HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

CUỘC THI VIẾT REVIEW ĂN UỐNG

1/31 12311 ... Trang cuối - Kết quả của 301 từ 306/306
Kết quả 1 đến 10 của 306
Like Tree313Cảm ơn

[Review] Yummy xiên nướng Nhật Bản đậm đà thơm ngon

AB
    AB Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:288

Cấp bậc

Talking [Review] Yummy xiên nướng Nhật Bản đậm đà thơm ngon

Địa chỉ: 145A Trần Đình Xu, P. Nguyễn Cư Trinh, Quận 1
    Các bạn nên đặt chỗ trước khi đến cho chắc ăn nha!

(DiaDiemAnUong.com) Sài Gòn bây giờ tìm nhiều chỗ xiên que không thiếu, nhưng đa số là các món chiên và đông lạnh ăn rất dầu mỡ, mình ăn đến que thứ 3 là bắt đầu ngán ngẩm lắm rồi, nhưng đối với xiên nướng thì vẫn là niềm đam mê vô tận. May mắn thay, quán Yummy mà mình review trong bài này không đi theo lối mòn chiên đi chiên lại đó, mà tập trung vào xiên nướng với các lọai sốt ngon không chê vào đâu được.

Nằm trên con đường Trần Đình Xu nhưng thật ra chỉ cách Nguyễn Trãi vài bước chân, ngang hông trường tiểu học Đức Trí nên quán thu hút rất nhiều bạn tuổi teen đến thưởng thức. Menu của quán rất đa dạng và phong phú với nhiều xiên nướng với giá chỉ từ 9k-12k, và xiên nướng được tẩm ướp rất đậm đà thơm ngon, ngòai ra còn có các lọai combo cơm hay hamburger để ăn no với giá cũng rất teen.

Ngồi vỉa hè ăn thịt xiên nướng là quá đúng bài luôn, chưa kể mấy cái ghê ở đây khá ngộ nghĩnh dễ thương, nhất là lên hình đẹp hìhì

Nước sâm, thanh ngọt nhẹ nhàng, uống vào là biết kiểu tự nấu như mẹ mình lâu lâu hay làm ở nhà, không phải dạng bỏ đường hóa học nhiều như mấy tiệm nước sâm lề đường dạo này uống ngọt đến nguy hiểm

Kim chi thì ăn thấy cũng ổn, để cân bằng lại khi các bạn tiêu thụ quá nhiều đồ nướng vào bụng Kim chi chỉ the the thôi, nên rất thích hợp với nhưng bạn thích kim chi mà không ăn cay được.

Cánh, mề, gan gà nướng sốt teriyaki:
    Điểm mạnh ở đây là nướt sốt rất thơm và vừa miệng, không hề thua kém ở mấy nhà hàng nhật , nhờ nhân viên tự nướng nên nước sốt được phết rất đều , thịt rất mềm, ăn kèm với nước sốt rất đã.

Thịt bò xiên rau củ , xúc xích và ba rọi cuộn đậu bắp
    hoặc hành Paro: các bạn đến đây nên nhờ nhân viên nướng có lẽ là một điều hay, vì nhờ vậy các món thịt đều được nướng chín rất đều và nhiều nước sốt nữa. Ăn rất thấm vị. Có cái nếu quán đông thì chờ hơi lâu chút tại quán chỉ nướng khi mình order nhưng bù lại được ăn nóng và ngon Lạoi hành Paro ăn khá lạ miệng, nên thử nếu chưa biết đây là gì

Bạch tuột và phi lê gà nướng sốt Yummy Cay
    : sốt này là sốt thương hiệu của quán, rất cay nhe, dùng để chuyên ăn với hải sản ^^ nhưng nhờ vậy mà ăn thịt nướng không hề ngán ^^ Lưu ý các bạn là 2 món này bưng ra phải ăn liền, ăn nguội thịt sẽ mất đi độ ngon và bị dai.

Suất bento
    ở đây mình thấy khá chất lượng à nhiều khi vừa có nhiều cơm mà còn được kèm theo nguyên quả trứng và 3 xiên thịt nữa .

Thấy nước sốt Teriyaki ở đây ngon nên mình order thêm bò nướng xã và bò nướng ớt xanh để ăn kèm theo cho đã Ai thích ăn xiên nướng mình khuyên nên thử thêm sauce Tiêu đen nhe, nó rất đậm đà nếu được ăn kèm với thịt bò nướng.

