HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 16/16
Kết quả 1 đến 10 của 16
Like Tree4Cảm ơn

[Review] - Nhà hàng Hoàng Yến - Vietnamese Cuisine, PMH, Quận 7

smile_161211 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:41

Cấp bậc

[Review] - Nhà hàng Hoàng Yến - Vietnamese Cuisine, PMH, Quận 7

Hôm qua, đón cậu từ sân bay về, cũng tới giờ cơm nên mẹ mình quyết định đưa cả gia đình ghé quán ăn luôn rồi về nghỉ ngơi cho khỏe. Lên xe các dì tranh cãi mãi nên chọn ăn quán nào vì Sài Gòn có rất nhiều quán ăn Việt nên rất khó quyết định. Tranh cãi mãi mình đưa ra gợi ý cho mẹ là gần nhà có nhà hàng Hoàng Yến – Vietnamese Cuisine. Nhà hàng Hoàng Yến nổi tiếng xưa nay về các món ăn Việt vì thế nói ra là cậu mình biết ngay nhưng chi nhánh này mới khai trương mà khung cảnh Hồ Bán Nguyệt thanh bình mát mẻ lại gần nhà nên mình tự tin là địa điểm lý tưởng.

Nói thật, từ ngoài nhìn vào quán cũng bình thường không hấp dẫn như những nhà hàng ngoài Quận 1 nhưng khi bước vào bên trong thì ấn tượng bên ngoài của mình đã tan biến ngay thay vào đó là không gian sang trọng và đậm chất Việt với trang trí rất sáng tạo bên trong quán. Ấn tượng với mình là những món đồ trang trí được thiết kế rất tinh tế, những hủ thuỷ tinh đựng gạo và ngũ cốc thiệt công phu. Ấn tượng tiếp với mình là bức tường với sự kết hợp của kiếng, đá, sắt, gạch, gỗ được sắp xếp rất độc đáo. Rồi trần gỗ và sàn xi măng, đến cầu thang đá tạo cảm giác nhỏ hẹp nhưng khi đi lên hết thì làm người ta choáng ngợp bởi không gian sang trọng, thoáng đãng trước mắt.

Bàn nhà mình ngồi được bao quanh bởi các kệ chén, muỗng, dĩa được biến tấu rất ngộ nghĩnh cùng với nhưng hoa văn đặc trưng của văn hóa Việt. Mình đi nhiều nhà hàng nhưng đây là lần đầu tiên mình nhìn thấy kiểu thiết kế độc đáo như thế, sang trọng mà vẫn rất gần gũi.

Mẹ gọi các món Nam Bộ để cậu có thể thưởng thức vì cậu rất thích ăn những món ăn miền Nam. Mẹ gọi trước 1 món gỏi, 1 món canh, 1 món xào và 3 món mặn, còn tính là gọi tiếp nhưng cậu cản để ăn hết rồi gọi thêm sau. Nhưng khi nhân viên phục vụ đem ra cả nhà ngả ngửa vì các món nhiều hơn mình tưởng. Nếm thử món ăn thì không thể chê vào đâu được hương vị rất đậm đà và vừa miệng.

Thiên lý xào tỏi vừa tới, xanh mơn nêm nếm vừa miệng.

Gỏi củ hủ dừa rất vừa ăn, củ hủ dừa rất giòn mà tôm lại tươi, không bị bở.

Còn tôm càng kho tộ thì khỏi phải chê vừa mặn vừa ngọt trong nước nêm, tôm ở đây to hơn các quán khác.

Món cá kho tộ hơi nhạt không đậm đà bằng mẹ mình nấu.

Món canh chua thì khỏi phải chê chua chua, ngọt ngọt, cay cay rất đặc trưng Nam Bộ.

Gà chiên nước mắm thì quen thuộc quá rồi.

Ăn hết các món ăn, nhìn lên bàn là hết sạch không còn dư miếng nào luôn

Mẹ mình nói dẫn cậu đến Hoàng Yến còn yên tâm ở chỗ sạch sẽ vệ sinh không sợ cậu bị cái ông Tào Tháo ghé thăm. Mà sướng cái nữa là nhân viên phục vụ lúc nào cũng coi khách hàng như người nhà, đòi kiểu gì hình như cũng cưng chiều hơi quá

Ra về cậu mình còn nán lại chụp hình tá lả để đem qua bên đó khoe vì cậu nói ở hải ngoại ai cũng nói chưa ăn Hoàng Yến là chưa về Việt Nam. Cậu còn ở đây 1 tháng nên chắc còn ghé nhà hàng này dài dài. Cậu cứ xuýt xoa mãi còn nói chưa thưởng thức những món ăn miền Trung và miền Bắc là chưa có biết hết nước Việt mình J

Về đến nhà cảm xúc còn rất nhiều nên post ngay chia sẻ với các bạn để bổ sung danh sách nhà hàng cơm Việt Nam của mình nha. Địa chỉ Nhà hàng là Lô CR1-12, 103 Tôn Dật Tiên, Phú Mỹ Hưng, Q.7
    Lần sửa cuối bởi smile_161211, ngày 06-12-2012 lúc 11:37 AM.
    candywen2510, pinktulip, Cheryl Nguyen and 1 others đã cảm ơn nội dung này.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Lavie Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:669
    Đang ở
    HCMC

Cấp bậc

Bài này 99.9% là bài PR ko phải review, từ cách hành văn cho tới cái hình chụp. Quảng cáo lộ liễu quá bạn ơi.

onebluelove1 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:21

Cấp bậc

Cai này chung hệ thống với buffet Hoàng yến ah.

