HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/9 123 ... Trang cuối - Kết quả của 81 từ 81/81
Kết quả 1 đến 10 của 81
Like Tree41Cảm ơn

[Review] Hot & Cold trà sữa và xiên que cho teen

AB
    AB Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng

Cool [Review] Hot & Cold trà sữa và xiên que cho teen

Địa chỉ: 100 Trần Hưng Đạo. P.Phạm Ngũ Lão, Q.1.
    ĐT giao hàng: 08 3920 7332
    (DiaDiemAnUong.com) Hiện nay tại Sài Gòn đã xuất hiện rất nhiều thương hiệu trà sữa lẫn xiên que như: Tapio, Hoa hướng dương, xiên & que, sushi & que. Thương hiệu Hot & Cold tuy ra sau nhưng có lẽ đã biết kết hợp hơn giữa 2 thứ là trà sữa và xiên que.

Trà sữa và xiên que

Cóc-tai Hawai: Món này theo mình ngon nhất trong mấy trà sữa ở đây, vị trà sữa nhè nhẹ, kèm theo đó là các loại trái cây tươi được xắt hạt và chút topping hạt ngọc trai. Uống một hớp rùi ăn miếng trái cây vào thấy vừa có chua vừa có ngọt, làm mình uống không ngán được.

Sinh tố sữa là món mình thấy ngon thứ 2 ở đây: Bạn nào thích béo sẽ thấy món này ngon vì ngoài lớp sữa béo ra còn được cho thêm chút sauce caramen ngọt và mật ong. Nhưng do chỉ cho một ít nên ta vừa cảm thấy được vị béo của sữa nhưng vẫn không quá lạt và mất vị. Cắn thêm miếng bánh flăn trứng được cho kèm nữa rất đã. À bánh flăn ở đây khá ngon và thơm, cũng có đến 2-3 hương vị để chọn.

Các loại trà sữa ở đây khá đa dạng về loại và hương vị. Hương sữa rất thơm, không quá nhiều gây cảm giác béo, các loại topping phong phú muốn cho thêm thứ nào cũng được, quán còn đưa ra các loại trà sữa tiêu biểu để khách có thể chọn tránh mất thời gian. Nếu thích có thể tự tạo cho riêng mình 1 ly trà sữa theo phong cách riêng.

Các loại topping ăn khá ngon, điển hình topping ở đây ngon nhất là mochi, sau đó là các hạt trái cây tươi.

Xâu khoai tây lốc xóay nóng hổi, lúc order xong ăn liền rất giòn và ngon. Rắc thêm phô mai bột bên trên, chấm thêm chút bơ đường, tương ớt... ăn ngon tuyệt ♥ Uống thêm ly trà sữa mình tự làm từ trái cây nữa rất hạp.

Ở đây số lượng xiên que khá phong phú, hôm đó mình với đám bạn kêu nhiều quá không nhớ tên hết. Nhưng có một số loại khá ngon như xúc xích phô mai với hương vị phô mai béo béo ngay khi vừa cắn miếng xúc xích. Nhân viên cũng rất nhiệt tình, nước tương hết xin thêm là nhân viên mang lên liền.

Món chả cá hình thù này cũng ăn khá ngon, do mùi vị thể hiện khá rõ, nhưng cũng còn hạn chế chỗ so với mấy chả cá còn lại chưa có sự phân biệt mùi vị rõ ràng lắm.

Không gian quán trên lầu, thích hợp cho các bạn thích ngồi ghế.

Ngoài ra cũng có không gian ngồi bệt cho những ai có nhu cầu.

Quầy order của quán

Có biển hiệu cam kết các loại topping tuyệt đối không nhập từ Trung Quốc.

Mochi và hạt trai: 2 loại topping thuộc loại ngon ở đây, nhất là mochi xoài, cắt 1 miếng vừa dẻo, vừa thơm mùi xoài. Uống miếng trà sữa có thêm miếng mochi khá ngon. Vừa có vị sữa trong miệng, vừa có thêm mùi xoài.

Quán có phong phú về các loại topping cho khách tự làm 1 ly trà sữa theo ý thích

Các loại xiên que của quán cũng phong phú, nhưng đừng ham hố mà kêu một lúc thật nhiều, mỗi lần kêu 3-4 xâu ăn nhâm nhi cùng với ly trà sữa mới cảm thấy được cái thú vui vừa ngồi nói chuyện vừa có đồ uống, vừa có thứ để nhâm nhi.

