HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 24/24
Kết quả 1 đến 10 của 24
Like Tree19Cảm ơn

Review: Nhà hàng Sài Gòn 2

Ming Yang's Avatar
    Ming Yang Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:783

Cấp bậc

Review: Nhà hàng Sài Gòn 2

Tham gia DDAU đã lâu nhưng toàn là vào xem bài và comment, hôm nay mạo muội làm 1 bài review chia sẻ với mọi người về nhà hàng Sài Gòn 2 nhé ^^

Nhà hàng Sài Gòn 2: 877-879 Trần Hưng Đạo P.1, Quận 5
    Còn 1 chi nhánh nữa ở Võ Văn Tần nhé. Cả 2 chỗ đều mở cửa từ 8g sáng tới tận 2-3g đêm

Chuỗi nhà hàng này đã có từ lâu nên khá đông khách, chuyên bán các món dimsum, món Hongkong, món Hoa đủ các kiểu.
    Vì hôm đó mình ko định ăn no nên chỉ gọi vài món nhẹ nhẹ thôi.

Món ăn chơi là đậu phộng muối với dưa cải muối, mình ko thích cả 2 món này . Mình thích đu đủ ngâm và đậu phộng ở bên Hoằng Long hơn

Mì xá xíu: Ăn khá ngon, sợi mì mềm vừa phải, xá xíu mềm và thơm, nhưng nước lèo hơi nguội.

Bánh bao xá xíu và há cảo tôm: Há cảo ngon, bánh bao xá xíu ngon, ăn rất vừa miệng, nhưng phải ăn liền nếu để nguội vỏ bánh cứng lại rất nhanh, mình để mới có 10' mà vỏ bánh đã hơi cứng cứng lại rồi.

Đậu hũ sốt nấm đông cô: Món này ăn tạm được, nếu ko muốn nói là tầm thường. Rau bó xôi chỉ luộc rồi sắp lên đĩa, sau đó rưới sốt lên nên ăn ko thấy thấm sốt, đậu hũ mềm và thanh. Mình thấy nếu xào rau chung với nấm và sốt thì sẽ ngon hơn là chỉ luộc rau như thế này.

Chân gà tàu xì: Ham ăn quá nên ăn hết 1 cái ròi mới chụp, chứ 1 phần là 1 cặp chân nha. Đây là lần đầu tiên mình ăn chân gà tàu xì , khá ngon, chân gà mềm và rất thấm, nói chung là nên gọi món này ^^

Thêm 1 bình trà Bửu Lỷ nữa, uống cũng khá ngon, ko đậm quá, bình trà cũng to, 2 người uống là dư sức.
    Tổng bill chỉ hết 200k thôi ^^

Điểm cộng: Các món đều đậm hương vị Hoa; chỗ ngồi thoải mái; giá cả theo mình thì cũng ko mắc; menu cực kỳ phong phú, bạn nào ít ghé ăn sẽ thấy bối rối như mình, ko biết gọi món nào hết
    Điểm trừ: Điểm trừ lớn nhất là mình ko thích cách phục vụ ở đây, nhân viên tiếp khách ko niềm nở nhiệt tình, ko hề nở nụ cười nào hết trơn . Với lại mình kị nhất khi đi ăn là nhân viên bưng đồ ăn ra và để lên bàn wá mạnh tay.

Hình chụp bằng điện thoại nên hơi mờ, thông cảm nha . Cảm ơn mọi người đã ghé xem bài review của mình
    PoCapDen, kaitokid, trustme_vi and 9 others đã cảm ơn nội dung này.

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Điểm:9,619
    Đang ở
    Heaven of Food

Cấp bậc

Tks review của bạn . Không biết giá cả bây giờ có thay đổi như trong bài review lần trước của mình ko?
    Bạn nào muốn xem MENU cũng có thể check ở đây: Ăn Dimsum và món Hồng Kông ở hệ thống nhà hàng SAIGON

Phoenix Ngoan's Avatar
    Phoenix Ngoan Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:3,480

Cấp bậc

óa mình thích bánh bao xá xíu mà nó hở miệng như vậy nè, hồi đó ăn ở Thuận Kiều ngon lắm giờ lâu lâu thèm bánh bao xá xíu vẫn hay ra Thọ Phát mua ăn, nhưng cảm thấy ko đã bằng (dĩ nhiên vì ở Thuận Kiều năm 2003 giá 1 xửng bánh bao xá xíu 2 cái đã là 30k rùi mà)

chân gà tàu xì ở đây cho hơi ít ha, với màu cũng có vẻ nhạt hơn tí :-? Hôm nào diet thành công xong sẽ ghé đây ăn \/

Đậu hũ's Avatar
    Đậu hũ Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,102