Bụng_Bự's Avatar
    Bụng_Bự Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:2,411

Cấp bậc

chung hệ thống

Hoàng Yến có 1 nhà hàng ở góc nguyễn đình chiểu - hai bà trưng nữa
    bạn gái mình nói là,thương nhứt là cái bụng bự,bụng mà nhỏ là bị bỏ liền,bởi vậy phải ráng ăn để hok bị bỏ

pinktulip Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:265

Cấp bậc

Bài này công nhận giống bài PR thiệt nhá! Nhưng dù sao mình cũng có đi ăn ở đây rồi mà Hoàng Yến ở NDKe thì ăn muốn mòn luôn rồi.

Bữa ăn ở PMH là dắt mẹ mình đi ăn lẩu riêu cá chép, mẹ mình khen quá trời, mà mẹ mình là chúa khó tính. Mình thì mê lẩu mà ăn lần đầu thấy rất hài lòng luôn, mình thì thích món cơm cháy chả cá, chả cá lã vọng, cơm hấp lá sen. Để bữa nào siêng một chút sẽ post hình cho bà con coi. Ghét cái khoản post hình wa, mệt muốn bở hơi tai luôn.

Hình đây nha:

Cơm cháy chả cá cục nào cũng to, chả cá thát lát thơm, lớp cơm cháy ở dưới ăn giòn rụm, món này thấy bàn nào cũng gọi, sếp mình thì lần nào vô cũng gọi trước món này rồi tính tiếp:

Riêu cá chép: chỗ này mình ăn thấy nước lẩu ngon nhất, cà chua chín ninh kỹ, rất đậm chất cà. Con cá này mình chọn từ trong hồ ra luôn, cân khoảng 8 lạng à, nên cả phần lẩu tính ra có hơn 170k thôi mà nhiều quá trời.

Lần sửa cuối bởi pinktulip, ngày 06-12-2012 lúc 03:19 PM.

lachoa520's Avatar
    lachoa520 Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:111

Cấp bậc

Chỗ này chưa ăn thử nên k biết sao, nhưng trang trí thì rất có phong cách. Mà sang kiểu này chắc chỉ có đại gia hay Việt Kiều mới vô, hi hi ^^

pinktulip Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:

Cấp bậc

À về khoản sang trọng thì theo mình thấy HY ở PMH này thì là mới và đẹp nhất trong mấy nhà hàng cơm Hoàng Yến này, không gian bày trí quá đẹp mắt, phong cách và sáng tạo không ngờ luôn. Tuy nhiên giá thì mình thấy rất hợp lý. Bữa mình đi ăn có giữ lại hđ để thanh toán lại list out cho các mem tham khảo: như món riêu cá chép chỉ có 219k/kg mà có cả nồi lẩu to (xin nước thêm ko có tính tiền thêm) + dĩa rau tổ bố, chả cá lã vọng 170k/phần mà toàn cá lăng thiệt nha không có trộn cá lóc, 1 set có bún tươi, bánh đa, đậu phộng, thì là hành lá húng lủi, mắm tôm pha, phục vụ xào rau cá tại chỗ hấp dẫn lém, mình thấy ngon hơn cả chả cá lã vọng Nguyễn Thị Diệu nữa, 155k 1 phần chả cá cơm cháy 10 cục bự, cơm hấp lá sen hải sản 119k/phần. Mà giá đã bao gồm VAT rồi vì mình xuất hđ cty luôn nên có để ý.
    Mấy tiêm cơm HY khác trong q1 cũng 1 giá thôi nhưng không đẹp bằng HY PMH và đông hơn nên ồn ào hơn nhất là buổi trưa.
    Tóm lại mình rất hài lòng về không gian, món ăn và chất lượng phục vụ của HY. Mấy người bà con của mình từ nước ngoài về đều lăng xăng "dẫn" mình đi ăn, làm như mình không biết á, nói ở "bển" ai cũng "đồn" phải ăn cơm VN ở HY hết.

Trích dẫn Gửi bởi lachoa520 Xem bài viết
    Chỗ này chưa ăn thử nên k biết sao, nhưng trang trí thì rất có phong cách. Mà sang kiểu này chắc chỉ có đại gia hay Việt Kiều mới vô, hi hi ^^
    Lần sửa cuối bởi pinktulip, ngày 06-12-2012 lúc 03:20 PM.

TinaBigPig Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:9
    Mình đến nơi đây rồi nè. