HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

Kết quả 1 đến 8 của 8
Like Tree2Cảm ơn
  • 1 Post By DiaDiemAnUong
  • 1 Post By danvungtau

Xin Tư Vấn Địa Điểm Ăn Uống vui Chơi Ở Vũng Tàu

Dao Nguyen Đang Ngoại tuyến Còi xương

Xin Tư Vấn Địa Điểm Ăn Uống vui Chơi Ở Vũng Tàu

Mình tính tết tây này sẽ rũ bạn bè cùg làm 1 chuyến du lịch = xe máy xuống vũ tàu chơi
    và tất nhiên chỉ là những sv, và vấn đề đặt ra là chưa ai xuống vũng tàu lần này cũng ko có người quen ở dưới đó nên không bít đi đâu về đâu trong 2 ngày
    Về các địa điểm đi chơi thì mình có thể check trên mạng nhưng vấn đề ở đây là ăn uống, nghỉ ngơi
    ăn uống chỉ định ăn ở mấy quản nhỏ nhỏ, bạn nào ở vũng tàu xin chỉ cho mình vài địa điểm ăn đc không, món cơm trưa, cơm tối, món lẩu, cafe chổ nào ngon mà giá cả phải chăng. Xin giúp mình
    Vấn đề nghỉ ngơi 1 đêm, mình tính ở dưới bãi biển đc không, có vấn đề gì xảy ra không hả mọi người, xin cho ý kiến

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Đang ở
    Heaven of Food
    VŨNG TÀU:
    ĐẶC SẢN: (DiaDiemAnUong.com)
    * Bánh khọt ở quán Gốc Cây Vú Sữa,ố 14 Nguyễn Trường Tộ, từ thứ 2-6 thì chỉ bán buổi sáng, thứ 7- chủ nhật nguyên ngày.
    * Bánh xèo ở Lý Tự Trọng, 8h/cái tô, mở cửa từ 4h30 chiều.
    * Mì Thảy thì chỉ mở từ tầm 4h30 tới tối thôi.

QUÁN ĂN: (DiaDiemAnUong.com)
    * Quán GÀNH HÀO, 3 Trần Phú VT, nổi tiếng cực kì, món nào cũng ngon hết á,Quán ăn Gành Hào - quán gành hào, gành hào, quan ganh hao, quán ăn, ganh hao, quan an, ganh hao. ,nhưng mà phải đặt chỗ trước nha, ngày trong tuần cũng phải đặt trước lun, nếu ko là hết bàn đó (Trong link có số đt lun á). Quán này được cái là cảnh đẹp nữa, nói chung là ko có gì để chê hếT.
    * Nhà hàng thịt nướng ...VƯỜN BÀNG 37/4 Nguyễn Thái Học, quán có nhiều món từ lẩu, súp, cháo bồ câu cho đến hải sản (mực 1 nắng, tôm hùm.. ) nhưng nổi tiếng nhất của nhà hàng này là món nướng: thịt heo xiên nướng kiểu nga (15-20k/xiên), đùi gà góc tư nướng (khoảng 30k) ăn kèm bánh mì và salát trộn dầu giấm.ngon lắm! nhà hàng lúc nào cũng đông khách vì thức ăn ngon mà giá (theo mình) là quá rẻ! trong khi chờ gà nướng nhớ nhâm nhi bánh mì+bơ đường nha.bánh mì bơ ở đây ngon tuyệt cú mèo.hic.thèm!
    * Quán ăn Cây Bàng, có món hào chiên giòn, ngon khỏi chê.
    * Quán Hồng Vân, Tuyết Văn, Bảy Giai đường Trần Hưng Đạo và Hòang Hoa Thám, hải sản khá ok.
    * Vựa hải sản thì ở Thành Phát trên đường Trần Phú. Thành Phát Sao Mai thì nghe nói đồ ăn ngon và giá rẻ nhưng đi hơi xa một tẹo. Gành hào và Tre thì nổi tiếng quá rồi.
    * Trưa ăn cơm cá kho tộ, canh chua, trứng chiên hào sữa... ở quán Cây Keo, quán này cuối đường Hạ Long, Gành Hào chạy xuống tí xíu, đồ ăn ngon mà ko có chém. Với lại quán này là nhà sàn, nhìn ra biển. thú vị... lắm.
    * 70 Ngô Đức Kế có một quán chuyên về cá chép và ba ba, giá cũng khá bình dân mà đồ ăn lại ngon.
    * Lẩu cá ở khúc giao Trương Công Định & Trần Đồng, giá bình dân từ 60k/ 1 lẩu. Lẩu cá đuối nấu măng chua 40Trương Công Định
    (DiaDiemAnUong.com)