Phần hambuger
    ở đây mình rất thích tại do đã quá ngán với việc chỉ ăn toàn hambuger bò . Ở đây còn cho thêm 1 trứng gà ở giữa nữa (miếng thịt bò cũng bự lắm, không phải như vài chỗ làm thịt bò mỏng lét , làm cho khi ăn không hề bị ngán mà ăn hoài được hoài. Ăn chút rùi vớ thêm miếng khoai tây giòn giòn với chút sauce cà là đúng bài rùi ^^

Nếu ăn trên 15 xiên thì bạn được tự nướng nhưng mình nghĩ nếu nhờ quán nướng giùm sẽ ngon hơn nhiều vì được phết sốt đều đặn hơn là tụi mình vừa nói chuyện vừa nướng

Menu Yummy xiên nướng (update 06/2012):

Nguồn: DiaDiemAnUong.com
    me-an-cua, convitcon85, Lydia and 51 others đã cảm ơn nội dung này.

me-an-cua's Avatar
    me-an-cua Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:190

Cấp bậc

Nhìn ngon qué....thanks chủ topic nha! Sẽ check và review sau!

convitcon85's Avatar
    convitcon85 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,166
    Đang ở
    Sài gòn

Cấp bậc

Nhìn ngon và giá chấp nhận được,bữa nào sẽ ghé thử nè

bjnhox2205 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:716

Cấp bậc

ko có điểm trừ luôn hả ????

max024's Avatar
    max024 Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:256

Cấp bậc

Hic
    Công nhận lên hình lung linh thật.
    Khuyến cáo nên đi vào buổi tối nếu không muốn .... bị nướng.
    Quán khá bé, ngồi ngoài vỉa hè, thế nên trưa thì ...
    1 thanh xúc xích là 2 viên xúc xích cắt đôi, ăn được nhưng .... răng nó hổng dính lại xíu nào.
    Không biết có phải lúc mình ăn xui hông, mà miếng thịt bao quanh đậu bắp nó ... mỏng lét. Trình độ cắt thịt cao siêu =((
    Lúc mình ăn cũng ít món chứ không đc nhiều như bạn chụp.
    Mà Q1 thì cái giá đó cũng phải =.="

À nói thêm là hãy so sánh hình cái xiên với cái .... thìa ( muỗng? ) để đến lúc thực tế không bị quá bất ngờ
    Mình ăn khoảng 20 cây mà không có no
    Lần sửa cuối bởi max024, ngày 08-06-2012 lúc 10:02 AM.
    TramLee, xngoc_2711, koutouyo and 9 others đã cảm ơn nội dung này.
    DDAU = D D Ăn Uống
    Nơi "vòng hai" thăng hoa =((

candywen2510 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:4,109

Cấp bậc

nhìn hấp dẫn quá , bữa nào ghé,

DarKing's Avatar
    DarKing Đang Ngoại tuyến † Rồng Ham Ăn †
    Điểm:3,670

Cấp bậc

Danh hiệu

Thật sự với việc ngay tại Q1 và giá và chất lượng như thế này thật sự không quá đắt ^^ Mới ghé buổi trưa, quán có mái che kéo ra, gió thổi ngồi ăn xiên que đã ^^

TramLee's Avatar
    TramLee Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:1,453

Cấp bậc

Danh hiệu

vì là quán ở trung tâm nên giá vầy kèm số lượng ít là đúng rồi chắc là sẽ ghé để thử nước sâm giống mẹ nấu như anh Bình nói
    truongtrungdai đã cảm ơn nội dung này.

PoCapDen Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:2,570

Cấp bậc

Mình thấy giá này được quá rồi, chứ giá rẻ rẻ 6k/ 1 xiên như ở chỗ Hùynh Tịnh Của thì các bạn lại bảo là bán thịt chuột ===> https://www.facebook.com/photo.php?f...2679554&type=1
    gau_pooh đã cảm ơn nội dung này.

macchiato's Avatar
    macchiato Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:846

Cấp bậc

trường Đức Trí chứ ko phải Minh Trí đâu bạn .... gần nhà nhưng mới ăn đc có 3-4 lần, chưa bao giờ ăn đc mề gà vì lúc nào qua cũng hết cô chủ quán rất dễ thương, nhiệt tình, xiên nướng hương vị cũng ngon, thix nhất là ba rọi cuộn cần đước.

1/31 12311 ... Trang cuối - Kết quả của 301 từ 306/306

Tag của Chủ đề này