HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 21/21
Kết quả 1 đến 10 của 21
Like Tree12Cảm ơn

Cảnh báo "Trạm dừng chân bò sữa Liên Kết - Long Thành", đối diện Bò sữa Long Thành cũ

huongthy Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:48

Cấp bậc

Cảnh báo "Trạm dừng chân bò sữa Liên Kết - Long Thành", đối diện Bò sữa Long Thành cũ

Các mem nhà mình có đi Vũng Tàu, nếu có ghé trạm dừng chân bò sữa Long Thành thì vào bên trạm cũ (bên tay phải khi đi từ SG đến VT), đừng vào trạm đối diện nha. Lúc trước mình cũng nhầm lẫn trạm mới xây cùng 1 chủ với trạm cũ, nhưng mới đi lại thì thấy đổi tên thành Trạm dừng chân Liên kết - Long Thành. Ngày đi mình ghé trạm cũ, mua sữa uống thấy vẫn như mọi lần. Hôm sau về ghé trạm mới đối diện, thấy "mua 3 chai, tặng 1 chai cùng loại", nhưng sữa ko được cất trong tủ mát như trạm cũ mà để bên ngoài, ướp đá. Giá ko niêm yết bên ngoài cho khách đọc mà chỉ dán phía xa xa ở tường bên trong nên mình ko biết có nâng giá hay ko. Thấy 1 chị kế bên mua thì mình nhìn sơ qua, trên chai cũng có hình ảnh bò sữa, màu sắc na ná bò sữa Long Thành, nhưng ghi chữ Healthy milk, dung tích 490ml, 2%. Hic, nồng độ % sữa chỉ có 2%, vậy thì 98% còn lại là gì trời? Nhiều người thấy rẻ, mua khí thế luôn.

Sữa ly ghi giá trên tường là 10k/ly, nhưng lúc trả tiền thì đòi 12k/ly. Nhân viên (mặc áo cam) thì cực kỳ dữ dằn, nhân viên mặc áo màu cam (đang nhìn thẳng trong hình) đòi đánh 1 ông khách vì ông này chê sữa bị gì đó.
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    hadesviet2, misa_dethuong9x, Ananda and 3 others đã cảm ơn nội dung này.

tamcda88's Avatar
    tamcda88 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:1,469

Cấp bậc

cái này có ghé thử 1 lần, sữa nhạt như sữa ông thọ ấy

Quynh_nguyet Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:57

Cấp bậc

Cái này phải cẩn thận nè! Khi mua sữa các bạn nên coi có phải LOTHAMILK không? Có lần mình mua nó đưa cho mình chai VIXUMILK mình kêu đổi lại thì nó đưa cho mình chai DALATMILK. Mình nói không phải Sữa Long Thành thì không mua. Nó còn nói sữa nào mà không là sữa. Cuối cùng cũng đưa mình chai LOTHAMILK mà cái mặt chầm dầm một đống như ai ăn hết nhà nó.
    Giờ muốn uống sữa Long Thành ra siêu thị mua về uống cho đỡ xách nặng còn bực mình.

zaiavn Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:164

Cấp bậc

kinh quá,thanks bạn,may mà đọc được trước

hadesviet2 Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:244

Cấp bậc

có hình ngoài cổng để dễ nhận biết ko bạn
    Cám ơn bạn đã cảnh báo nhé

Hình như hồi trước mình mua ở chỗ này
    lâu lâu mới mua về uống nên cũng ko để ý giá cả và chất lượng cho lắm
    bây giờ mới biết là bị lừa

heoconhaman's Avatar
    heoconhaman Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:68

Cấp bậc

chỗ này nhìn hoàng tráng hơn LT cũ nên dễ bị nhầm, rút kinh nghiệm lần sau chịu khò vòng lại qua LT phía bên kia cho nó lành

candywen2510 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:4,111

Cấp bậc

chỗ này lúc mới mở thấy cũng hoành tráng lắm nha. Nhưng có lẽ hoành tráng quá nên hổng vô. Hên quá

huongthy Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:

Cấp bậc

Mình không có chụp hình ngoài cổng bạn ơi, chỉ biết chính xác là khi đi từ hướng VT về SG thì trạm này là trạm đầu tiên cùng phía bạn đi về, mình thấy ngoài bảng ghi là Trạm Liên kết - Long Thành. Đặc điểm nhận dạng: trạm này rất đông. (Bên cạnh là Trạm dừng chân An Phước, vắng hoe luôn). Xét về diện tích thì trạm này nhỏ hơn trạm cũ bên kia đường rất nhiều
    Trích dẫn Gửi bởi hadesviet2 Xem bài viết
    có hình ngoài cổng để dễ nhận biết ko bạn
    Cám ơn bạn đã cảnh báo nhé

Hình như hồi trước mình mua ở chỗ này
    lâu lâu mới mua về uống nên cũng ko để ý giá cả và chất lượng cho lắm
    bây giờ mới biết là bị lừa

phatnero's Avatar
    phatnero Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:78

Cấp bậc

Mình ghé 2 lần, nhưng thấy nhiều trạm giống nhau lắm, hok bít trạm nào là trạm nào hic hic

duongthienphong's Avatar
    duongthienphong Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:80

Cấp bậc

Sữa Long Thành phải bảo quản 4 độ C mới đảm bảo không hư...mình mua sữa ở chỗ tin cậy, bỏ ngoài có tý đã hư, đằng này nó chỉ ướp đá thì bảo sao không hư. Ghê quá. Phải dặn dò mấy đứa ham đi VT mùa này để đừng bị lừa.

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 21/21