HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 29/29
Kết quả 1 đến 10 của 29
Like Tree27Cảm ơn
Like Tree
27746

Ăn tối @ Con Voi Vàng ( NH Thái ) rất ngon , chuyên nghiệp !!!

kevade's Avatar
    kevade Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:248

Cấp bậc

Ăn tối @ Con Voi Vàng ( NH Thái ) rất ngon , chuyên nghiệp !!!

Hi mọi người , đây là Kevin với tên gọi "Kevin Khôi Quốc Lê" trên FB
    cũng đã khá quen thuộc với 1 số bạn vì Kev luôn up các review về ăn uống Mỗi ngày trên FB cá nhân - nếu thích , các bạn hãy check FB của Kev để đọc thêm những Review , nhận định cá nhân của Kev về những món ăn và địa chỉ hàng quán ăn uống khắp mọi nơi !!!

Hôm trước vừa quay lại Nhà hàng con voi vàng lần thứ 2 trong tháng --- lần này ...ko thích vì quá thích , có thể nói là ...là 1 trong những bữa ăn thỏa mãn nhất trong năm nay !!!

Đầu tiên thì Kev sẽ giới thiệu lại về location cho các bạn chưa biết ...
    Con Voi vàng nằm ở số 34 Hai Bà trưng , gần với Ngã tư Hai Bà Trưng - Đông Du quận 1 ...với mặt tiền hơi bé nhưng có địa chỉ thì cũng không quá khó tìm
    Nhà hàng có không khí khá ấm cúng khi đặt chần vào , trang trí cũng mang đậm tính Thái Lan và cung cách nhân viên phục vụ có thể nói là rất chuyên nghiệp và đẳng cấp , lượng lượng nhân viên cũng khá đông đảo ngay khi bước vào
    Tối hôm trước thì Kev bước vào tầm 7h thì nhà hàng đã full hết tầng dưới , ngay lập tức có người dẫn Kev lên trên lầu ... Tầng trên vô cùng rộng rãi và bàn ghế thì đã set up sẵn sàng ... Kev bị siu ấn tượng với những bộ muỗng nĩa màu vàng khá bắt mắt cùng với khăn trải bàn thêu hình con voi nhỏ , tạo một cảm giác đang đi ăn ở một nơi khá sang trọng , đẳng cấp . Thái độ của 1 anh phục vụ cũng làm cho Kev có cảm giác rất hài lòng khi khá ôn tồn , và cũng rất kiên nhẫn khi Kev order , vì Kev ăn ở đây cũng khá nhiều lần nên hôm đó muốn kiếm vài món khác lạ hơn , nhưng mà anh vẫn đứng chờ Kev order một cách rất chăm chú , không quay lung tung như nhiều nơi khác nhân viên vẫn thường làm
    Kev order món Pad Thái , Gỏi cá trê chiên xù ( món iu thix của Kev ) cơm chiên mắm ruốc và trứng chiên gì đấy tự dưng Kev quên rồi hix hix ( đi ăn mà ko review liền là bị vậy ngay !!!! )

Nước thì gọi Orangina vì dạo này tự dưng quay lại ghiền em này , và vì rút kinh nghiệm lần trước những loại nước khác giá hơi cao 50k++

ANh Phục vụ cũng cẩn thận hỏi Kev là muốn các món ăn được đưa ra ntn ... Món nào trước hoặc sau ...nhưng kev muốn tất cả dọn lên cùng lúc để dễ chụp hình , và ăn cũng dễ

Cũng tầm 7-8ph sau thì lần lượt các món ăn được dọn lên ( trước đó nước đã được dọn lên gần như ngay lập tức )

