HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

Kết quả 1 đến 2 của 2
    trucduyyummy Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:41

Cấp bậc

Món dân dã kiếm đâu???Bánh khoai mỡ chiên giòn

Món này khá lạ lẫm với dân sài thành như mình,hichic.. Nhìn hình thôi cũng thấy ngon và thèm lắm rùi(chẹp)
    Cách làm là thía này^^!)
    Món này chế biến kỳ công hơn. Củ khoai mỡ bổ đôi ra rồi dùng muỗng hoặc dụng cụ bào cho nhiễu. Sau đó cho thêm gia vị đường, muối, tiêu, hành lá trộn cho thật đều. Tôm tươi hoặc khô để một nửa đem luộc và một nửa băm nhuyễn chung với thịt lợn. Tiếp theo thái nhỏ cà rốt, nấm, củ sắn, lạp xưởng để làm nhân.
    Chia hỗn hợp khoai mỡ trên thành từng phần nhỏ rồi đem cán mỏng và cho nhân vào giữa. Bắc chảo mỡ lên bếp để cho nóng già rồi bỏ bánh vào chiên đến khi vỏ bánh giòn có màu vàng. Chiếc bánh nóng hổi có mùi vị lạ: béo nhưng không ngán, dẻo bên trong nhưng bên ngoài lại giòn, mùi thơm rất hấp dẫn.
    oops! sao mà kỳ công thế nhỉ?? Với tài thấp bé,nữ công gia chánh như mình không đảm bảo món ăn thành công,hic..
    các anh chị thân yêu, các bạn xinh đẹp,những con người sành ăn chỉ giúp mình địa điểm món này được bán ở đâu không zạ??
    trucduyyummy đội ơn rất nhìu..hihi:-*:-*:-*:-*
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

2. Xem thêm review nổi bật khác

PoCapDen Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:2,573

Cấp bậc

ở đây có bán nè bạn, quận 11: http://diadiemanuong.com/home/f11/%5...-963/?langid=3