HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/11 123 ... Trang cuối - Kết quả của 101 từ 106/106
Kết quả 1 đến 10 của 106
Like Tree17Cảm ơn

[Review] Ốc Thảo Q.4 - Cực ngon & Rất rẻ

[Review] Ốc Thảo Q.4 - Cực ngon & Rất rẻ

Thực ra mình cũng định review quán này lâu rồi, bởi vì đây là quán ốc tuyệt vời nhất ở TpHCM mà mình biết. Với mình thì Ốc Thảo Q4 là nhất, Mắm Sữa (Bình Thạnh) là nhì, nhưng vì nhà mình ở Q7 qua Q4 gần nên mình xin phép Review Ốc Thảo trước hén ^^!

Để đến được quán ốc Thảo này rất đơn giản, Ốc Thảo tọa lạc ở Hẻm 237 Hoàng Diệu. Cách đi như sau (mình tìm ở diadiem.com không ra chính xác nên mình hướng dẫn vậy )
    + Nếu đi từ hướng Nguyễn Tất Thành sang thì đi thẳng, nhìn bên tay trái có tiệm bánh Hỷ Lâm Môn (chung cư H2 nhìn chéo sang í), bên cạnh Tiệm bánh có con hẻm, đó là hẻm 237, đi thẳng vào hẻm thì thấy ngay quán Ốc Thảo ở bên phải, cách đầu con hẻm khoảng 50m.
    + Nếu đi từ cầu Ông Lãnh thì qua khỏi cầu rẽ tay trái, đi qua 1 ngã tư có đèn đỏ, đi chậm chậm đến khi thấy tiệm bánh thì rẽ vào hẻm, và nhìn bên phải có tấm biển Ốc Thảo là đã tới nơi.

Quán ốc này mở cửa từ sáng, khoảng 9-10h đến chiều khoảng 6h30 (hoặc sớm hơn) là hết ốc rồi, nên bạn nào có đi chiều thì tranh thủ nha, vì quán rất đông vào tầm 17h trở đi nên đi trễ hơn sợ các bạn không có chỗ ngồi mà phải chờ đó. Hình như bây giờ quán bán cả tuần rồi, nhưng nghỉ mùng 1 âm + 15 âm nha các bạn, nhớ để ý chứ không thôi mắc công đi lên mà lại đi về đó ^^!

Nghe đâu cô chủ quán này sáng sớm đi lấy ốc ở chợ đầu mối rồi vừa bỏ ốc cho một số quán khác, vừa lựa cho mình một cơ số ốc tươi ngon để về bán, nên bạn yên tâm về chất lượng đầu vào nhé.

Quán nay đã được đổi mặt bằng sang nhà bên cạnh so với lúc trước, nên rộng rãi, sạch sẽ, và đặc biệt là mát mẻ hơn, không còn chuyện bạn vừa ăn vừa chảy mồ hôi (vì cay và nóng) như trước nữa nhé. Không gian quán đây, đảm bảo rộng rãi và thoáng mát nhé.

Menu quán: mặc dù khá ít trang nhưng rất nhiều món ăn đó, ăn mỗi loại 1 món là đủ để ngán đến tận cổ rồi. Điều mình rất thích đó là giá rất rẻ, mà đồ ăn lại rất ngon. Bạn để ý trang Menu nước uống sẽ thấy 1 điều rất đặc biệt nhé

Tới món ăn nào. Vì hôm nay nổi hứng ăn bậy nên mình ko ăn nhiều để no, còn phải về nhà ăn cơm với mami nữa, nên chỉ gọi 4 món thôi, nhưng nhiêu đó cũng đủ để bạn hình dung ra chất lượng những món còn lại rồi hén

Món đầu tiên: Ốc Tỏi nướng mỡ hành: con ốc tỏi bự lắm nha các bạn, nhưng của mình mới chỉ là cỡ trung thôi, còn con 15k thì nó to lắm, 2 con để hết cái đĩa luôn í. Ốc tỏi dai dai, xực xực, quyện với mùi thơm, vị mặn mặn của mỡ hành, làm cho mình không dừng lại được

Có cái que để bạn hình dung độ lớn nè, ko lại bảo mình điêu

Món thứ 2: Sò điệp trứng cút: Món quen thuộc với tất cả các bạn thích ăn ốc. Trứng cút 1 quả, được ốp-la cùng với 1 chú sò điệp, cùng với một chút mỡ hành tạo thành món ăn dễ ghiền

Món thứ 3: Nghêu hấp sả: ở đây Nghêu được đựng trong tô chứ không phải trong thố như những chỗ khác, tuy nhiên ko phải vì thế mà nó ko nóng sốt đâu nha, nóng bỏng tay luôn í, mình phải chờ cho nó nguội mới dám thò tay vào . Nước dùng ở đây mặn mà, hơi cay cay the the nơi đầu lưỡi, rất hợp với không khí mát mẻ ở quán. Mình đã ăn ở nhiều quán ốc nhưng đánh giá món nghêu hâp sả ở đây vẫn nhỉnh hơn các quán khác

Món cuối: Ốc móng tay xào rau muống. Thật tình mà nói thì ốc còn nhiều hơn rau muống nữa, không biết bán buôn có lời không mà cho ốc quá trời luôn... Mùi thơm của bơ, vị ngọt cay của gia vị, cảm giác xực xực của con ốc, cùng với giòn giòn của rau muống vừa chín tới, khiến mình chỉ muốn gọi thêm đĩa nữa, nhưng mà sợ no
    Nhìn đĩa ốc 25k mà cứ tưởng 50-60k, vì mình ăn ở những quán khác rau muống là nhiều, chứ ốc có tí xíu, ăn mấy miếng hết ốc rồi, còn rau muống không ah . ở đây thì mình ăn hết rau muống trước

