HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

Kết quả 1 đến 5 của 5
Like Tree11Cảm ơn
  • 7 Post By pemamgia
  • 1 Post By Venice
  • 1 Post By dicoi
  • 1 Post By binshungchuong
  • 1 Post By top91

[REVIEW] Roti prata - Món đường phố Malay ngay trung tâm SaiGon

pemamgia's Avatar
    pemamgia Đang Ngoại tuyến Ham ăn

Talking [REVIEW] Roti prata - Món đường phố Malay ngay trung tâm SaiGon

Kasim Baba's
    Địa chỉ: 19 Thủ Khoa Huân Q.1 (trước cửa tiệm đá quý, gần cửa Bắc chợ Bến Thành)
    Mở cửa từ: 7h tối đến 1h khuya
    Thật ra, bánh Roti prata có xuất thân từ Ấn Độ nhưng thợ làm bánh ở đây là người Mã Lai chính tông và nguyên vật liệu cũng được chính ông thợ này nhập về từ Malay. Roti có nghĩa là "bánh mì", prata có nghĩa là "phẳng, dẹp", mình tạm dịch là "bánh mì dẹp" bởi vì thành phẩm của nó có hình vuông dẹp lép nhưng khi ăn thì bột bánh dai dai chứ không dòn rụm như bánh mình Việt Nam đâu

Thôi không dài dòng nữa, mình vô vấn đề nha!! Quán mới mở được khoảng 1 tuần thôi nhưng mỗi ngày có hơn 100 thực khách ghé thăm (theo lời cô chủ quán). Quán bán từ 7h tối đến 1h khuya, nếu các bạn đến sớm thì còn xí được chỗ ngồi ngoài sân sát bên chỗ làm bánh còn không thì phải lên trên lầu như mình hồi nãy

Quán lấy màu tím là chủ đạo, nhìn hơi buồn buồn. Khi đến đây thì bạn sẽ thấy có 1 chị người Việt đứng kế bên ông đầu bếp để dặn dò những order của khách đó là cô chủ quán, còn những nhân viên có đội khăn trên đầu theo kiểu Hồi giáo là người Mã Lai nhưng nói tiếng Việt rất rành để tiếp những khách cùng quê hương.

Bánh roti ở đây được chiên bằng bơ Tường An chứ không phải dầu hoặc mỡ nên khi ăn mình cũng an tâm hơn!

Đây là bản hiệu của quán được treo ở dọc cầu thang lên lầu

Mình order 2 cái bánh, 1 là chocolate và dâu tây, 1 là trứng phô mai

Đây là bánh Roti nhân chocolate dâu tây 20k, thơm vị đắng của chocolate và vị chua của dâu tây

Cận cảnh nhân của bánh

Còn đây là Roti nhân trứng phô mai ăn kèm với cà ri gà 35k

Nhờ có chút vị mặn của phô mai làm cho mình đỡ ngán

Món Cà ry này cực cay nhé!! Mà theo kiểu cay ngầm (tức là mới nếm thử thì không sao nhưng nêm thêm miếng nữa là cay tới xịt khói ra lỗ tai lun, mà chắc tại mình ko biết ăn cay )

Tổng thiệt hại hết 55k bởi vì trà đá free, à mà nếu có yêu cầu thì các bạn sẽ được refill free luôn!

Bonus thêm clip quy trình làm bánh này!! (Sorry các bạn vì khi quay bị lỗi kỹ thuật nên hình bị dựng ngược

(-) Điểm trừ: Quán đông nên chờ nhân viên ghi order lâu và rất khó để có được chỗ ngồi thoải mái
    (+) Điểm cộng: Khi khách gọi món thì bánh mới được làm nên khi ăn bánh luôn nóng hổi; sau khi order chờ khoảng 3 phút là có bánh ăn; nhân viên rất nhiệt tình và vui vẻ
    Venice, candywen2510, nhoxnhoxken and 4 others đã cảm ơn nội dung này.

Venice Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Ôi giá này ở Quận 1 là quá rẻ rồi
    Nhất định sẽ thử.
    pemamgia đã cảm ơn nội dung này.

dicoi's Avatar
    dicoi Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Hấp dẫn quá đi
    Hôm nào phải lượn qua mới được

binshungchuong Đang Ngoại tuyến Còi xương
    mình ăn bên Roti House Võ Văn Tần rồi, rất tuyệt, nhưng theo ý kiến cá nhân, thì mấy bạn ăn chocolate, sầu riêng ngon hơn, chứ ăn nhân chuối, cảm giác như món chuối nướng vậy ... còn chỗ này, chắc phải ăn thử qá ... bị ghiền bánh này rồi

top91 Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Quầy chế biến thấy không lót gì hết, giống như bánh crepe phải có cái khay gỗ tròn trên bàn. Loại bánh này thấy lạ đó, nhưng bẹp dí không đẹp bằng bánh crepe.

Các Chủ đề tương tự

1. [Review] Phá lấu Lì - phá lấu sạch ngay trung tâm Sài Gòn
    Bởi Cherish trong diễn đàn REVIEW NHÀ HÀNG - QUÁN ĂN
    Trả lời: 156
    Bài viết cuối: Hôm qua, 06:17 PM
  2. [Review] Ăn vặt với bánh Roti của Mã Lai tại Roti House, Banana Leaf @ Saigon
    Bởi Cherish trong diễn đàn REVIEW NHÀ HÀNG - QUÁN ĂN
    Trả lời: 122
    Bài viết cuối: 04-01-2014, 09:26 AM