HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/6 123 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 52/52
Kết quả 1 đến 10 của 52
Like Tree42Cảm ơn
Like Tree
13703

Ấn tượng Cà phê JOLIE Sư Vạn Hạnh nhưng...

anhthph's Avatar
    anhthph Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:20

Cấp bậc

Ấn tượng Cà phê JOLIE Sư Vạn Hạnh nhưng...

Khi bước vào quán JOLIE, bạn sẽ bị ấn tượng với phong cách Châu Âu lãng mạn kết hợp với nhạc nền êm dịu tạo cảm giác thích thú cho người bước vào quán. Nhưng sau đó, có lẽ bạn sẽ thất vọng với phong cách phục vụ của nhân viên quán.
    Có lẽ mọi người đã đọc qua những bài giới thiệu về phong cách của quán, bước vào bạn đã bị ấn tượng với phong cách của quán, có lẽ ai cũng sẽ muốn lên trên lầu để tiếp tục tham quan và tìm cho mình một góc riêng để có thể ngồi nói chuyện với bạn bè, người đi cùng bạn. Nhưng có lẽ, ở đây tôi sẽ dùng từ "may mắn" thì đúng hơn. Khi chúng tôi vừa vào quán, ngỏ ý muốn lên lầu, phục vụ sẽ trả lời bạn "anh chị thông cảm, hiện giờ đã lock phòng rồi!" rồi ngỏ ý muốn chúng tôi ngồi ngay gần cửa ra vào của quán. Tuy không thích lắm, nhưng cũng nghĩ có lẽ trên lầu đã hết chỗ nên tôi cũng miễn cưỡng lại ngồi bàn theo chỉ dẫn của phục vụ quán. Nhưng cảm giác thất vọng tiếp theo lại xuất hiện, phục vụ lại yêu cầu "chị vui lòng ngồi ghế này, đừng ngồi ghế đó", thật sự tôi rất bực không hiểu tại sạo nhưng đã lỡ vào thì cũng đành ngồi. Nhưng thật sự bạn sẽ cảm thấy bực mình, sau đó 2 phút một cặp khác bước vào quán, nhân viên phục vụ mời 2 người mới vào lên lầu, rồi cặp khác bước vào cũng được mời lên lầu. Thật sự không giấu nổi sự thất vọng, tôi gọi tính tiền và hỏi lý do tại sao thì được nhân viên phục vụ trả lời "anh chị đừng giận, lúc anh chị vào bọn em chưa bật máy lạnh nếu anh chị muốn tham quan mời anh chị lên tham quan", thật sự tôi không thích câu trả lời này.
    Nên nếu bạn muốn khám phá phong cách Châu Âu thì JOLIE thật sự là một nơi đáng để tham quan nhưng nếu bạn "may mắn". Còn không thì tôi khuyên bạn nên đến Cát Đằng, Dạ Thảo, Vintage 23A Tú Xương... hay các quán cà phê trong diễn đàn đã hướng dẫn. Còn đến JOLIE thì tùy theo mỗi người...
    Các bạn tự khám phá rồi nhận xét nhé!
    PoCapDen, mrthanh, macchiato and 2 others đã cảm ơn nội dung này.

Nghêu Hấp Sả's Avatar
    Nghêu Hấp Sả Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:686
    Đang ở
    TpHCM

Cấp bậc

Cảm ơn ý kiến bạn, mình sẽ chuyển lời sang chủ quán dùm.
    Chuyên cung cấp khăn giấy ướt cao cấp cho nhà hàng, quán ốc, làng nướng >> Xem link bên dưới = http://my.batda.com/silkroad168
    http://vn.360plus.yahoo.com/chumeocon186