Pad Thái và Cơm chiên được đưa lên trước 1 tí
    Pad Thái thì ở đây như Kev review lần trước , rất là ngon , vị nêm nếm cực chuẩn , có đủ cảm giác chua ngọt và tí mặn , sợi hủ tiều mềm mềm dai dai và mùi thơm , màu sắc sực nức mũi , Lớp trứng tráng bọc bên ngoài mềm tan , nên ăn kết hợp tất cả những thành phần nguyên liệu với nhau , chỉ có thể nói là rất tuyệt .
    Cơm chiên cũng thế ... Mùi mắm ruốc dịu nhẹ , không khó chịu 1 tí nào , cơm tơi rời từng hạt và tỉ lệ thành phần nguyên liệu kết hợp trong cơm chiên cũng vô cùng cân bằng , mùi vi thì phải nói ngon lắm ... Thật sự bình thường Kev cũng rất hay làm món cơm chiên mắm ruốc này , nhưng có thể nói là nhiều khi món ở COn VOi Vàng thật sự là còn ngon hơn ....
    CƠm chiên mắm ruốc thái còn dọn kèm với xoài xanh thái sợi , ba rọi xào mắm ruốc ( ba rọi cắt khối , rất mềm nhưng có độ săn , vị mặn ngọt của mắm ruốc cũng rất đặc biệt , ăn kèm với cơm càng làm tăng hương vị của cơm chiên ) , đậu , tôm khô , trứng tráng thái sợi ... Bất kể nguyên liệu nào khi ăn vào cũng rất ...make sense ... cắn vào là hiểu ngay tí do tại sao lại có sự kết hợp như thế cho món ăn : một tí độ chua giòn thanh mát của xoài xanh , hòa quyện chút mặn ngon của ba rọi và 1 ít giòn giòn sực sực của tôm khô phối hợp mềm mịn tan ra tr6en đầu lưỡi của trứng , và cuối cùng là vị ngọt tự nhiên của đậu và dưa leo ... CÓ thể nói gần như đây là 1 món cơm chiên hoàn hảo dù có trả hơn 100k Kev cũng khá hài lòng ( giá trong menu là 85k thì phải )

Món gỏi cá trê chiền xù thì hình thức không thể nào ấn tượng và bắt mắt hơn , phần cá trê nhìn vào là biết có độ xốp , mềm tan trong miệng , được tạo hình như 1 khối mây mỏng , rất là tuyệt dịu , dọn kèm với xoài xanh ngâm trong nước mắm lại càng bắt mắt , nhìn thôi là sẽ nuốt nước miếng ừng ực ...
    Ăn một miếng cá trê kèm 1 í xoài xanh , độ chua ngọt mặn cay phối hộp cùng những miếng cá xốp tan giòn trong miệng thì ....không thể nào có thể phàn nàn gì ... CUối cùng là món trứng chiên ...uhm , trứng chiên thịt bò hay là bò bằm Kev quên rồi ...thật ra cũng không hẳn quá đặc biệt , như một món trứng tráng thông thường , tuy nhiên , phần trứng tráng được bọc bằng 1 lớp mỏn thật mỏng chiên xù bên ngoài , làm món ăn trở nên khá lạ , và khi ăn với tương ớt cay , cảm giác cũng rất đã , miếng trứng mềm tan , còn bên ngoài phần chiên xù cũng giòn tan trong miệng , làm cho thực khách khó lòng nào dừng đũa

Tổng cộng 1 đêm ăn tối tầm 460k cho 2 người như này thì thật sự rất rẻ ...và quá ấn tượng ...
    Và thật sự thì theo Kev đây là nhà hàng Thái ngon nhất của Sg và chất lượng cũng như cung cách phục vụ trội hẳn so với những nhà hàng khác như Ngò Rí , Lạc Thái , Sawadee ....
    rất đáng để ăn nha mọi ng

Ngoài ra thì phần cuối của bữa ăn cũng ấn tượng không kém với phần chơi nhạc hòa tấu VIolin và guitar , chơi những bài classic và bất hủ ....rất là hay , và lãng mạn ... tiếc rằng chơi khá ít tầm 4 bài là ngừng

7711430976 5d0e8f1777 - Ăn tối @ Con Voi Vàng ( NH Thái ) rất ngon , chuyên nghiệp !!!
    SAM_3040 by kevinle13588, on Flickr

