HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

CUỘC THI VIẾT REVIEW ĂN UỐNG

1/7 123 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 70/70
Kết quả 1 đến 10 của 70
Like Tree8Cảm ơn

Review Quán sushi giá rẻ - cực ngon và hấp dẫn

mainguyen1512 Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:72

Cấp bậc

Review Quán sushi giá rẻ - cực ngon và hấp dẫn

Mình gửi tới mọi người bài cảm nhận về quán Sushi Việt. Theo cá nhân mình từng đi ăn cũng nhiều quán Sushi tại SG này thì mình thấy quán này rất ngon và đặc biệt là giá rất rẻ. mỗi người trung bình chắc chỉ mất khoảng 50k-70k so với những quán khác như Sushi Bar hay Sushi Thiên Quế bình thường mình ăn cũng khoảng 120k-150k 1 người.
    Mình khá ấn tượng với cái tên của quán:Sushi Việt bởi vì Sushi là món ăn của Nhật Bản.Khi đã ăn quen hỏi ra mình mới biết bởi vì mục đích của chủ quán là tạo ra những món sushi độc, lạ và phù hợp với khẩu vị người Việt Nam

Địa chỉ: Quán nằm tại khu vực đường Nguyễn Trãi Q5.214/1B Nguyễn Trãi. Quán khá dễ kiếm dù không nằm ngay trên mặt tiền đường. chạy trên đường Nguyễn Trãi từ phía đường Nguyễn Văn Cừ tới găp trường tiểu học Việt Úc hay Việt Mỹ gì đó rẽ phải, chạy tầm 50 mét nữa là thấy quán nằm ngay bên tay trái.Quên mất không chụp từ ngoài vào cho mọi người dễ tìm quán.

Ưu điểm của quán:
    Giá mềm, đây là điều mình thích nhất khi ăn Sushi của quán. Các món cơm cuộn chỉ có giá 28.000 .các món Nigiri, Temaki chỉ có giá từ 32.000 đến 50.000 . Trung bình 1 người chỉ mất khoảng 50.000.
    Phục vụ dễ thương: Phục vụ của quán thường có từ 2-3 người toàn là sinh viên đi làm thêm và phục vụ khá dễ thương
    Yên tĩnh: Tuy nằm ngay khúc đường Nguyễn Trãi đông đúc xe cộ nhưng quán lại nằm vào trong phía hẻm nên yên tĩnh, ăn uống thoải mái.
    Hẻm rộng: để xe thoải mái không giống như hôm mình đi mua cà phê bên Catus hẻm nhỏ xíu, vừa tấp xe vào là xe sau bấm còi í ới .
    Sushi độc, lạ, Việt: Các món Sushi, Nigiri ở đây phần nhiều mình chưa thấy ở đâu có bán hết. Ví dụ như món Maki#12 là cơm dẻo nhật cuộn Xoài và ba rọi xông khói. Mình ăn vào thấy có vị ngọt thơm của xoài cùng vị thơm của thịt xông khói, Yum Yum! Ngon. Các loại Sushi, Nigiri đều được gia vị khá đậm đà khác với vị nhạt nhạt như ở Sushi Thiên Quế hay Sushi Bar.

Free Delivery từ 100k Số điện thoại 08.221.771.27. Quán chủ yếu là bán take away và giao hàng cho khách hàng. Gần đây mình thấy quán mới tậu được chiếc xe cub màu xanh lá cây, dán Logo Sushi Việt nhìn vui ơi là vui.chắc là để giao hàng cho khách.

Nhược điểm:
    Ít bàn ghế: quán chủ yếu phục vụ take away nên mình thấy ít bàn ghế quá. Cả quán có đâu 4 bàn, 1 bàn ngồi nhiều nhất là 4 khách nên khô ng thể phục vụ những nhóm khách đông.
    Menu nước ít: trong quán mình thấy chỉ có bán trà sữa.Mà mình thì mình khoái trà đá của quán( free!),trà đá nấu bằng lá dứa nên uống cứ thấy thơm thơm.

Bây giờ mình review 1 số món cụ thể mình vừa ăn trưa nay (có hình đính kèm để có chứng cứ xác đáng)

1 . Mì Udon xào thơm: 30k/tô . Mình chưa thấy ở đâu bán mì Udon rẻ như quán này. Mì ngon, thơm có vị ngọt của thơm và vị mặn của chả cá. Mình ăn ít nên thấy ăn hết tô này là no cành hông rồi.

