HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH
TẶNG VOUCHER DÀNH CHO CÁC BẠN CÓ REVIEW TRONG THÁNG 11/2014

1/11 123 ... Trang cuối - Kết quả của 101 từ 110/110
Kết quả 1 đến 10 của 110
Like Tree342Cảm ơn
Like Tree
25790

Nhà hàng FCK - Fine Cuisine

koutouyo's Avatar
    koutouyo Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:267

Cấp bậc

Nhà hàng FCK - Fine Cuisine

Cách đây mấy ngày cô bạn mình từ hàn về lên facebook thấy cái tiệm này nằng nặc đòi mình dẫn đi. Địa chỉ quán là 23 Lý Tự Trọng, Q:1

Đây là tòa nhà chung cư tầng dưới cùng là quán cafe, muốn lên đây ăn thì phải chịu khó chạy xe lên chút vào chung cư, gửi xe. Người trông xe là một bà lão, không thẻ gì hết, nên mọi người vẫn phải cẩn trọng khóa cổ xe lại.

Nhà hàng này nằm trên lầu 4, thực đơn là những tờ giấy photo từ máy in. Và mình cũng khuyến cáo mọi người luôn sau khi đọc những lời review của mình, thành thực khuyên mấy bạn nên suy nghĩ đắng đo kỹ trước khi đi.

Menu có rất là nhiều món, đa số là món tây tuy nhiên cũng có những món ăn chơi thú vị khác, nhìn vào là chóng cả mặt và cũng là do menu sắp xếp tùy tiện không hợp lý nên thấy rất là rắc rối và loạn xà ngầu. Nên tụi mình gọi combo cho bốn người mà mình đi có ba thôi thêm một bình trà chanh với giá là 45k, lúc đầu mình nghĩ bình trà chanh chắc to lắm nhưng lúc lấy ra chỉ là một bình trà nhỏ xíu. Rót vào 3 ly chắc cũng chưa đầy.

Combo cho bốn người bao gồm khoai tây chiên, phô mai que, đậu hũ thúi, ba cái xíu mại hay là bánh xếp gì đó chiên lên cái này mình đoán đại tên chứ thật ra cũng không biết tên mấy cái món này. Và hình như là mua đông lạnh từ siêu thị, kèm thêm chả chiên nữa là hết.

Oh Quên còn có thêm hai ly kem, một là khoai môn và một cái là chocolate thì phải. Kem chocolate là kem nhập từ úc, 2 lít giá khoảng hơn 600k các bạn có thể mua ở Metro. Thật ra đó là loại kem bánh nổi tiếng của úc, và khi còn du học k đã từng ăn qua và khi về vn thỉnh thoảng K cũng có đi vào Metro mua về ăn. Đây mới là điều đáng nói nhá các bạn. Kem đã được rã cho chảy rồi pha vào một chút nước uống sau đó cho vào tủ lạnh đông lạnh lại. Trong ly kem là một cục kem và phía dưới là đá lạnh, K chưa bao giờ tưởng tượng ra nổi một nhà hàng của một anh chàng du học tốt nghiệp nghành đầu bếp (Do anh ta quảng cáo) lại có thể đưa những món ăn đó cho khách hàng ăn như vậy.

Và bạn cũng sẽ thắc mắc lý do tại sao mà K lại biết hết những thứ đó, thì mình cũng xin kể cho các bạn nghe luôn, trong cục kem có tinh thể đông lạnh của nước đá, và cục kem đã loãng ra nên mùi vị rất lạt và nhạt nhẽo. Và K cũng từng trải qua khi ăn kem mà chảy hết như thế nào và nó cũng không có tinh thể nước đá đông lạnh khi cho vào tủ đông lại như kem của quán này.

Kèm theo đó là hai ly trà chanh và một bình trà kèm một tẩy, hạt hướng dương và đố mấy bạn giá tiền mình phải trả là bao nhiêu?

TỔNG LÀ 310K luôn cả tiền gửi xe. Menu có nhiều món tây với giá ngang hoặc cao hơn các nhà hàng nước ngoài khác, chỉ cần kiu hai món là bạn đã có thể ăn buffet thả cửa, ngồi trong phòng máy lạnh sang trọng và cách bài trí tây nhất hiện đại nhất. Hoặc là ăn một set hoặc combo ở các nhà hàng pháp, nhật...

Đáng tiếc quán này không đạt được bất cứ tiêu chí nào mà Ken kể trên, không gian nhỏ, thiết kế tầm thường, và rất là nóng không có máy lạnh... cao lắm chỗ này chứa được 30 người. Và món ăn thì tệ hại giá thì quá đắt...