7711429858 aa48e6657e - Ăn tối @ Con Voi Vàng ( NH Thái ) rất ngon , chuyên nghiệp !!!
    SAM_3042 by kevinle13588, on Flickr

7711429318 dfdb01e32f - Ăn tối @ Con Voi Vàng ( NH Thái ) rất ngon , chuyên nghiệp !!!
    SAM_3045 by kevinle13588, on Flickr

7711428296 c04909f738 - Ăn tối @ Con Voi Vàng ( NH Thái ) rất ngon , chuyên nghiệp !!!
    SAM_3051 by kevinle13588, on Flickr

7711427804 8c03581c5c - Ăn tối @ Con Voi Vàng ( NH Thái ) rất ngon , chuyên nghiệp !!!
    SAM_3052 by kevinle13588, on Flickr

7711426406 9aecffd422 - Ăn tối @ Con Voi Vàng ( NH Thái ) rất ngon , chuyên nghiệp !!!
    SAM_3053 by kevinle13588, on Flickr

7711425230 fee688e37f - Ăn tối @ Con Voi Vàng ( NH Thái ) rất ngon , chuyên nghiệp !!!
    SAM_3054 by kevinle13588, on Flickr

7711424322 8bd5e9ac6b - Ăn tối @ Con Voi Vàng ( NH Thái ) rất ngon , chuyên nghiệp !!!
    SAM_3056 by kevinle13588, on Flickr

7711423286 0589baf2f2 - Ăn tối @ Con Voi Vàng ( NH Thái ) rất ngon , chuyên nghiệp !!!
    SAM_3057 by kevinle13588, on Flickr

7599676806 a773533052 n - Ăn tối @ Con Voi Vàng ( NH Thái ) rất ngon , chuyên nghiệp !!!
    IMG_2833-002 by kevinle13588, on Flickr
    errata, nh0kb0, vợ chồng háu ăn and 8 others đã cảm ơn nội dung này.
    Kev's daily Review
    www.facebook.com/KevinQuocKhoi

2. Xem thêm review nổi bật khác

Kelenas's Avatar
    Kelenas Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:978
    Đang ở
    sì gòn mến iêu

Cấp bậc

bài nài của cậu viết thật là truyền cảm........khiến tớ mỏi mắt chết đi dc mới đọc xong
    pund and uranus_91 like this.
    Nhịn ko phải là nhục, mà là để gom lại 1 cục:-" đục 1 lần cho đã:-"

nh0kb0's Avatar
    nh0kb0 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:770

Cấp bậc

em chưa bao h thử món thái, qua bài viết của anh, em và gia đình fai? thử mới dc hihi..cám ơn anh..

evaasuka's Avatar
    evaasuka Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:5,082

Cấp bậc

Danh hiệu

nhieu nguoi khenq úa chài...lẽ ra mình ko nen an lạc thái mà nen thu con voi vàng
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

taibom's Avatar
    taibom Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:212

Cấp bậc

sẽ nghiên cứu

Crossie's Avatar
    Crossie Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:1,467
    Đang ở
    Everywhere

Cấp bậc

Quán này theo mình còn có một món khá ngon nữa là tôm ngâm nước mắm. Tuy là tôm sống nhưng độ tươi ngon và quan trọng nhất là thấm nước mắm nên ăn không bị tanh. Món tôm ngâm nước mắm ở đây ngon hơn ở Thai House bên Hậu Giang nhiều

BoAni's Avatar
    BoAni Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:292

Cấp bậc

Mới ăn quán này hôm nay xong.Hehe,khuyến khích mọi người đi quán này

Không gian tuy hơi nhỏ nhưng thoải mái ,decor ấm cúng đẹp,phục vụ cũng ok,chuyên nghiệp (mà thấy chưa friendly lắm) .Mà phục vụ ko kiểu sát thủ là mình ok ah

Đồ ăn thì mình ăn mấy món căn bản

Pad Thái : món này ăn nêm nếm vừa phải,cọng hủ tiếu ngon,ko dai quá,ko ngán quá.

