HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 13/13
Kết quả 1 đến 10 của 13
Like Tree1Cảm ơn

[Cafe Saigon] Cafe Đất (Tô Hiến Thành) - cho tâm hồn lắng đọng lại

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Đang ở
    Heaven of Food

[Cafe Saigon] Cafe Đất (Tô Hiến Thành) - cho tâm hồn lắng đọng lại

Cafe Đất
    Địa chỉ: 343/5 Tô Hiến Thành P.12 Q.10
    DiaDiemAnUong.com- Theo mình biết thì quán này mở cũng hơn 4-5 năm rồi. Quán nằm khuất mình trong 1 con hẻm, phía bên ngoài là tường gạch và giàn dây leo xanh mướt phủ kín, thật khó để phát hiện ra nếu vô tình đi ngang qua đây...

Chỉ cần đặt bước chân qua khỏi cánh cổng nhỏ, lập tức mở ra trước mắt bạn một không gian xanh với tiếng chim, bờ tường dây leo, với mái ngói, với những chiếc bàn gỗ nhỏ xinh... tất cả đều mộc mạc, giản dị, và hoài cổ. Cảm giác rất thân thiết và gần gũi với thiên nhiên, không gian quán vì thế cũng tách biệt hẳn với những ồn ào, vội vã bên ngoài.

Quán có những góc rất riêng dành cho khách: họp mặt bạn bè nên chọn không gian xanh ngoài trời để tha hồ rôm rả. Nếu đi cùng người ấy thì bàn gỗ trong nhà bên ánh đèn vàng là lựa chọn khá lãng mạn, ấm cúng. Những ai muốn tĩnh lặng một mình, tấp vào chiếc bàn nhỏ kê bên cửa sổ, ở đó bạn có thể thoải mái lướt net mà không sợ bị làm phiền, hoặc trầm ngâm hàng giờ bên phin café nóng nhỏ giọt, ngắm nhìn khoảng trời trong xanh qua khung cửa.

Mình đến quán vào một buổi trưa, gọi món và được anh phục vụ giọng Quảng đặc sệt “tư vấn” món mặn đặc biệt của quán là mì Quảng, vậy là 1 tô mì Quảng tôm được bưng ra. Món này đã từng ăn nhiều lần nhưng đây là lần ngon nhất (ko biết vì đói hay vì quảng cáo của anh bồi không sai ^^), đến giờ vẫn có cảm giác thèm. Bạn nào có đến quán nhớ gọi mì Quảng để kiếm chứng lời mình

Thức uống của quán cũng rất đa dạng: ngoài café, sinh tố, nước ép, yogurt, nước ngọt… quán còn phục vụ khoảng 20 loại trà, sữa lắc và kem...Sinh tố chế biến rất đậm đà, chất lượng. Tuy nhiên kem thì không ngon.

Một lúc nào đó, chán cái tất bật, vồn vã bên ngoài hãy tìm đến với cafe Đất, bạn sẽ thấy tâm hồn mình thư thái và lắng đọng hơn. Phần còn lại dành cho mọi người nhận xét khi trở về từ quán…

Nguồn: Myl Trương - DiaDiemAnUong.com

Menu thực đơn đây:

Nguồn: Myl Trương - DiaDiemAnUong.com

heobaby131 đã cảm ơn nội dung này.

saulvn Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Quán này thiết kế góc ngồi đc ghê . Tiếc là nhà mềnh ở xa quá

mr_pham's Avatar
    mr_pham Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Mình thích khách thiết kế bàn ghế và khung cảnh ở quán này....gần Khu Bắc Hải các bạn ạ

giangnuc Đang Ngoại tuyến Còi xương
    quan nay ok lam do minh da tung lam phuc vu o day hoi con la sinh vien quan rat phu hop voi ai muon ngoi mot minh luot web hoc hanh hay noi chuyen nho. chu quan la mot chu co mat tham my rat ok

candywen2510 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Cái quán này mình tới rồi, không như mấy bạn nói đâu.Lần trước nhà mình bị đứt dây mạng, mình lại đang cần gởi một số báo biểu cho sếp. Mình ra Cafe Đất Địa chỉ: 343/5 Tô Hiến Thành P.12 Q.10, gần nhà bạn mình .Sau khi xài hết pin, mình nhờ phục vụ chỉ chỗ cắm điện.Phục vụ mặt chù ụ 1 đống , chỉ chỗ cắm điện, trong 1 cái góc tối thui,dưới gầm cầu thang, cực chẳng đã mình cũng dọn bàn vô đó. Làm được một hồi tự nhiên nước từ trên gác tưới như mưa xuống, kêu phục vụ lại họ giải thích là trên đó lỡ tay đổ nước?????lỡ tay đổ nước mà mình thấy mấy phục vụ nhìn nhau cười cười, gọi mãi mà chẳng ai thèm đem cái khăn tới lau.May là máy tính mình không ướt.Tức quá về luôn, chẳng thèm cho phục vụ tiền tip nữa.Thề không vô chỗ đó nữa.

phuochai0107 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Mình là dân Quảng Nam chính gốc,không biết ngon hay không ngon,nhưng đây cũng chưa phải là mỳ Quảng chính gốc của QN,tô mỳ chính gốc không có nước dùng nhiều thế,nước chỉ vừa đủ để bao quanh các sợi mỳ thôi.Hey,không biết khi nào mới được ăn laị tô mỳ của quê hương đây.

shopwhisky's Avatar
    shopwhisky Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Đang ở
    HCMC
    kết quán này, khá là có không gian. Giá ok, nước cũng đc mà đi t7 cn là đông hết đỡ!
    Em là để yêu và tôn trọng

https://www.facebook.com/CarmensStore

sandney Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Cách chỗ tui mấy bước, phục vụ đến hơn 10h là có dấu hiệu đuổi khách rồi, tuy nhiên giá nước OK.

meo u's Avatar
    meo u Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    di buoi toi cung lang man , dep lam , lan dau tien di DAT kg bit tuong la cafe chuong vi anh den hoi mo gio minh voi nho ban thuong toi cho nay uong cafe lam , phuc vu , nuoc cung ok

ti2li119's Avatar
    ti2li119 Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Mình thích khách thiết kế bàn ghế và khung cảnh ở quán này

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 13/13

Tag của Chủ đề này