HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 42/42
Kết quả 1 đến 10 của 42
Like Tree20Cảm ơn

Chủ đề: [ Ăn Vặt ] Bánh Tráng Trộn Ngon Nhất Sài Gòn

xuna.nguyen512's Avatar
    xuna.nguyen512 Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn

[ Ăn Vặt ] Bánh Tráng Trộn Ngon Nhất Sài Gòn

Vì là hàng lề đường và cô bán bánh tráng hay di chuyển nên các bạn có thể tìm như sau :
    - Đường Hòa Hưng : sáng từ 8h - 12h cô í bán ở hẻm đầu hẻm là nhà thuốc tây Minh Hoa , các bạn vào đường Hòa Hưng đi gần cuối đường nhìn bên phải sẽ thấy nhà thuốc tây . Chiều từ 3h - 6h cô ấy bán ở hẻm tiệm tóc Sĩ Tâm gần đầu đường phía tay trái .
    - Hẻm làng nướng Nam Bộ : sau 6h các bạn vào hẻm làng nướng Nam Bộ đi thẳng wa nhà hàng con gà trống đi tới gã ba quẹo tắt ra đường Cao Thắng .
    Bánh tráng trộn này là bánh tráng mặn không phải bánh tráng trộn khô bò nên mình không so sánh với các hàng bán bánh tráng trộn khô bò khác nhé .
    Phải nói bánh tráng trộn ở đây ngon hơn hẳn các chỗ khác mà mình từng ăn , kể cả ngay khu hồ con rùa . Cô còn tự hào là mình bán ngon nên cũng hơi chảnh , khách nào hối làm nhanh thì cô sẽ nạt lại , nhưng nếu bạn dễ thương thì cô ấy cũng dễ thương lắm nhiều khi xin thêm " topping " cũng cho luôn .
    Bánh tráng của cô đều sử dụng dầu ớt và hành phi tự làm , không phải dầu ớt satế hay đóng gói kèm với bánh tráng nên ăn không có mùi hôi , hành phi ăn cũng ngon nữa . Đặc biệt có dầu không cay cho bạn nào không ăn cay được nha ^^ .
    Mà cô bán cũng nghệ sĩ lắm , lâu lâu có dịp lễ gì thì hay nghỉ 1 lèo 4-5 ngày có khi cả tuần luôn nên chắc ăn cứ tới gần lễ nên hỏi cô nghỉ bao lâu để không hụt hẫng nha .

Chuẩn bị đồ để trộn bánh tráng nè

5h chiều mà hành phi đã gần hết 2 lọ kia là dầu ớt

Trộn rất nhanh ạ

Thành quả là bịch bánh tráng hấp dẫn , ăn là ghiền

Xuna Meo Nguyen
    Lần sửa cuối bởi xuna.nguyen512, ngày 02-05-2012 lúc 09:43 PM.
    trungthong87, evaasuka, zezoup and 4 others đã cảm ơn nội dung này.

CuteOrSexy's Avatar
    CuteOrSexy Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Mình thích ăn bánh tráng trộn vậy thôi, khô bò toàn đồ giả, ăn vô thấy ghê. Cũng chẳng ngon lành bằng khô bò mình mua ăn riêng. Mai mình ghé ăn thử, cám ơn bạn nha

p/s: bạn cho địa chỉ cụ thể xíu đi, hix
    candywen2510 đã cảm ơn nội dung này.

Noodle's Avatar
    Noodle Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Đang ở
    HCM
    mình cũng thích ăn như vậy nữa, k có khô bò khô mực gì hết. Cám ơn b đã giới thiệu nhe.

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Đang ở
    Heaven of Food
    bánh tráng đời đầu làm gì có khô bò khô mực chế biến tùm lum như bây giờ, thậm chí xòai cũng hông có, chỉ đơn giản là mỡ hành, ruốc, hành phi, muối tôm, đậu phộng.... và sa tế hoặc ớt bột... ực, kể ra vậy mà cũng thèm wá
    candywen2510, SuperJunior, pund and 1 others đã cảm ơn nội dung này.

Siro's Avatar
    Siro Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Sao nhìu bạn ko thik ăn khô bò [ or bò đen ] nhỉ và Siro cũng thế =]] .Siro từng là mối quen của chị chuyên bán khô bò ở chợ xóm chiếu 1 thời và cũng biết được các quán bán Gỏi khô bò và Bánh tráng trộn thường mua Phổi bò về bán mới có lời chứ ko mua thịt bò or gan bò về bán đâu .Và khô bò đen có đặc điểm là có thể để 3-4 ngày cũng ko bị hư cho nên nếu các quán bán không hết thì cứ cho vào tủ lạnh.hôm sau lấy ra bán tiếp đến mấy bữa sau cũng ko hề gì ... nên Siro ớn lắm .