Tom Yum chua chua ngọt ngọt thơm mùi lá chanh.Ko ngọt quá kiểu VN mình hay làm,vị chua nhiều hơn vị ngọt.Mình k giỏi ăn chua lắm với bị đau bao tử nên thấy hơi chua 1 xíu ( chỉ 1 xíu ah) Bạn mình thì khen vừa phải

Gỏi Tôm xoài nêm vừa ăn,ko đậm mùi mắm quá,nước mắm cay cay với chua ngọt hihi.Tôm tươi,to và giòn.Mình thích món này nhất vì thích mấy cái gỏi chua ngọt

Món cuối là món gà chiên lá dứa.Chiên lá dứa nên tất nhiên mùi thơm,nước chấm ăn kèm làm gà đậm đà hơn.Thịt gà ko bở quá,ko mỡ quá.Nhưng vẫn có ít mỡ,thi thoảng cắn trúng phần mỡ hơi bị ngán.Gà công nghiệp nên tất nhiên ko thể so với gà ta được.Nhưng nhìn chung món này lạ và ngon

Đồ uống thì mình order Nước trà sữa xanh có vị bạc hà,vị lá dứa,ko ngọt quá,thơm và mát.Nhưng mà uống chung với đồ ăn thì mình thấy hơi bị ngán 1 xíu

Bill 4 trăm 9 mí k,cộng phí này kia hơn 500k /2 người.Đồ ăn cũng nhiều,may bạn mình đói ăn nhiều nên mới hết chứ ko chắc mình ăn ko hết.Lúc dọn đồ ăn ra thấy hoảng quá vì ko biết ăn hết nổi ko.Gà hình như được 5,6 miếng.Ăn xong gà cũng gần no rồi

Hông biết có mắc hông nhưng mình thấy ok vì đồ ăn ngon ăn ngon là thấy vui vẻ nên dễ tính ah hehe

Mình ít khi ăn món Thái nên ko biết mấy chỗ khác có ngon hơn ko,nhưng tuần sau sẽ đi ăn mấy món khác ở đây
    shop1000 đã cảm ơn nội dung này.

ccdk89 Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:422

Cấp bậc

quán này tui ăn 1 lần cách đây chắc cũng phải 5 năm rồi,
    nhớ được mỗi món gỏi gì đó mà nó có đậu que ở trong nữa,
    ta nói nó ngon ghê, mà ăn xong hả nước mũi, mồ hôi nó chảy tè te hột me luôn, cay oi là cay O____o

kupopopo Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:52

Cấp bậc

Bữa kia tui với đứa e đi ăn thử ở nhà hàng này
    Chưa nói đến chất lượng món ăn (tầm thường) và giá tiền (mắc, 1 món 80,000 -> hơn 100,000), tui bực mình nhất là thái độ phục vụ
    Thằng phục vụ áo veston đứng ngáng ngay cửa không cho khách vô luôn ... Tui nghi là nhà hàng này hay phục vụ khách Tây tàu, bữa đó thấy 2 chị em tui là khách Việt nên không muốn tiếp thì phải?
    shop1000 đã cảm ơn nội dung này.

tuyetdaitavuong's Avatar
    tuyetdaitavuong Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,024
    Đang ở
    Wyoming

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi kupopopo Xem bài viết
    Bữa kia tui với đứa e đi ăn thử ở nhà hàng này
    Chưa nói đến chất lượng món ăn (tầm thường) và giá tiền (mắc, 1 món 80,000 -> hơn 100,000), tui bực mình nhất là thái độ phục vụ
    Thằng phục vụ áo veston đứng ngáng ngay cửa không cho khách vô luôn ... Tui nghi là nhà hàng này hay phục vụ khách Tây tàu, bữa đó thấy 2 chị em tui là khách Việt nên không muốn tiếp thì phải?
    làm gì có vụ đó mình hay ăn, vào bt chứ có gì đâu món ăn thì giá hơi cao nhưng chất lượng và cũng kha khá số lượng ma
    mun_mum_mim đã cảm ơn nội dung này.

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 29/29