CAFE: (DiaDiemAnUong.com)
    * cà phê Garden trên đường Hoàng Hoa Thám khá bự và đẹp ( có bánh Tiramisu với các loại bánh ngọt giá ok) ,
    * nếu không có thể uống cà phê ở Bạch Dinh hoặc Ô cấp cũng được.

ĂN ĐÊM: (DiaDiemAnUong.com)
    * con đường đồ chiểu.ở đó bán đêm,đủ thứ món,nhưng nhớ uống rau má đậu xanh nha,ngon cực! wán cơm Hai Lang nổi tiếng lâu đời rồi. cách đó mấy căn [số... 39] có wán cơm tấm Thanh, wán nhỏ thôi nhưng thịt nướng chất lượng lắm
    * tối ngoài bãi sau vui lắm đó ad.người toàn là người,có đồ ăn nướng nè,có nguyên 1 dãy bán đồ lưu niệm như vỏ ốc,dây đeo,vòng tay làm bằng vỏ ốc...đẹp lắm,có thể làm quà đc đó ad.nhưng mừ coi chừng bị chém nha.

CẢNH BÁO:
    * Buổi trưa thì nên ăn cơm bình thường hoặc ở những chỗ bán cơm bình dân. Những tiệm ăn bự bự trên đường Hoàng Hoa Thám thì có chỗ bán chặt chém, đồ ăn thì dở giá mắc nữa. Để buổi tối có nhiều món ngon hơn.
    * né những quán cơm ở đường hoàng hoa thám, nhất là những người chạy xe ôm cầm tơ rơi phát, giá trong tờ rơi rất rẻ nhửng vô đó là máy chém đó, 1 cá kho ,1 món xào , một món canh = 1tr8

(DiaDiemAnUong.com)
    vkrapper đã cảm ơn nội dung này.

Dao Nguyen Đang Ngoại tuyến Còi xương
    mình của vừa biết đc là DDAU đã đi vũng tàu nếu DDAU có ghé qua chỗ nào xin tư vấn cho mình cái giá mà DDAU thưởng thức đc ko ?
    và 1 điều mính cũng ngiên cứu là : mình có thể ngủ hay cắm trại ở biển đc không... ngủ qua đêm ngoài biến đó DDAU ạ
    1 ly cafe Garden hay Ô cấp tb khoảng bao nhiu ...
    nó có tăng theo ngày lễ ko hix
    mình hỏi hơi nhìu xin DDAU thông cảm, vì trc h chưa xuống đó bao h mà lần này lại đi bụi .. ko người thân thích ...

kidlove1805 bây giờ đang trực tuyến Suy dinh dưỡng
    àh nếu ra vũng tàu thì bạn có thể ăn cơm tấm hướng dương ở đường nam kỳ khởi nghĩa. quán hồng vân đường hoàng hoa thám thì giá đồ ăn khá mắc nhưng xứng đáng vs giá tiền bỏ ra ( tết năm trước mình đi 2 người ăn cua ;lẩu thái, mực sữa chiên giòn, tôm hấp thì hết 600k). cafe thì rẻ bạn ah cũng same same giá ở sài gòn thôi. nếu có điều kiện thì bạn nên ăn thử kem alibaba ở đường đồ chiểu. Kem rất ngon mà giá thì fải chăng. bạn nên ăn thử kem sôcôla bạc hà và trà xanh . Còn nhiều chỗ nữa mà khuya rồi bùn ngủ mình làm biếng type wá