Bạn này giật title khá shock ,mỗi người một khẩu vị không thể nói là món nào đó Ngon Nhất được huống chi là Ngon Nhất SG ,hợp khẩu vị của bạn nhưng chưa chắc vừa miệng các bạn khác =]] .
    trungthong87, evaasuka, candywen2510 and 2 others đã cảm ơn nội dung này.

tomy000's Avatar
    tomy000 Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    so ở đâu ko so, bánh tráng hồ con rùa là dở + mắc nhất.
    ở sg mình thấy 1 chỗ bên nguyễn đình chiểu bánh tráng có tép mỡ bỏ vào ăn hợp và ngon nhất. 1 chỗ bên cmt8 có bỏ thêm bì vào ăn cũng lạ.
    để hôm nào thử chỗ bạn nói
    evaasuka đã cảm ơn nội dung này.

xuna.nguyen512's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi CuteOrSexy Xem bài viết
    Mình thích ăn bánh tráng trộn vậy thôi, khô bò toàn đồ giả, ăn vô thấy ghê. Cũng chẳng ngon lành bằng khô bò mình mua ăn riêng. Mai mình ghé ăn thử, cám ơn bạn nha

p/s: bạn cho địa chỉ cụ thể xíu đi, hix
    Hem bík chỉ sao cho cụ thể lun á , tại cô í bán trong hẻm mà cũng hơi lòng vòng huhu

xuna.nguyen512's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Siro Xem bài viết
    Sao nhìu bạn ko thik ăn khô bò [ or bò đen ] nhỉ và Siro cũng thế =]] .Siro từng là mối quen của chị chuyên bán khô bò ở chợ xóm chiếu 1 thời và cũng biết được các quán bán Gỏi khô bò và Bánh tráng trộn thường mua Phổi bò về bán mới có lời chứ ko mua thịt bò or gan bò về bán đâu .Và khô bò đen có đặc điểm là có thể để 3-4 ngày cũng ko bị hư cho nên nếu các quán bán không hết thì cứ cho vào tủ lạnh.hôm sau lấy ra bán tiếp đến mấy bữa sau cũng ko hề gì ... nên Siro ớn lắm .

Bạn này giật title khá shock ,mỗi người một khẩu vị không thể nói là món nào đó Ngon Nhất được huống chi là Ngon Nhất SG ,hợp khẩu vị của bạn nhưng chưa chắc vừa miệng các bạn khác =]] .
    Mình đã nói là không so với bánh tráng khô bò rồi mà , chỗ này bạn mình nhiều đứa ăn cũng bảo là ngon nhất sài gòn nó ăn n chỗ cũng không chỗ nào làm nó thấy ngon như ở đây . Thậm chí có đứa từ dưới hóc môn cũng chạy đến chỗ đó chỉ để ăn 1 bịch bánh tráng . Nếu bạn không tin cứ việc check .

Siro's Avatar
    Siro Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Um ,để bữa nào Siro ghé thử xem sao.Theo miêu tả thì chắc phải canh giờ đi mua rồi

xuna.nguyen512's Avatar
    Cô ấy còn ngồi 1 chỗ khác vào khoảng 12h - 3h nữa nhưng vòng vèo khó chỉ lắm

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 42/42

Các Chủ đề tương tự

1. [Review] RITE Coffee Take away nhiều món nước lạ lạ ngon ngon!
    Bởi cuti_xitin9x trong diễn đàn REVIEW CÀ PHÊ - KEM - BÁNH
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 20-03-2014, 04:17 PM
  2. [Review] Bột Chiên Khoai Môn Cực Ngon - Chợ Phú Nhuận (ngon-bổ-rẻ)
    Bởi ttbthong trong diễn đàn REVIEW NHÀ HÀNG - QUÁN ĂN
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 18-03-2014, 03:19 PM
  3. 500đ cho voucher 50.000đ thưởng thức món ngon HongKong cực ngon
    Bởi tuln trong diễn đàn CHỢ VOUCHER/ DEAL/ PHIẾU GIẢM GIÁ
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-03-2014, 08:44 PM
  4. [HN] Đặc sản Giò Bê Nghệ An!!!!!!!!Ngon ngon - Khai trương topic online
    Bởi tranlien87ld trong diễn đàn CHỢ ẨM THỰC ONLINE
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-11-2013, 09:08 AM