HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 45/45
Kết quả 1 đến 10 của 45
Like Tree40Cảm ơn

[Review] Q.1- Cua bể 94 Đinh Tiên Hòang

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Điểm:9,723
    Đang ở
    Heaven of Food

Cấp bậc

[Review] Q.1- Cua bể 94 Đinh Tiên Hòang

Địa chỉ: 94 Đinh Tiên Hòang Quận 1 (quán ngòai cùng gần ngã tư)
    (DiaDiemAnUong.com) Mỗi khi đi ngang qua đọan đường này ắt hẳn mọi người sẽ chú ý đến khá nhiều bảng hiệu cua bể 94, riêng mình cũng không thực sự biết được ngọn ngành thế nào, nhưng được người quen nhắc là nên ăn quán ở gần ngã tư hơn, vì 2 quán nhìn bên ngòai như nhau và đều để bảng số 94 gốc không chi nhánh.

Nếu gọi các món bình thường thì giá trung bình khỏang 75k đến 100k / 1 món, 1 món ở đây khá nhiều chứ không ít. Nhưng các món cua khác như cua rang me hay rang muối thì khá đắt, 450k/ 1 kg (update 04/2012). Dù khung cảnh quán rất bình dân và nóng nực.....

1 phần chả giò cua bể 85k gồm như hình trên, được 5 cuốn chả giò bự và bún rau ăn kèm

Đây, món chả giò cua biển đặc sản của quán. Theo mình thì ăn thấy bình thường, nhân khá nhạt ăn vào dường như không cảm giác đậm đà gì lắm =.= nhân bên trong thì khá chất lượng, cua nhiều nhưng miến cũng không ít 1 cuốn khá to, mình vẫn thích ăn lọai cuốn nhỏ hơn

Cũng giống như các quán bún chả khác, rau rợ ăn chung với món này giống như hình

Nước mắm nhạt, dễ ăn, có thêm tỏi và cà rốt tăng thêm vị giác

1 phần bún ở đây nhiều hơn những nơi khác

Cơm chiên cua 85k ở đây thì quả thực rất nhiều cua tươi để trên mặt, nên dù phần cơm chiên bình thường nhưng được phần cua ngon bù đắp lại đôi chút, nhưng nếu đến ăn lần nữa thì mình vẫn chẳng gọi món này, chắc là nên thử món miến :-?

Đây là món mình chấm nhất ở đây, cua lột chiên bột, 150k rất mềm ngon và thơm mùi cua. Thịt cua trắng ngọt và tươi ngon. Dù là món chiên nhưng không bị ứ dầu mỡ gây ngán. Nhưng nếu có nước sốt chua ngọt để chấm riêng thì càng ngon hơn nữa thay vì chấm với nước mắm.

Không gian quán, mình thấy người Bắc ghé ăn ở đây nhiều lắm, chắc là hợp khẩu vị

Đây là quán ngòai bìa, gần ngay ngã tư.

MENU của quán (update 04/2012):

Nguồn: DiaDiemAnUong.com
    trungthong87, asahi_nguyen, nh0kb0 and 10 others đã cảm ơn nội dung này.

smtluoi's Avatar
    smtluoi Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:4,226
    Đang ở
    HCM city

Cấp bậc

Danh hiệu

1 dĩa cua lột nhiều dzậy mà 150k cũng được quá nhỉ :-?
    candywen2510 đã cảm ơn nội dung này.
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

trungthong87 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:5,423
    Đang ở
    HCM City

Cấp bậc

Mình đã ăn 2 quán 84 và 94 rồi. Định review mấy bữa nay nhưng thấy áy náy vì thực ra quán 84 làm ngon hơn quán gốc 94 nhiều. Quán 94 người Bắc bán nên mình cảm thấy ko vui vẻ, nhiệt tình như bên 84 (người Nam bán). Lúc tính tiền thì bên 94 chỉ lấy máy tính ra bấm, ko ghi rõ từng món ra bill. Cuối cùng thối thiếu tiền cho mình. Hình món ăn bên quán 94:

Cơm chiên cua: trong cơm chiên có gạch cua nhưng cua khô, ko tươi như bên 84

Tôm lăn bột 100K: tôm cũng chưa được tươi lắm, bột ko giòn

Có món chả giò cua bể nóng, giòn, ngon hơn bên 84. Đúng kiểu bắc...

Về phần menu thì bên 84 phong phú, nhiều món hơn. Ko biết quán 94 này thế nào chứ bên quán 84 có phòng máy lạnh trên lầu ngồi khá thoải mái. Nếu chọn thì mình chọn quán 84. Mặc dù áy náy dữ lắm nhưng vì ăn ngon biết làm sao bây giờ
    khakha1290, Banxai, asahi_nguyen and 7 others đã cảm ơn nội dung này.