Cấp bậc

Mình đi bên chi nhánh Võ Văn Tần
    Phục vụ khá dễ thương, niềm nở, gọi là cười hỏi chị dùng gì
    Chỉ có điều mình vào ngồi là có đồ ăn ngay nên ko có đậu phộng ăn =((
    Giá cả từng món thế nào vậy bạn, nhớ hồi mình đi các món tăng từ 2-3k/món thì phải

Ming Yang's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Đúng là giá cả tăng lên chút ít đó, nhưng ko đáng kể đâu. Với lại bây giờ các món xào có 3 size, nhỏ, vừa, lớn nữa

Ming Yang's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Phoenix Ngoan Xem bài viết
    óa mình thích bánh bao xá xíu mà nó hở miệng như vậy nè, hồi đó ăn ở Thuận Kiều ngon lắm giờ lâu lâu thèm bánh bao xá xíu vẫn hay ra Thọ Phát mua ăn, nhưng cảm thấy ko đã bằng (dĩ nhiên vì ở Thuận Kiều năm 2003 giá 1 xửng bánh bao xá xíu 2 cái đã là 30k rùi mà)

chân gà tàu xì ở đây cho hơi ít ha, với màu cũng có vẻ nhạt hơn tí :-? Hôm nào diet thành công xong sẽ ghé đây ăn \/
    Tại lần đầu ăn chân gà tàu xì nên mình ko biết mấy chỗ khác thì sao hehe, nhưng ăn thấy thấm gia vị lắm đó, màu cũng đậm nhưng chắc tại mình chụp bằng đt nên nó mờ bớt ròi ^^

trungthong87 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:5,417
    Đang ở
    HCM City

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Phoenix Ngoan Xem bài viết

Bánh bao xá xíu hở miệng có gì khác với bình thường ko P?

Phoenix Ngoan's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Ming Yang Xem bài viết
    Tại lần đầu ăn chân gà tàu xì nên mình ko biết mấy chỗ khác thì sao hehe, nhưng ăn thấy thấm gia vị lắm đó, màu cũng đậm nhưng chắc tại mình chụp bằng đt nên nó mờ bớt ròi ^^
    P hay ăn loại chân gà màu đậm xíu, đậm hơn màu bò kho xíu luôn, còn có tí tàu xì ngay trên mặt luôn, nhưng vị ko toàn mặn như tàu xì, thấm gia vị cực kỳ có ăn 3 chỗ rùi là Thuận Kiều (trên lầu 1), Ngân Đình, Cát Tường (Đại Thế Giới) thì làm ngon nhất là ở Thuận kiều, lúc đó Ngân Đình vẫn chưa mạnh về Dimsum nữa giờ thì Ngân Đình làm hơn hẳn Thuận kiều rùi

Trích dẫn Gửi bởi trungthong87 Xem bài viết
    Bánh bao xá xíu hở miệng có gì khác với bình thường ko P?
    cái loại hở miệng như vậy thì thường bột mỏng hơn, xốp hơn, ăn rất ngon và ko bị ngán như mấy loại bột bánh bao khác còn mấy tiệm bánh bao ở ngoài bán bánh bao xá xíu nhìn ngoài như bánh bao thường í thì thường bột ăn ngán lắm

ah mà nhân của mấy loại này cũng nhiều và cũng ngon ngọt hơn nữa, hồi đó ăn Dimsum em phải ăn 2 cái bánh bao xá xíu mới thấy đã giờ ăn ở ngoài có 1 cái là ngán ùi, vì bột bánh bao quá dày + ngán, chưa kể nhân bên trong hơi bị nhạt nữa

hồi đó khu sủi cảo Hà Tôn Quyền có 1 chỗ để xe bánh bao xá xíu ngon ngang ngửa Thuận Kiều luôn nhưng giờ ko thấy đâu
    DiaDiemAnUong, trungthong87, candywen2510 and 1 others đã cảm ơn nội dung này.

mrthanh's Avatar
    mrthanh Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:273

Cấp bậc

nhìn há cảo thèm ghê, sáng mới ăn dimsum ở gần nhà bạn mình, 11k/dĩa/4 viên
    năm trc ăn ở thuận kiều hok thấy ngon nữa mà lại mắc nên năm nay nghỉ

Phoenix Ngoan's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi mrthanh Xem bài viết
    nhìn há cảo thèm ghê, sáng mới ăn dimsum ở gần nhà bạn mình, 11k/dĩa/4 viên
    năm trc ăn ở thuận kiều hok thấy ngon nữa mà lại mắc nên năm nay nghỉ
    Thuận Kiều giờ xuống tay quá rồi, tại đổi đầu bếp rùi mà mình có 1 lần nghe loáng thoáng là đầu bếp của Thuận Kiều chuyển qua Ngân Đình, nhưng hok biết chính xác hông cái tin này từ hồi mấy năm trc á, khi Ngân Đình bắt đầu nổi lên

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 24/24