Anh chàng mở quán này có một chút tiếng tăm làm trên đài truyền hình HTV. Cô bạn của mình nói đồ ăn ngon không gian được nhưng mình nghĩ cô ta chỉ bị vẻ đẹp trai của anh chàng chủ quán mê hoặc thôi, và lời khuyên của mình là các bạn hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi tới đây.

Hồi nãy tìm thông tin để viết bài thì vô tình tìm thấy link này, cái này chỉ để các bạn tham khảo.

Và một tấm hình cho các bạn xem bữa ăn chơi dành cho 3 người có giá 310K nó ra như thế nào.

5937 642120382471511 22562509 n zps1b73edc6 - Nhà hàng FCK - Fine Cuisine
    Lần sửa cuối bởi koutouyo, ngày 07-04-2013 lúc 12:36 AM.
    sweetcandy8x, Cherish, Devil and 8 others đã cảm ơn nội dung này.

sweetcandy8x's Avatar
    sweetcandy8x Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:462

Cấp bậc

chỗ này khỏi nói bị vào danh sách đen lâu ùi, đến nỗi sang quán mà ko ai dám rớ tới lun là hỉu oy
    koutouyo and ICE like this.

koutouyo's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Đành chịu lâu lâu chiều bạn, mình nói dở và mắc thì cô bạn nói ngon và rẻ. Chả biết cô bạn mình thế nào, lúc ăn xong đi về mình cũng nói với cô bạn mình không bao lâu quán này sẽ dẹp tiệm cô ta lại không tin, chỉ biết cười trừ.

Phoenix Ngoan's Avatar
    Phoenix Ngoan Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:3,505

Cấp bậc

Thấy tên nhà hàng này là bỏ chạy trăm thước chưa kể vẫn hông hiểu sao bạn nói chủ ở đây đẹp trai nữa ="=
    Devil and ICE like this.

the_kid_2530's Avatar
    the_kid_2530 Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:330
    Đang ở
    HCMC

Cấp bậc

ông nay ở diễn đàn mình tên kevade lúc trc có hiềm khích với ong gâu gì đây mà
    có tiền chỉ dùng để ăn thôi

koutouyo's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Phoenix Ngoan Xem bài viết
    Thấy tên nhà hàng này là bỏ chạy trăm thước chưa kể vẫn hông hiểu sao bạn nói chủ ở đây đẹp trai nữa ="=
    kakaka cô bạn mình nói thế mình cũng không nhìn rõ mặt nên mới ghi vậy. Mà mình nhìn hình lại rồi ông này hình như có make up thì phải nhìn giống hahaha XD

nhoxnhoxken's Avatar
    nhoxnhoxken bây giờ đang trực tuyến Cuồng ăn
    Điểm:384

Cấp bậc

cái quán này nên tránh xa k nên đến ăn ))

Devil's Avatar
    Devil Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:436

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Phoenix Ngoan Xem bài viết
    Cách đây không lâu thằng cha này còn định cua bạn em, may mà em nó kể cho em kịp thời. Bạn em xinh xắn và quan trọng là ......con nhà rất giàu
    Phoenix Ngoan, Lydia, candywen2510 and 2 others đã cảm ơn nội dung này.
    WHY SO SERIOUS?

koutouyo's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Devil Xem bài viết
    Cách đây không lâu thằng cha này còn định cua bạn em, may mà em nó kể cho em kịp thời. Bạn em xinh xắn và quan trọng là ......con nhà rất giàu
    Thế giới thiệu cho mình nhá XD mình cũng là người đàn ông lý tưởng nhất trong công xưởng chế biến lạp xưởng và cũng từng đoạt nhiều giải thưởng về chế biến lạp xưởng XD
    Phoenix Ngoan, Lydia and sweetcandy8x đã cảm ơn nội dung này.

kevade's Avatar
    kevade Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:246

Cấp bậc

Thêm một bài viết mang tính ANTI và bịa đặt rất nhiều vì nếu ai đã ghé FCK - Fine Cuisine by Kevin thì sẽ biết 1 phần combo 4 người không bao giờ giá dưới 400k nhưng ở đây bạn review bảo là gọi 1 combo + 1 trà chanh chỉ có 310k ???

"""Combo cho bốn người bao gồm khoai tây chiên, phô mai que, đậu hũ thúi, ba cái xíu mại hay là bánh xếp gì đó chiên lên cái này mình đoán đại tên chứ thật ra cũng không biết tên mấy cái món này. Và hình như là mua đông lạnh từ siêu thị, kèm thêm chả chiên nữa là hết.""

=> và nếu như combo 4 người mà chỉ có bao nhiêu đó món thì chắc chắn là có vấn đề gì về tính toán của người order , mới trả 1 số tiền như vậy cho vài món ăn vặt , trong khi các món finger foods của Fck - Fine Cuisine By Kevin đều có giá chỉ từ 30-50k ??? tại sao combo lại ...ít đến như vậy trong khi gọi combo sẽ tiết kiệm được ít nhất 50k/ combo - Và tại sao là combo cho 4 người nhưng vẫn phải kêu thêm ...TRÀ CHANH trong khi tất cả COmbo của FCK cho bao nhiêu người cũng đêu có bao gồm nước !!!!