congbinh_89 Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:74

Cấp bậc

Còn mình thì dùng vc của bên Everyday thì đem menu ra mình kêu món nước... Xong rồi NV hỏi" ANh chị có dùng vc không ạ!!!" Lần đầu hỏi tôi làm thinh, lần sau tôi trả lời "Không". Xong rồi đem sinh tố dâu tôi vừa kêu thì nhấm nháp thì cho quá nhiều sữa, béo quá. Tôi kêu đem xuống nêm lại( mình uống thì phải chua chua ngọt ngọt, không uống ngọt quá). Lát họ bưng lên thì có chỉnh nhưng tôi không vừa lòng về cái vị này. XOng rồi tôi có kêu mấy món có món chiên JOlie thì quán bưng lên bao gồm " Trứng cút chiên, cá viên, tôm viên, bò viên, chả giò hải sản. Tôi nhìn sơ bộ thì thấy có duy nhất 1 trái trứng cút (nhưng không có lòng đỏ), bò viên thì cứng lấy nĩa xiên vào thì dzăng ra ngoài! (cứng đến cỡ nào các b có thể hình dung) và với vài viên cá viên,,... giá đĩa này là 35k. Trước khi bưng lên đãi này lại hỏi" b có dùng vc không ạ!" Mình trả lời: Không! Tôi không dùng!". Trước khi bưng món này thì mình cũng kêu chả giò baby trước món chiên Jolie, lát sau khi ăn xong mới bưng đĩa này lên. Mình kêu mì ý, súp bóng cá... . Đó là phần mình. Còn nhỏ bạn đi với mình kêu yogurt dâu nhưng nó mới nếm chê ỏng chê eo. Cuối cùng ly đó nó bỏ hơn 1/2 ly.
    Về phần thanh toán, mình có vc nhưng không khai để phòng trường hợp Phân biệt Khách hàng dùng vc. Mình cũng "ấn tượng" khi mình sd vc bao nhiêu lâu rồi, thấy 1 quán cafe, quán ăn dám hỏi mình có sd vc khi mới order nước... BIll ra 293k nhưng mình chả thấy món nào ra món nào, thiệt là tồi. Còn về việc thanh toán mình móc 2vc bên Everyday ra thanh toán thì chính bà chủ nói với mình:"Lúc đầu e không nói sao chị biết là..",còn nói là" Sao em không đặt chỗ trước...(chuyện đã vỡ ra rồi..) thì công nhận cũng vô duyên thật. Mình ăn đã đời rồi ra bill làm như là chưa tới rồi nói câu này. ( mà chắc hỏi khi đang order hỏi "có dùng vc hay không?" là do bà chủ chỉ đạo- nhìn bà chủ cũng xinh lắm nhưng xinh bề ngoài thôi- bên trong thì...)
    "Chị không biết đâu, e nói là không sử dụng vc thì chị không áp dụng.(Các bạn hay sd vc ơi, các b nghe câu này có lọt lòng không???)" Tới giờ này giở giọng điệu lưu manh. Giờ nói là không áp dụng. Ngay lập tức mình gọi lên CSKH của Everyday liền thì nói sẽ giải quyết liền!!. Mình đi vào lúc gần 11h trưa, 12 trưa ăn xong .. Everyday nói giải quyết liền nhưng đợi anh xếp lên nói chuyện với chủ quán. Cuối cùng thì bên Everyday nói bên họ sẽ hoàn 100% cho em khi gặp trường hợp này... mình chưa bao giờ gặp quán cafe đối xử với KH như thế và dịch vụ, đồ ăn thiệt đó.. bôi bác thật khi đi với nhỏ bạn. Các b biết không trước khi thanh toán tiền mình đợi bên Everyday đến 13h40 họ mới rep lại cho mình là "Chủ quán làm khó bên mình vì 'không thông báo sd vc khi dùng' vì vậy b vui lòng thanh toán bằng tiền mặt giúp mình!" Mình mới trả lời EVD:" trên vc không ghi là phải xuất trình phiếu khi sử dụng dich vụ" mà sao bên đối tác của chị lại nói với tôi như thế! CTY Everyday trả lời:" Dạ em biết, e cố gắng gọi cho chị chủ quán nhưng chị ấy làm khó bên tụi em". Tôi hỏi:" vậy chị định ntn đây?" EVD trả lời:" Em thu hồi vc hoàn 100% cho a". Rồi chị đó chào. >>>> mình là hs không phải khá giả, nhìn bill gần 300k té xỉu...
    Lý do không trở lại:
    1) Pha chế ngọt, không vừa vặn, cho nhiều sữa đối với sinh tố.
    2) Phong cách PV từ chủ đến NV nhăn nhó, hằn học khi biết tôi sd vc.
    3) bà chủ ra lệnh( nói là "bà chủ" chứ cô này chừng 30 tuổi trở lên thôi) cho NV hỏi có sd vc hay không? (mình là hs ăn mặc cũng thường dân nên bước vào nhìn không đủ "đẳng cắp" với "Quán" nên trong lòng nghi ngờ sd vc!)
    4) Nghi ngờ khách hàng sd vc nên làm dĩa món chiên Jolie có trái trứng cút mất lòng đỏ của trứng, bò viên chiên thì lấy nĩa xiên vào dzăng ra bàn >> độ cứng lắm, chứ không phải giòn. chỉ có cá, tôm viên chiên ok thôi!