Nước chấm thì cũng bình thường, nhưng chén nước mắm mình thấy vị nó hay hay

Tổng thiệt hại:
    Sò điệp trứng cút 30k
    Nghêu hấp sả 25k
    Ốc tỏi nướng mỡ hành 20k
    Ốc móng tay xào rau muống 25k
    Cocacola 2 chai 14k
    -> quá ổn cho 2 người ăn bậy 1 bữa

Điểm cộng:
    +Nhân viên nhiệt tình, đông khách nên chạy liên tục mà vẫn cười tươi, anh tính tiền dễ thương lắm luôn ấy
    +Quán mát mẻ, sạch sẽ, nấu ăn ngon, hợp khẩu vị
    +Giá rất sinh viên
    +Gởi xe FREE nha mọi người
    Điểm trừ:
    -Chú giữ xe lớn tuổi hơi "căng" ^^! (kể nhỏ các bạn nghe nhé, hồi lúc mình lấy xe ra về, nghe chú í nói với anh giữ xe kia là "nói hết mẹ đi", chắc là do đông khách quá ổng cáu đó mà )
    -Nước chấm không có gì đặc sắc, nhưng đủ để hài lòng ^^!

p/s: như mình đã nói, các bạn có ăn buổi chiều thì nhớ đi sớm sớm nha, chứ đi khoảng 17h30 đến 18h thì vừa khó có bàn, vừa hết ốc đó
    Chúc mọi người có 1 bữa ăn ngon miệng và hài lòng nhé
    convitcon85, ceici, BarrelDragon and 3 others đã cảm ơn nội dung này.

tuyetnhu Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Quán này là ngon nhất, lần nào tới cũng ăn ốc tỏi ( Em chồng rất thích), mì xào ốc giác ( đậm đà , thơm mùi bơ...) sò điệp trứng cút,.....
    NV phục vụ nhiệt tình , dễ thương, gọi 2 ly trà đá châm nước free, tính tiền 1K/ly...
    Mình hay ăn trưa thứ 7 cũng thấy đông đảo lắm rồi. Hôm nào thèm , ngó đồng hồ 6h là thôi ở nhà luôn...

hihi, 6h lên thì may ra có chỗ ngồi nhưng không có ốc, còn không thì không có cả ốc lẫn chỗ ngồi mừ

trungthong87 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Đang ở
    HCM City
    Trích dẫn Gửi bởi tuyetnhu Xem bài viết
    Quán này là ngon nhất, lần nào tới cũng ăn ốc tỏi ( Em chồng rất thích), mì xào ốc giác ( đậm đà , thơm mùi bơ...) sò điệp trứng cút,.....
    NV phục vụ nhiệt tình , dễ thương, gọi 2 ly trà đá châm nước free, tính tiền 1K/ly...
    Mình hay ăn trưa thứ 7 cũng thấy đông đảo lắm rồi. Hôm nào thèm , ngó đồng hồ 6h là thôi ở nhà luôn...
    Quán này là rẻ nhất, còn ngon nhất thì ko vì mình ăn ở đây rồi và thấy chỗ khác ngon hơn nhiều. Phục vụ dễ thương, có bữa ốc tỏi nhỏ thì tự giác cho thêm 1 con, ko cần mình phát giát
    caha217 đã cảm ơn nội dung này.

zizimoon189's Avatar
    zizimoon189 Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    mình thấy ăn cũng ngon,nhưng cảm giác là bơ hơi bị nhiều,mau ngán .Thắc mắc là bán zậy cổ có lời không ta?kiu dĩa sò lụa xào rau muống mà quá trời sò luôn

rubychane Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Quán ốc này mở cửa từ sáng, khoảng 9-10h đến chiều khoảng 6h30 (hoặc sớm hơn) là hết ốc rồi, nên bạn nào có đi chiều thì tranh thủ nha, vì quán rất đông vào tầm 17h trở đi nên đi trễ hơn sợ các bạn không có chỗ ngồi mà phải chờ đó. Quán bán từ t2 đến t7, nghỉ CN + mùng 1 âm + 15 âm nha các bạn ^^!
    ah ban oi, khong phai quan nghi ngay thu 2, mung 1 va 15 ha, dao nay minh k toi nen k bik

greenwind007's Avatar
    greenwind007 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    úi trời bán đến 6g30 hết ốc rồi à, giờ hoàng đạo

Trích dẫn Gửi bởi rubychane Xem bài viết
    ah ban oi, khong phai quan nghi ngay thu 2, mung 1 va 15 ha, dao nay minh k toi nen k bik
    theo mình nhớ thì là CN chứ ko phải t2 nha bạn. vì có đợt mình ăn ngày t2 rồi. Còn nếu để chắc chắn thì bạn đi ăn vào những ngày chắc chắn có rồi confirm lại mình nha

Trích dẫn Gửi bởi greenwind007 Xem bài viết
    úi trời bán đến 6g30 hết ốc rồi à, giờ hoàng đạo
    hết sớm nghỉ sớm, sáng hôm sau lại bán sớm mà bạn

Nghêu Hấp Sả's Avatar
    Nghêu Hấp Sả Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Đang ở
    TpHCM
    Ốc tỏi nướng bơ ngon hết chỗ nói rồi, 15k/con đúng giá thị trường
    Chuyên cung cấp khăn giấy ướt cao cấp cho nhà hàng, quán ốc, làng nướng >> Xem link bên dưới = http://my.batda.com/silkroad168
    http://vn.360plus.yahoo.com/chumeocon186

1/11 123 ... Trang cuối - Kết quả của 101 từ 106/106