HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/8 123 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 78/78
Kết quả 1 đến 10 của 78
Like Tree21Cảm ơn

.::REVIEW::. ỐC ĐÀO - nổi tiếng nhất nhì Sài Gòn

Đôi đũa's Avatar
    Đôi đũa Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:853

Cấp bậc

.::REVIEW::. ỐC ĐÀO - nổi tiếng nhất nhì Sài Gòn

Có lẽ ai là người Sài Gòn hoặc sinh sống lâu hay ít năm tại Sài Gòn cũng phải 1 hay nhiều lần ăn qua ốc Sài Gòn. Sở dĩ phải nói "ốc Sài Gòn" vì mỗi vùng miền đều có cách chế biến ốc riêng, không giống nhau. Tiệm ốc ở Sài Gòn thì nhiều vô kể, từ hẻm to, hẻm nhỏ, lề đường cho tới hàng quán sang trọng cũng có. Nhưng 1 là dở, 2 là ngon na ná nhau rất nhiều. Khó mà tìm được tiệm ốc có hương vị đặc trưng, thực đơn phong phú, đa số món nào cũng ngon và khiến bạn chiều mới ăn mà tối khuya đói bụng lại thòm thèm tiếp!! Quán ốc như thế trên khắp Sài Gòn này chỉ đếm được trên đầu ngón tay thôi. Hôm nay mình xin giới thiệu 1 trong những quán ốc như thế

ỐC ĐÀO

Xem update mới nhất ở đây.

Mỗi đĩa ốc Đào đều có giá 50k.
    Ở đây có nhiều loại ốc khá lạ so với những chỗ khác như ốc đỏ nướng sa tế, ốc tỏi nướng mỡ hành, sò mai xào sa tế, cua Hoàng Đế xào me(theo thời giá), tôm tít nướng phô mai(theo thời giá)..v.v nhưng mình ít khi ăn cua hay tôm vì chủ yếu đến đây để ăn ốc Và khi đến đây lần đầu bạn không thể bỏ qua món "đặc sản" của quán là

Ốc hương rang muối ớt - 50k. Tinh tuý của món này nằm ở lớp muối ớt màu cam đỏ, bao bên ngoài vỏ ốc đấy, đừng bỏ wa vỏ ốc nhé! Tuy cay nhưng rất ngon, vừa ăn vừa xít xoa lau mồ hôi nhưng ăn hoài không chán, cứ muốn ăn nữa ăn nữa...

Ốc dừa xào bơ cay - 50k, bạn nào sợ dầu mỡ thì dặn cho ít bơ nhé. ăn món này bạn nhớ gọi kèm theo 1 ổ bánh mì nóng giòn, chấm nước bơ cay này thì bá cháy !! đĩa này 50k nếu bạn gọi loại ốc dừa lớn-tức là con to hơn thì là 100k nhen.

Tiếp theo là ốc len xào dừa. Mình đã ăn món này ở nhiều chỗ nhưng ở đây là ngon nhất! Nước dừa đặc và béo, rất vừa miệng, ốc hút cũng dễ. Bánh mì chấm nước dừa này cũng lạ và ngon đó. Thố này nhiều nha cũng 50k thôi.

Đó là 3 món bạn không thể bỏ qua khi lần đầu ghé đến ốc Đào. Và thêm 1 số món mình hay ăn nữa nè

Ốc đỏ nướng sa tế (hoặc nước mắm) - 50k ốc này giòn và ngon. và đặc biệt ăn ốc xong nhớ húp hết nước sate hay nước mắm bên trong hoà cùng nước ốc bạn sẽ cảm nhận được vị biển nơi cổ họng. rất đặc biệt !!

Ốc tỏi xào satế - 50k
    (hoặc gọi sò mai xào sa tế cũng rất ngon và lạ. bạn có thể thử)

Ốc mỡ xào me - 50k. các món xào me ở đây cũng ngon nữa, bánh mì chấm nước me cũng ngon quên sầu kakaka

Ốc tỏi nướng mỡ hành & sò dương nướng phô mai. Ốc tỏi ngon còn sò dương thì ko đặc sắc vì phô mai không chảy ra. cái này sẽ tính tầm 16-20k/con tuỳ to nhỏ, ko tính đĩa như những món trên.

Nghêu hấp Thái, ăn được. 50k luôn

1 tấm cuối cho bạn thấy rõ đĩa ốc to nhỏ ra sao nhé ;>

Điểm cộng:
    Đa số các món ăn ở quán đều khá ngon, vừa ăn. Có hầu như đủ các loại ốc trên thị trường, nhiều cách chế biến. Phục vụ cũng ổn, mau lẹ.