Còn bạn Ngêu Hấp sả chuyển lời gì được với quán này hoặc phương thức chuyển lời như thế nào!!!(?)
    Đôi dòng chia sẻ thật lòng với các bạn về quán này.
    Link mua trên Everyday: http://www.everyday.vn/deal/cafe-jol...hu-co-tich.evd
    mr.ericruan, bx_oscar and bebungbu đã cảm ơn nội dung này.

macchiato's Avatar
    macchiato Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:854

Cấp bậc

hwa có đứng đợi bạn gần quán, thấy cũng đẹp định sẽ đi 1 ngày gần đây mà đọc cái này xong thì khỏi đi cho lành

mrthanh's Avatar
    mrthanh Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:282

Cấp bậc

mong quán mau thay đổi nhé, sinh nhật mình tính ghé vì quán dễ thương nhưng sau đó lại chọn deja vu
    tránh xa tô cơm của mình nha:-q

congbinh_89 Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:

Cấp bậc

à mà topic này sao chuyển đi vậy??

silverblue's Avatar
    silverblue Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:626
    Đang ở
    HCMC

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi congbinh_89 Xem bài viết
    Còn mình thì dùng vc của bên Everyday thì đem menu ra mình kêu món nước... Xong rồi NV hỏi" ANh chị có dùng vc không ạ!!!" Lần đầu hỏi tôi làm thinh, lần sau tôi trả lời "Không". Xong rồi đem sinh tố dâu tôi vừa kêu thì nhấm nháp thì cho quá nhiều sữa, béo quá. Tôi kêu đem xuống nêm lại( mình uống thì phải chua chua ngọt ngọt, không uống ngọt quá). Lát họ bưng lên thì có chỉnh nhưng tôi không vừa lòng về cái vị này. XOng rồi tôi có kêu mấy món có món chiên JOlie thì quán bưng lên bao gồm " Trứng cút chiên, cá viên, tôm viên, bò viên, chả giò hải sản. Tôi nhìn sơ bộ thì thấy có duy nhất 1 trái trứng cút (nhưng không có lòng đỏ), bò viên thì cứng lấy nĩa xiên vào thì dzăng ra ngoài! (cứng đến cỡ nào các b có thể hình dung) và với vài viên cá viên,,... giá đĩa này là 35k. Trước khi bưng lên đãi này lại hỏi" b có dùng vc không ạ!" Mình trả lời: Không! Tôi không dùng!". Trước khi bưng món này thì mình cũng kêu chả giò baby trước món chiên Jolie, lát sau khi ăn xong mới bưng đĩa này lên. Mình kêu mì ý, súp bóng cá... . Đó là phần mình. Còn nhỏ bạn đi với mình kêu yogurt dâu nhưng nó mới nếm chê ỏng chê eo. Cuối cùng ly đó nó bỏ hơn 1/2 ly.
    Về phần thanh toán, mình có vc nhưng không khai để phòng trường hợp Phân biệt Khách hàng dùng vc. Mình cũng "ấn tượng" khi mình sd vc bao nhiêu lâu rồi, thấy 1 quán cafe, quán ăn dám hỏi mình có sd vc khi mới order nước... BIll ra 293k nhưng mình chả thấy món nào ra món nào, thiệt là tồi. Còn về việc thanh toán mình móc 2vc bên Everyday ra thanh toán thì chính bà chủ nói với mình:"Lúc đầu e không nói sao chị biết là..",còn nói là" Sao em không đặt chỗ trước...(chuyện đã vỡ ra rồi..) thì công nhận cũng vô duyên thật. Mình ăn đã đời rồi ra bill làm như là chưa tới rồi nói câu này. ( mà chắc hỏi khi đang order hỏi "có dùng vc hay không?" là do bà chủ chỉ đạo- nhìn bà chủ cũng xinh lắm nhưng xinh bề ngoài thôi- bên trong thì...)