"""Oh Quên còn có thêm hai ly kem, một là khoai môn và một cái là chocolate thì phải. Kem chocolate là kem nhập từ úc, 2 lít giá khoảng hơn 600k các bạn có thể mua ở Metro. Thật ra đó là loại kem bánh nổi tiếng của úc, và khi còn du học k đã từng ăn qua và khi về vn thỉnh thoảng K cũng có đi vào Metro mua về ăn. Đây mới là điều đáng nói nhá các bạn. Kem đã được rã cho chảy rồi pha vào một chút nước uống sau đó cho vào tủ lạnh đông lạnh lại. Trong ly kem là một cục kem và phía dưới là đá lạnh, K chưa bao giờ tưởng tượng ra nổi một nhà hàng của một anh chàng du học tốt nghiệp nghành đầu bếp (Do anh ta quảng cáo) lại có thể đưa những món ăn đó cho khách hàng ăn như vậy.

Và bạn cũng sẽ thắc mắc lý do tại sao mà K lại biết hết những thứ đó, thì mình cũng xin kể cho các bạn nghe luôn, trong cục kem có tinh thể đông lạnh của nước đá, và cục kem đã loãng ra nên mùi vị rất lạt và nhạt nhẽo. Và K cũng từng trải qua khi ăn kem mà chảy hết như thế nào và nó cũng không có tinh thể nước đá đông lạnh khi cho vào tủ đông lại như kem của quán này.""

=> Còn chuyện về Kem thì hoàn toàn bịa đặt 100% vì thứ 1 nhất combo 4 người chẳng bao giờ có 2 ly kem . Và quan trọng nhất FCK ko bao giờ bán các mùi kem KHOAI MÔN HOẶC CHOCOLATE, trước giờ Kev cũng như FCK chỉ bán các mùi Kem Yogurt của Úc nhập về gồm Chanh Dây / Berries / Xoài , hoặc các loại kem cao cấp khác như Dừa , Cookies n Cream để thay đổi theo tuần cho phong phú và giữ cho khách quen happy
    Chuyện để Kem rã ra pha nước gì đó để bán là 1 chuyện hoàn toàn khó tin , người có đầu óc chẳng ai làm điều đó để làm gì , để ăn càng không chứ đừng nói để bán ???

""TỔNG LÀ 310K luôn cả tiền gửi xe. Menu có nhiều món tây với giá ngang hoặc cao hơn các nhà hàng nước ngoài khác, chỉ cần kiu hai món là bạn đã có thể ăn buffet thả cửa, ngồi trong phòng máy lạnh sang trọng và cách bài trí tây nhất hiện đại nhất. Hoặc là ăn một set hoặc combo ở các nhà hàng pháp, nhật...""

=> again 310k ko có cửa ăn combo 4 người + 1 bình trà chanh ở FCK
    Menu giá cao hơn nhà hàng nước ngoài khác ???
    1 phần ăn cao nhất ở FCK là Beef Pie dùng thịt bò Úc ăn kèm khoai CHiên nhập của U.S và salad bưởi xoài với giá 129k ??? Cao hơn nhà hàng nước ngoài nào ???
    2 món chính của FCk thông thường sẽ là chưa đến 260k và bao gồm cũng kèm với các món phụ và salad , và hoàn toàn ko có tính thuế hoạc phí phục vụ . Vậy không biết là buffet ở nhà hàng Pháp Nhật nào rẻ hơn mức như bạn Anti đang chém ???

Và tấm hình Review thì rõ ràng là 1 sự anti vô cùng ""trẻ con"" bởi vì nhìn vào 2 chén sốt cũng có thể thấy là ăn chắc gần xong bữa hoặc hơn nữa và trước khi chụp đã rõ ràng cố tình quăng hết tất cả đồ trang trí món ăn ra khỏi dĩa . Bởi vì chắc chắn ai đã từng ghé FCK , Kevin có thể bảo đảm rằng 100% các dĩa thức ăn trc khi được đưa ra đều được chăm sóc cực kì kĩ lưỡng về mặt trình bày chứ ko phải 1 mớ hỗn độn và ko có 1 chút gì gọi là trang trí như trên hình

KẾT LẠI : sự thật mãi mãi sẽ là sự thật Trên đời này có Quả Báo
    Faunal đã cảm ơn nội dung này.
    Kev's daily Review
    www.facebook.com/KevinQuocKhoi

1/11 123 ... Trang cuối - Kết quả của 101 từ 110/110