HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

Kết quả 1 đến 6 của 6
Like Tree2Cảm ơn
  • 2 Post By macchiato

Help - Cần tìm mua nguyên liệu làm bánh, dụng cụ làm bánh( khuông,các thứ...)

trongnhan88 Đang Ngoại tuyến Còi xương

Question Help - Cần tìm mua nguyên liệu làm bánh, dụng cụ làm bánh( khuông,các thứ...)

- Mình sống ở Quận 2, làm việc tại Quận 5. Mình muốn tìm những địa điểm bán Nguyên liệu làm bánh ( socola đen, kem, bột...) và các dụng cụ hổ trợ như (nồi niu, xoan, chao, khuông bánh...) thì mua ở đâu ^^! ở chợ hoặc tạp hóa mình chỉ mua được Bột, đường, trứng ^^! Socola đen, kem này nọ thì hok biết

beehaa Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    quận 2 thì vô metro cho gần nha bạn

macchiato's Avatar
    macchiato Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    có thể mua nguyên liệu làm bánh tại Hớn Phong, 1175 đường 3/2, Q11 ( đối diện Đức Phát). Hoặc tạp hóa Cường Dung trên đường Cống Quỳnh,q1 ( xéo xéo trường Chu Văn An). Mua đầy đủ, tiện hơn thì vào chợ Bến Thành có 1 dãy bán dụng cụ, khuôn bánh, hộp bánh, nguyên liệu làm bánh ( bơ, kẹo trang trí, socola,...). Trong chợ Tân Định cũng có nhưng ko nhiều bằng. Mua bơ làm bánh thì mình hay ở Lan Trinh ngay CMT8 hoặc gần chợ cũ, giá rẻ hơn siêu thị. Ah trên đường Võ Thị Sáu gần gần ngã 4 Lý Chính Thắng cũng có 1 chỗ bán socola làm bánh nhưng mình ko nhớ rõ địa chỉ
    trongnhan88 and PoCapDen like this.

trongnhan88 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Trích dẫn Gửi bởi beehaa Xem bài viết
    quận 2 thì vô metro cho gần nha bạn
    Metro thì cần thẻ thành viên hiii. Thanks bạn Macchiato nhiều nha ^^!

beehaa Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Trích dẫn Gửi bởi macchiato Xem bài viết
    có thể mua nguyên liệu làm bánh tại Hớn Phong, 1175 đường 3/2, Q11 ( đối diện Đức Phát). Hoặc tạp hóa Cường Dung trên đường Cống Quỳnh,q1 ( xéo xéo trường Chu Văn An). Mua đầy đủ, tiện hơn thì vào chợ Bến Thành có 1 dãy bán dụng cụ, khuôn bánh, hộp bánh, nguyên liệu làm bánh ( bơ, kẹo trang trí, socola,...). Trong chợ Tân Định cũng có nhưng ko nhiều bằng. Mua bơ làm bánh thì mình hay ở Lan Trinh ngay CMT8 hoặc gần chợ cũ, giá rẻ hơn siêu thị. Ah trên đường Võ Thị Sáu gần gần ngã 4 Lý Chính Thắng cũng có 1 chỗ bán socola làm bánh nhưng mình ko nhớ rõ địa chỉ
    mua khuôn bánh thì ở đâu rẻ vậy bạn,mình ở Phú Nhuận chạy qua Hớn Phong thì dụng cụ mắc quá,mà vào chợ Bến Thành thì ngại đi,Ngọc Thư ở cmt8 thì quá mắc luôn

macchiato's Avatar
    macchiato Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Trích dẫn Gửi bởi beehaa Xem bài viết
    mua khuôn bánh thì ở đâu rẻ vậy bạn,mình ở Phú Nhuận chạy qua Hớn Phong thì dụng cụ mắc quá,mà vào chợ Bến Thành thì ngại đi,Ngọc Thư ở cmt8 thì quá mắc luôn
    sao lại ngại đi vậy ban :-? Tại trog chợ Bến Thành với chợ An Đông là đa dạng với nhiều giá, có thể trả já đc, dễ lựa chọn nữa. Mà bạn muốn mua khuôn jì? Nhựa, inox, silicon...? Mấy khuôn thường thường thì trg siêu thị lớn như Coop, Maximart có bán. Còn ko bạn co thể vào Hachi Hachi cửa hàng đồng giá, ở đó có bán khuôn nhưng ko nhiều tầm 35-50k/ khuôn kích cỡ ko lớn lắm.

Các Chủ đề tương tự

1. [HN] Nam Hoa Foods - Cửa hàng Nguyễn Sơn, 424 Thụy Khuê, Ba Đình, Hà Nội
    Bởi thucphamnamhoa trong diễn đàn CHỢ ẨM THỰC ONLINE
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-05-2013, 07:15 PM
  2. An khuê quán giảm giá 35% - 40%
    Bởi huyenomc trong diễn đàn THAM KHẢO - TỰ GIỚI THIỆU
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-01-2013, 10:41 PM
  3. Quán An Khuê...thấy mà ghê
    Bởi angle1088 trong diễn đàn CẢNH BÁO - BLACKLIST ĂN UỐNG
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 15-01-2013, 11:12 PM
  4. Hủ Tíu Mì Dê Thành Ký đường Khuông Việt gần Đầm Sen (Chỉ bán buổi sáng)
    Bởi tientraochaomuc trong diễn đàn REVIEW NHÀ HÀNG - QUÁN ĂN
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 06-07-2012, 01:39 PM
  5. An Khuê Quán
    Bởi huyenomc trong diễn đàn CHỢ ẨM THỰC ONLINE
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 28-11-2011, 04:42 PM