    "Chị không biết đâu, e nói là không sử dụng vc thì chị không áp dụng.(Các bạn hay sd vc ơi, các b nghe câu này có lọt lòng không???)" Tới giờ này giở giọng điệu lưu manh. Giờ nói là không áp dụng. Ngay lập tức mình gọi lên CSKH của Everyday liền thì nói sẽ giải quyết liền!!. Mình đi vào lúc gần 11h trưa, 12 trưa ăn xong .. Everyday nói giải quyết liền nhưng đợi anh xếp lên nói chuyện với chủ quán. Cuối cùng thì bên Everyday nói bên họ sẽ hoàn 100% cho em khi gặp trường hợp này... mình chưa bao giờ gặp quán cafe đối xử với KH như thế và dịch vụ, đồ ăn thiệt đó.. bôi bác thật khi đi với nhỏ bạn. Các b biết không trước khi thanh toán tiền mình đợi bên Everyday đến 13h40 họ mới rep lại cho mình là "Chủ quán làm khó bên mình vì 'không thông báo sd vc khi dùng' vì vậy b vui lòng thanh toán bằng tiền mặt giúp mình!" Mình mới trả lời EVD:" trên vc không ghi là phải xuất trình phiếu khi sử dụng dich vụ" mà sao bên đối tác của chị lại nói với tôi như thế! CTY Everyday trả lời:" Dạ em biết, e cố gắng gọi cho chị chủ quán nhưng chị ấy làm khó bên tụi em". Tôi hỏi:" vậy chị định ntn đây?" EVD trả lời:" Em thu hồi vc hoàn 100% cho a". Rồi chị đó chào. >>>> mình là hs không phải khá giả, nhìn bill gần 300k té xỉu...
    Lý do không trở lại:
    1) Pha chế ngọt, không vừa vặn, cho nhiều sữa đối với sinh tố.
    2) Phong cách PV từ chủ đến NV nhăn nhó, hằn học khi biết tôi sd vc.
    3) bà chủ ra lệnh( nói là "bà chủ" chứ cô này chừng 30 tuổi trở lên thôi) cho NV hỏi có sd vc hay không? (mình là hs ăn mặc cũng thường dân nên bước vào nhìn không đủ "đẳng cắp" với "Quán" nên trong lòng nghi ngờ sd vc!)
    4) Nghi ngờ khách hàng sd vc nên làm dĩa món chiên Jolie có trái trứng cút mất lòng đỏ của trứng, bò viên chiên thì lấy nĩa xiên vào dzăng ra bàn >> độ cứng lắm, chứ không phải giòn. chỉ có cá, tôm viên chiên ok thôi!

Còn bạn Ngêu Hấp sả chuyển lời gì được với quán này hoặc phương thức chuyển lời như thế nào!!!(?)
    Đôi dòng chia sẻ thật lòng với các bạn về quán này.
    Link mua trên Everyday: Café Jolie – Ngập tràn thế giới sắc màu như cổ tích - Everyday
    "Chị không biết đâu, e nói là không sử dụng vc thì chị không áp dụng.(Các bạn hay sd vc ơi, các b nghe câu này có lọt lòng không???)
    Ngta nói vậy đúng rồi còn gì.
    "Chủ quán làm khó bên mình vì 'không thông báo sd vc khi dùng' vì vậy b vui lòng thanh toán bằng tiền mặt giúp mình!"
    Cái này đúng luôn.