Điểm trừ:
    Đôi khi mấy món xào bơ cay bị nhiều dầu mỡ quá --> mau ngán!
    Giờ cao điểm ở chi nhánh 2 thì rất đông, có khi phải đợi. Và giá cả thì không bình dân cho lắm!

Ốc Đào hiện giờ có 3 địa chỉ

Chi nhánh 1: hẻm 212B Nguyễn Trãi, q.1. bán từ 12h trưa -6h chiều. Đường vô quẹo hơi nhiều bạn có thể hỏi người trong khu này họ sẽ chỉ. Chi nhánh này có chỗ ngồi rộng rãi, thoáng nhất.

Chi nhánh 2: 132 Nguyễn Thái Học, q.1. bán từ 12h trưa - 12h đêm. Ở đây thì dành cho bạn nào muốn ăn buổi tối. Không rộng bằng chi nhánh 1, tầm 6h-8h đông nha. Ngồi trên lầu sẽ mát hơn.

Chi nhánh 3: ốc Đào văn phòng gần khu bờ kè Phan Xích Long, chủ yếu bán cho dân văn phòng nhưng không ngon bằng 2 chỗ kia nên mình không quan tâm địa chỉ và số phone
    P.S: like ủng hộ Đôi đũa nào!! Thanks cả nhà!
    Đôiđũa
    Lần sửa cuối bởi Cherish, ngày 13-08-2014 lúc 11:27 PM. Lý do: update
    munevil, MissBoo1412, sun_444 and 2 others đã cảm ơn nội dung này.

2. Xem thêm review nổi bật khác

saomai9300 Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:81

Cấp bậc

đề nghị chủ top cho xin giá lun hehe , cho bà con khỏi thắc mắc nha :X

Đôi đũa's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

tks ban da xem nhe, minh co de gia may lan roi do ban. 1 dia binh thuong o ốc Đào đều là 50k.

Kanye Mập Nhỏ's Avatar
    Kanye Mập Nhỏ Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,159
    Đang ở
    tửu cốc

Cấp bậc

mềnh người sì gòn , chưa ăn bao chừ

chỗ rộng rãi thì lại chỉ bán tới chiều , chỗ bán tới tối thì lại chật chội kết luận là chỗ này chẳng nhậu đc chán ...

ốc đỏ nướng phải con be bé như này ăn mới ngon , con bự quá nướng lâu chín , tới lúc nó chín thì khô queo ăn chán lắm ... cái ruột của con này ngon vãi

Đôi đũa's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Kanye Mập Nhỏ Xem bài viết
    mềnh người sì gòn , chưa ăn bao chừ
    chỗ rộng rãi thì lại chỉ bán tới chiều , chỗ bán tới tối thì lại chật chội kết luận là chỗ này chẳng nhậu đc chán ...
    ý mình là người SG hoac dg sinh song tai SG thì ít nhat 1 lan da an wa ốc ở SG. hihi
    còn chỗ ngồi chi nhánh 2 chỉ nhỏ hơn chi nhánh 1 thôi, chứ ko fai là bé xíu đâu bạn. Đừng tới tầm 6-8h tối sẽ đông nhưng đợi xíu sẽ có bàn. mình vẫn nhâm nhi nhậu ở đây cùng bạn đc đo chứ ;>

bebilonton's Avatar
    bebilonton Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:719

Cấp bậc

Theo em thấy thì giá đó là hơi mắc đấy ạ
    Nếu một người nói câu yêu bạn...
    Điều đó không đồng nghĩa với việc họ sẽ hi sinh vì bạn.
    Nhưng nếu một người đã hi sinh vì bạn.
    Thì đâu cần phải nghe lời yêu từ họ nữa ...

.......
    Có một sự thật mà con gái cần biết nên thay đổi:
    .
    .
    Đừng quá tin vào tình yêu bằng đôi tai.
    .
    .
    Mà hãy cảm nhận nó bằng trái tim...?

sungdan00 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:49

Cấp bậc

sài gòn 50k 1 đĩa là ok rồi

Đôi đũa's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi bebilonton Xem bài viết
    Theo em thấy thì giá đó là hơi mắc đấy ạ
    uhm em noi dung, gia 50k thì ko phai bình dân. vì những quán ốc nhỏ thì tầm 20-35k thôi. Nhưng nếu đc em đến đây thử và gọi thử mấy món ĐĐ giới thiệu rồi xem có xứng đáng 50k ko hen enjoy!

meomapuvn's Avatar
    meomapuvn Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,677

Cấp bậc

50k mà dĩa như vậy thì ok rùi nhưng với sv thì chắc đi đông sẽ đỡ hơn

zenkiheero Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:123

Cấp bậc

Hình bị sao mà hok xem được nữa rồi
    susomu đã cảm ơn nội dung này.

1/8 123 ... Trang cuối - Kết quả của 71 từ 78/78

Tag của Chủ đề này