Banxai's Avatar
    Banxai Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:1,945

Cấp bậc

cua khác như cua rang me hay rang muối thì khá đắt, 450k/ 1 kg (update 04/2012)
    ........ , Nem cua hic hic thèm ghia

meomapuvn's Avatar
    meomapuvn Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,677

Cấp bậc

chả giò (hay còn gọi là nem) của người bắc ăn nhạt lắm bạn,vì ăn kèm với nước chấm nên ngta ko nêm vừa ăn như chả giò trong Nam mình, cái này là kinh nghiệm do ox dẫn về Hp, lúc mình nêm thì nhỏ em dâu bảo :"chị đừng bỏ nhìu muối chị ạ vì mình còn chấm nước mắm" mặc dù mới rắc vài hạt muối vào 1 thau nhân. mà chả giò ngòai bắc có thêm miến và trứng có khi thêm giá nữa, ăn thì béo béo cho có tur71ng nhưng nếu có giá nữa thì mình ăn thấy kì kì ^^
    www.123mua.vn/meomapuvn

macchiato's Avatar
    macchiato Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:851

Cấp bậc

mình hay ăn quán 84. ăn thấy ngon hơn w hình như ăn quen nên ko muốn thay đổi
    trungthong87 đã cảm ơn nội dung này.

thogau Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:9
    trên đường này có 2 quán thôi ,quán đầu ngã tư ko fải gốc đâu,quán phía dưới (84) do cô chủ người Nam mới là gốc.ban đầu là mướn mặt bằng ở 94 ĐTH do chủ lấy lại nên mới chuyển xún fía dưới vài căn; bản thân mình đi rất nhìu lần wa đường này thì wán ở dưới lúc nào cũng đắt khách hơn,có cả khách nước ngoài ghé ăn . Có dịp admin ăn thử wán ở dưới đi sẽ thấy chất lượng khác ,mình rất thích món miến cua ,cua lột lăn bột của quán này , mình thường mua về,chứ ngồi lại thì hơi nóng
    macchiato, CuteOrSexy and trungthong87 đã cảm ơn nội dung này.

hunken1984 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:27

Cấp bậc

Để mình giải thích cho mấy bạn nghe xem quán nào là gốc, nhà mình hồi xưa gồm mẹ mình, dì út và cậu mở quán ở số 94 Đinh Tiên Hoàng lấy tên là quán 94
    Sau đó Mai là bếp hiện tại của quán 94 bây giờ là người làm hồi xưa của nhà mình hợp tác với chủ nhà lấy lại mặt bằng và lấy bảng hiệu quán nhà mình
    Nhà mình từng dời xuống 68 sau đó lên ngược lại 84 cho đến bây giờ
    Mẹ mình hồi xưa là bếp chính nhưng giờ ko đứng bếp nữa
    Hiện tại quán 94 ở dc 84 Đinh tiên Hoàng là dì út (Thúy) mình và cậu mình (Hùng) làm chủ
    PS: nhưng nói thiệt lòng lâu lâu ăn lại thấy dở hơn hồi xưa nhiều lắm, hồi đó mẹ mình làm ngon hơn nhiều
    Đôi lời giải thích ai thấy dài dòng thì sry
    ♂TinTin, namrom2707, Vicky999 and 3 others đã cảm ơn nội dung này.

Siro's Avatar
    Siro Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:445

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi hunken1984 Xem bài viết
    Để mình giải thích cho mấy bạn nghe xem quán nào là gốc, nhà mình hồi xưa gồm mẹ mình, dì út và cậu mở quán ở số 94 Đinh Tiên Hoàng lấy tên là quán 94
    Sau đó Mai là bếp hiện tại của quán 94 bây giờ là người làm hồi xưa của nhà mình hợp tác với chủ nhà lấy lại mặt bằng và lấy bảng hiệu quán nhà mình
    Nhà mình từng dời xuống 68 sau đó lên ngược lại 84 cho đến bây giờ
    Mẹ mình hồi xưa là bếp chính nhưng giờ ko đứng bếp nữa
    Hiện tại quán 94 ở dc 84 Đinh tiên Hoàng là dì út (Thúy) mình và cậu mình (Hùng) làm chủ
    PS: nhưng nói thiệt lòng lâu lâu ăn lại thấy dở hơn hồi xưa nhiều lắm, hồi đó mẹ mình làm ngon hơn nhiều
    Đôi lời giải thích ai thấy dài dòng thì sry
    Vậy là phải chờ thêm cái Review 84 ĐTH rùi ,công nhận quán 94 đập chính diện vào mặt tàn bộ người đi đường dừng đèn đỏ ở ngã 4 bằng dòng chữ Chính Gốc Không Chi Nhánh ,Siro đó giờ có ý định ghé mấy lần mà chưa thành công ,chắc chuyển wa 84 thử trước .
    trungthong87 đã cảm ơn nội dung này.

trungthong87 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:
    Đang ở
    HCM City

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Siro Xem bài viết
    Vậy là phải chờ thêm cái Review 84 ĐTH rùi ,công nhận quán 94 đập chính diện vào mặt tàn bộ người đi đường dừng đèn đỏ ở ngã 4 bằng dòng chữ Chính Gốc Không Chi Nhánh ,Siro đó giờ có ý định ghé mấy lần mà chưa thành công ,chắc chuyển wa 84 thử trước .
    Quán 94 ngay ngã 4 nhưng khi bạn đang đi trên đường ĐTH (1 chiều) là nhân viên quán 84 kéo bạn vào trước khi bạn đến quán 94

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 45/45

Tag của Chủ đề này