Cho mọi người nhìn rõ hơn nè

Mặt tiền quán nhìn khá bắt mắt và dễ tìm

Menu Hot & Cold (update 05/2012):

Nguồn: DiaDiemAnUong.com
    DiaDiemAnUong, DarKing, macchiato and 19 others đã cảm ơn nội dung này.

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Đang ở
    Heaven of Food
    Trà sữa ở đây là nhiều lọai hạt nhất trong mấy năm uống trà sữa ở Sài Gòn Khóai cái khoai tây lốc xóay nhất, hehe...
    Kitty đã cảm ơn nội dung này.

macchiato's Avatar
    macchiato Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    chỗ này gần nhà nè, đi ngang lúc nào cũng thấy đông

Kitty's Avatar
    Kitty Đang Ngoại tuyến Thỏ Mèo Dịu Dàng
    Đang ở
    In your heart
    Dạo này thèm trà sữa lại rồi, mà gần nhà ít chỗ bán quá. Chắc vài bữa ghé đây thử wá ^^

ruby_pham107's Avatar
    ruby_pham107 Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Hôm qua mình cũng có ghé uống thử,mình gọi hawai và sinh tố sữa,trong hình chụp có muỗng nhưng khi mình xin muỗng thì nhân viên lại nói không có
    Điểm cộng:
    Trà sữa mình thấy ngon,topping trái cây tươi thì chỉ có dưa hấu,dưa lưới,xoài ăn thấy bình thường,sinh tố sữa thì ngon,thơm.
    Chỗ ngồi trang trí rất đẹp,thích hợp để chụp hình tự sướng
    Điểm trừ:
    Xiên que hơi mắc tại xâu 10k có chút ét.
    Nhân viên hơi lơ mơ mình hỏi tempura có loại gì em ý trả lời :”Em cũng ko biết nữa chị”
    Gửi xe 3k cái này là mình không thích nhất
    jinne_kute_9x đã cảm ơn nội dung này.

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Đang ở
    Heaven of Food
    Trích dẫn Gửi bởi ruby_pham107 Xem bài viết
    Hôm qua mình cũng có ghé uống thử,mình gọi hawai và sinh tố sữa,trong hình chụp có muỗng nhưng khi mình xin muỗng thì nhân viên lại nói không có
    Điểm cộng:
    Trà sữa mình thấy ngon,topping trái cây tươi thì chỉ có dưa hấu,dưa lưới,xoài ăn thấy bình thường,sinh tố sữa thì ngon,thơm.
    Điểm trừ:
    Nhân viên hơi lơ mơ mình hỏi tempura có loại gì em ý trả lời :”Em cũng ko biết nữa chị”
    mình nhớ gửi xe mà ko đưa bill ra thì tính tiền, còn đưa bill thì free giữ xe mà ta

DarKing's Avatar
    DarKing Đang Ngoại tuyến † Rồng Ham Ăn †
    Trích dẫn Gửi bởi ruby_pham107 Xem bài viết
    Điểm cộng:
    Điểm trừ:

Trước của hiệu có để nguyên cái bản giữ xe free nếu cầm bill mà ta ^^
    "Sắp rồi ha ha ) "

Yahoo: darking9217

Email: minh.vo@diadiemanuong.com

Facebook: DarKing Only Me

ruby_pham107's Avatar
    ruby_pham107 Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Mình ko thấy tại trước tiệm chỗ treo băng rôn bị khuất mình ko thấy ghi.NV chỉ mình chỗ gửi xe nhưng ko nói làm mình tốn 3k.Hận

convitcon85's Avatar
    convitcon85 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Đang ở
    Sài gòn
    chưa vô lần nào,nhưng đi ngang thấy khá đông,hơi ngại vô vì quá đát teen rùi

superidiot Đang Ngoại tuyến Còi xương
    quán này có cho takeaway ko bạn?
    Lần sửa cuối bởi superidiot, ngày 04-06-2012 lúc 11:39 AM.

1/9 123 ... Trang cuối - Kết quả của 81 từ 81/81

Tag của Chủ đề này