Heaven of Food

Cấp bậc

mỗi thứ 6 ở Tokyo Crepes trên Parkson Lê Thánh Tôn đang có chtrình giảm giá 50% lận đó
    vy_vy đã cảm ơn nội dung này.

keroppi Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:54

Cấp bậc

vậy chắc tối mai sẽ ghé Parkson Lê Thánh Tôn quá haha, hôm nọ có ghé wa Crescent Mall chơi cũng có thấy cái Nana Crepes gì đó. Nên cả hội vào ăn thử thấy cũng ngon nha thích cái crepe ngọt có add-on thêm hạnh nhân, giòn giòn với viêm kem chậc chậc... tuyệt, bạn mình thì ăn cái crespe mặn nhân gà cũng ok luôn.

CuteOrSexy's Avatar
    CuteOrSexy Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:516

Cấp bậc

Cái này là kiểu Nhật thôi, chứ mình thấy kiểu Pháp khác à. Hôm bữa có qua nhà chị kia chơi, là người pháp, nhìn cách chị làm bánh crepe khác hẳn

hanamy's Avatar
    hanamy Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:72

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi DiaDiemAnUong Xem bài viết
    mỗi thứ 6 ở Tokyo Crepes trên Parkson Lê Thánh Tôn đang có chtrình giảm giá 50% lận đó
    chỉ mỗi tối thứ 6 mới giảm giá hả Ad ơi?