hangt123 Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    hum tối 1 tây mình có ra vũng tàu chơi.......rất là bực vì buổi tối ra tới đó vừa mệt vừa đói lên phòng lấy ks dc cái ks chịu chơi cực kỳ sẵn đây quảng cáo lun ks Thành Trung chắc các bạn bik gần Thùy Vân........lên lấy phòng tắm rửa thay đồ xuống đường gặp mấy cái xe bách hóa tổng hợp (món j cũng có đó) vô kêu 6 tô cháo mực =150k hết hồn vị chi 25k/tô đáng ko mấy bác toàn là nước ko thấy mực đâu tại ở vt với lại suy nghĩ lễ nên ko ức lắm chứ mấy cái thứ đó cho heo ăn heo còn chê....cả đám ăn 1 2 muỗng tính tiền đi liền

bonbon Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Uống cf thì đi thẳng Thùy Vân có quán Ocap là tuyệt vời....còn ăn bánh khọt thì ghé dường Lý Thường Kiệtđi Thống Nhất, đi bên hông phải của nhà thờ vừa rẻ phải là có quán vừa có bánh khọt, gỏi cuốn, bò bía, nước dừa, bánh bèo, gỏi khô bò....ngon mà rẻ, còn ở Vtau có 1 món kem rất lạ của Thụy Điển hay Thụy Sỉ j đó.....quán Alibaba đường Đồ Chiểu, anh bán kem người nước ngoại cực kì dễ thương, tối khu Đồ Chiểu toàn đồ ăn vặt ngon mà rẻ lắm....còn muốn ăn hủ tiếu sườn đặc sản Vtau thì ghé đường Ba Cu mì Nghiệp Ký, vừa ăn vừa coi chú đó nấu mì thì hok còn j bằng...

danvungtau Đang Ngoại tuyến Còi xương

an uong vui choi

ở vũng tàu có rất nhiều chổ vui chơi ăn uống.nhưng để hợp với túi tiền của sinh vien thì nên vào nhung chổ sau đây:
    - ăn cơm thì nen ăn ở quán Hướng Dương ở đường Nam kỳ Khởi Nghĩa vừa ngon mà lại vừa túi tiển.chieu chieu thi ra đường Lý Thường Kiệt co quan goi cuon,goi bò,bánh bèo, bánh khọt...muốn ăn banh xèo thì ra đường Lý Tự Trọng.tối tối muốn ăn phở thì ra Trương Công Định có quán phở Minh Tâm, ko thì ăn lẩu cá cũng ở Trương Công Định.con nói đến ốc thì nên ra Nguyễn Thái Học có mấy quán ốc ngon tuyệt.đồ nướng thì đi dọc bãi sau.cafe thi chay doc bờ biển có rất nhiều quán ok,vừa ngắm biển vừa 8 với bạn bè là quá tuyệt.àh!mà co quán cafe Biển thì giá hơi mắc vì có nhạc sóng.an uống xong di dao bien hay đi xe đạp đôi thì quá tuyệt vời.con muốn ăn khuya thì ra Đồ Chiểu thì ok.
    knknkn đã cảm ơn nội dung này.

ginocafe Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Bạn có thể đến với quán Gino's cafe, với không gian nhẹ nhàng, thoáng mát, khung cảnh đẹp và thiết kế riêng cho từng bàn. Hệ thống âm thanh được chọn lọc cho những dòng nhạc nhẹ, hoà tấu, blue Jazz.
    Nguồn cafe từ Miền trung, mang lại cảm giác thật nhất khi thưởng thức cafe tại đây, cùng một số thức uống khác như sinh tố, nước ép trái cây, kem...
    Giá cả hợp lý (10.000-25.000VND)
    Một số hình ảnh tại: https://picasaweb.google.com/tuanhavt/GinoScafe
    Điểm Hẹn : hẻm 61 Nguyễn An Ninh, F6, TP. Vũng Tàu.
    DT : 0906 375187