Bạn nói ko dùng vc thì ngta ko áp dụng là đúng rồi, sao còn đổ thừa cho quán với everyday? Có thể voucher nó có mã số, nếu bạn dùng vc thì ngta mới giảm. Đưa voucher trước cũng có thể để quản lý dễ hơn, tránh nhầm lẫn in ra hóa đơn tính tiền. Tùy quán. Cái này cũng hợp lý thôi. Giống như bạn đi ăn KFC, nv hỏi có thẻ giảm giá ko, lúc đầu bạn nói ko, rồi lúc in hóa đơn tính tiền xong lại đưa ra, thì hỏi nv có giảm giá ko? có nói y chang quán cafe trên kia ko? Tương tự, bên muachung bao giờ cũng phải đưa mã số voucher trước, để nhập trên hệ thống. Cái này do lỗi bạn thôi, nếu sợ phân biệt đối xử thì đừng nên mua hay tin tưởng vào hình thức này.
    Mình ko có bất cứ liên quan nào với chủ quán hay quán này, nhưng mà đọc thì đa phần là do bạn. Mỗi quán có 1 phong cách, công thức, cách pha chế riêng. Nếu bạn ko thích ngọt thì ngay lúc đầu sao ko dặn ít đường ít sữa? bạn ko thích nhưng ng khác thích thì sao? đâu phải chỉ phục vụ 1 mình bạn? đâu phải nước ở quán nào cũng ngon? nv ngta nhiệt tình mang xuống nêm lại là đã nể khách rồi, nhưng bartender thì chắc sẽ bực mình, sinh tố xay rồi, giờ muốn nhạt thì cho đá xay vô, bực mình thì đổ thêm nc lã vô Tất nhiên là nếu ko hợp khẩu vị thì lần sau ko tới nữa là xong
    Chả ai nghi ngờ bạn sử dụng voucher cả, nhà bếp bao nhiêu ng order, biết ai với ai mà nghi ngờ? chả lẽ nv phục vụ bàn order nước của bạn xong, rồi chạy vô nhà bếp nói: "ê tao nghi thằng này dùng vc, mày làm đồ ăn dở với ít ít thôi" tại tâm lý bạn dùng voucher nên vậy thôi
    PoCapDen, digi305, bear00 and 7 others đã cảm ơn nội dung này.

PoCapDen Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:2,576

Cấp bậc

@anhthph: chia buồn với bạn vì phục vụ quá vô duyên và khinh người

@congbinh_89: bỏ qua về phục vụ thì mình thấy bạn giấu việc không xài voucher là đã sai 1 phần rồi, ăn voucher cứ việc nói là xài voucher việc gì phải nói xạo vậy rồi lúc tính tiền lại đưa ra voucher =.= mình cũng đa từng ăn nhiều nơi có dùng voucher, và được nhân viên hỏi "anh/chị có dùng voucher ko " thì vẫn nói là "có" để nơi ấy sắp xếp, và cũng "hên" là mình chưa bao giờ gặp trường hợp đối xử tệ khi dùng voucher cả.

Còn phục vụ tệ thì mình nghĩ nếu đã tệ rồi thì có voucher hay không cũng không thay đổi được tình hình đâu. Cũng xin chia buồn với bạn về sự phục vụ kém cỏi và món ăn tệ hại.

silverblue's Avatar
    silverblue Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:
    Đang ở
    HCMC

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi PoCapDen Xem bài viết
    @anhthph: chia buồn với bạn vì phục vụ quá vô duyên và khinh người

@congbinh_89: bỏ qua về phục vụ thì mình thấy bạn giấu việc không xài voucher là đã sai 1 phần rồi, ăn voucher cứ việc nói là xài voucher việc gì phải nói xạo vậy rồi lúc tính tiền lại đưa ra voucher =.= mình cũng đa từng ăn nhiều nơi có dùng voucher, và được nhân viên hỏi "anh/chị có dùng voucher ko " thì vẫn nói là "có" để nơi ấy sắp xếp, và cũng "hên" là mình chưa bao giờ gặp trường hợp đối xử tệ khi dùng voucher cả.

Còn phục vụ tệ thì mình nghĩ nếu đã tệ rồi thì có voucher hay không cũng không thay đổi được tình hình đâu. Cũng xin chia buồn với bạn về sự phục vụ kém cỏi và món ăn tệ hại.
    Chính xác nè ^^ đã tệ rồi thì dù có vc hay ko vc vẫn thế rất chi là chí lý
    ruby_pham107 đã cảm ơn nội dung này.

tabatung Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,420

Cấp bậc

Danh hiệu

Trích dẫn Gửi bởi silverblue Xem bài viết
    Chính xác nè ^^ đã tệ rồi thì dù có vc hay ko vc vẫn thế rất chi là chí lý
    không phải có nơi hỏi voucher trước để phục vụ có nơi ăn xong mới hỏi voucher . TẠi không giao voucher thì nó làm vậy đúng rồi

1/6 123 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 52/52