HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 17/17
Kết quả 1 đến 10 của 17
Like Tree28Cảm ơn

The Bean Store - Soy Delights (399 Võ Văn Tần, Q.3)

comchiencaman's Avatar
    comchiencaman Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1

The Bean Store - Soy Delights (399 Võ Văn Tần, Q.3)

Thật ra mình đi The Bean Store từ thứ ba tuần rồi (quán khai trương thứ hai 18/6) mà dạo này hơi lười nên giờ mới viết review

Lúc mình đến thì có khoảng 3 bàn đã có khách (chắc tại mới khai trương chứ quán này theo mình rất OK). The Bean Store cho mình cảm giác rất tự hào là người Việt cũng có khả năng làm nên 1 thương hiệu đầy chuyên nghiệp, ko hề thua kém nhựng thương hiệu nhượng quyền nước ngoài như MOF, Gloria Jeans, etc. Mình nói thât là cảm thấy khâm phục 2 anh chị vì đã đầu tư tâm trí, thời gian và tài chính để có 1 The Bean Store như hôm nay, cho dù ý tưởng lúc đầu chỉ là vì sở thích (theo ý kiến of mình thì có nhiều tiền chưa chắc làm tốt như vậy, nhưng người có khả năng sáng tạo và quản lí thì chưa chắc có vốn --> c' est lavie)

Lúc đầu mình cũng tưởng quán này mua franchise từ nước ngoài, nhưng nói chuyện với chị chủ quán thì chị nói cái này là hoàn toàn ý tưởng của người Việt Câu chuyện The Bean Store (that means the bean store này là cái đầu tiên).

Tối đó vô tình 1 người bạn của mình cũng post trên FB đôi điều về sự ra đời of the bean store

Sàigòn, Tháng 6 Năm 2012

Vào một ngày hè 2008, cũng là lúc tình yêu dành cho đậu nành của chúng tôi trở về. Lúc đó, chúng tôi đang ở Singapore, một người bạn tốt có ý mời đến khu Hawker Food Centre ở Chinatown. Anh mua cho chúng tôi đủ loại sữa đậu nành trên đời. Thật bất ngờ làm sao, khi lần cuối cùng mình được uống đậu nành có lẽ phải từ thời tiểu học. Singapore lúc đó khá nóng ẩm, và sữa đậu nành trở thành một thức uống không thể tốt hơn - ly sữa thật mát lạnh, mịn màng & ngon tuyệt!

Từ đó, chúng tôi đi đi về về Singapore nhiều lần, và cả những quốc gia khác nữa, nơi mà chúng tôi tìm ra những "món khoái khẩu" của mình, bao gồm hai món ăn vặt nổi tiếng từ Nhật - takoyaki & taiyaki. Chúng tôi tin, nếu bạn có dịp dùng thử, hay chỉ cần nhìn thấy hai món khoái khẩu này, bạn sẽ không thể không yêu thích chúng.

Trở về Sàigòn, chúng tôi không thể nào ngừng nghĩ ngợi về... chuyện ăn uống. Nhưng tìm thấy những món mình thích thật quá khó khăn, làm sao có thể tìm đúng chất lượng & cả nguyên liệu tươi ngon nhất của món ăn? Và thế là: Tadah!!! Sao mình không tìm cách mang những món ăn đó về đây chứ? Ý nghĩ giản đơn đó, chính là động lực giúp phát triển nên The Bean Store.

Dù bạn là ai, và đang ở đâu, khi bạn đọc thấy điều này, chúng tôi cầu chúc bạn thật nhiều niềm vui trong cuộc sống. Và khi có dịp, xin mời bạn ghé qua quán nhỏ của chúng tôi tại Sàigòn. Cám ơn, người bạn mới.

The Bean Store
    các bạn có thể tham khảo thêm tại: http://www.facebook.com/TheBeanStoreVN

Mình up hình trước rồi lát nữa viết thêm comments nha

macchiato, nhoxnhoxken, Skullie and 11 others đã cảm ơn nội dung này.

macchiato's Avatar
    macchiato Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    thx bạn, mình đi ngang chỗ này mấy lần thấy quán đẹp định vào mà ko bik bán món gì nên định bụng về search google thử mà cứ quên hoài. mình sẽ đi thử

Skullie Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Quán nhìn cũng hay hay, có bánh cá nướng, từ hồi Ally Sweet House đóng cửa chưa ăn lại nữa. Mà bánh cá trong hình là nhân gì vậy bạn, ko phải nhân đậu đỏ.

comchiencaman's Avatar
    nhân su kem với chuối (custard and banana)

mình nghĩ nhân đậu đỏ chắc dễ ăn hơn

Lydia's Avatar
    Lydia Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    ...woa... cái bánh tako nó bự nhìn đã thiệt...
    ...chỗ này có đậu hũ nước đường nữa nè...
    .....................Beauty is in heart......................
    ................Not in face.............
    ♥¯º• …Lydia …•º¯♥

Skullie Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Thank bạn đã review, tuần sau đi check liền, hihi

convitcon85's Avatar
    convitcon85 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Đang ở
    Sài gòn
    Quán nhìn đẹp quá,cái cục tròn tròn bự bự là bánh nướng nhân bạch tuột phải ko ah??

comchiencaman's Avatar
    Đúng rồi đó bạn, bánh Takoyaki

smtluoi's Avatar
    smtluoi Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Đang ở
    HCM city
    quán ở ngay gần trường mình lun quá tuyệt mốt thèm takoyaki ra đây ăn lun mà takoyaki ở đây có bán mang về hok chị :-/ mà bánh ở đây ra sao chị :-?
    evaasuka đã cảm ơn nội dung này.
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

yotsuba_nguyen Đang Ngoại tuyến Còi xương
    mình có thử ăn ở đây 2 lần.
    bánh cá cũng đc nhưng vỏ hơi cứng vì có lần ăn mình ở Nhật vỏ mềm và rất thơm
    mình ko thích matcha ice blended lắm vì vị ngọt hơi gắt ko bằng MOF hoặc My life
    đậu hủ trà xanh vị hơi lạ chắc nếu là đậu hủ bt thì sẽ ngon hơn.nhưng mình thích đậu hủ ở đây vì nó thơm,béo mùi đậu nành
    nói chung thì wan' cũng ok.để lúc nào đến ăn thử mấy món khác rồi đánh giá sau

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 17/17