2. Ba chỉ xông khói cuộn nấm kim châm: 30k/đĩa.4 cuộn. Món này mình thấy ở nhiều quán bán nhưng nguời ta thường bán thịt ba chỉ thường cuộn nấm kim châm thôi. Ở đây là thịt xông khói nên ăn thấy mùi khói. Mình khoái ăn nấm kim châm nên thấy nấm kim châm cuộn rất nhiều.ăn ngon . món này mình cho 10/10.

3. Arshell Marki : 28k/phần 6 cuộn. món này có sò lông xào sả làm nhân. Cuộn cơm dẻo, rong biển bên ngoài. Lúc đầu bé phục vụ giới thiệu mình thấy ngán ngán. Ai dè ăn ngon dễ sợ, đậm đà, thơm mùi sả. Mỗi tội lâu lâu ăn trúng cái gì như hạt sạn. Bé phục vụ nói mình là do cái hạt đó ở bụng con sò lông nên lâu lâu mình ăn trúng.8/ 10 điểm.trừ 2 điểm cho hạt sạn

4. Maki #12: 28k/6 cuộn. mình đã nói trên rồi, món này nhìn đẹp mắt lắm! hạt mè đen cuộn ngoài cơm trắng nên nhìn rất bắt mắt. 9/10 điểm

5. Sake Gunkan: 35k/5 cuộn. Cái món này ăn đậm đậm, mặn mặn. Mình mới ăn được 1 miếng anh bạn mình xu mất tiêu. Thế là không nhớ rõ vị ^^.

Những ai yêu thích món Nhật mình nghĩ nên ghé qua đây dùng thử. Vì rất ngon và phù hợp túi tiền
    libra_loly đã cảm ơn nội dung này.

greenwind007's Avatar
    greenwind007 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:584

Cấp bậc

nhìn hấp dẫn nhỉ , bửa nào đi thử. Thanks

koala.kabu's Avatar
    koala.kabu Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:478

Cấp bậc

có thấy quảng cáo bên 5s mà quán khó tìm quá , chủ thớt cho cái hình bản đồ đê ^^
    Mỹ Phẩm MAKE UP Cực Xinh Giá Cực Rẻ !! Click Nhanh Nhé Các Nàng !!
    http://myphamkoala.com

evaasuka's Avatar
    evaasuka Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:5,062

Cấp bậc

Danh hiệu

Neu ngay cai hem co Hoi vIET My thi dễ mà , vừa qua Duc Phat o ben trai , nhin sang ben phai la cai Hoi Viet my roi
    Quan nay gia ca ok qua , nhat dinh se thử

hpt_design Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:16

Cấp bậc

Mấy bác nói đi thì đi cho lẹ, ko thôi hết phần. em giỡn xíu, riêng em thì em ghé quán này dc vài lần rồi, bạn gái em là khách hàng thân thiết, còn em là khách hàng tiềm năng (em nghĩ thế) mỗi lần tới quán là cứ thế mà quất 1 bụng no nê mà chẳng sợ thiếu tiền vì giá quá mềm, dc cái dễ ăn, sushi theo khẩu vị người việt nên dễ ăn lắm. Sạch sẽ mà còn trình bày đẹp nữa, thêm 1 dấu cộng là quán chủ yếu bán take away nên ăn no nê xong còn kiu vài hộp mang về cho người nhà rất tiện lợi.

coclun Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:238

Cấp bậc

Hấp dẫn ghê, chủ yếu là bán take away thì chắc có menu online để đặt hàng, phải thử mới được.

Website của quán đây nhé cả nhà: http://sushiviet.com/

nuplum Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:50

Cấp bậc

sẽ tới ủng hộ

mainguyen1512 Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:

Cấp bậc

các bạn đợi mình xíu ! để mình rảnh ghé đó chụp cái hình quán cho mọi người dễ kiếm nha ! tại hôm trước quên mất !

yeumuasam Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:38

Cấp bậc

hihi, nhìn ngon quá, phải qua ủng hộ thôi ^^

evaasuka's Avatar
    evaasuka Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:

Cấp bậc

Danh hiệu

Nay tham gia viet reivew chac la se co giai roi

1/7 123 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 70/70

Tag của Chủ đề này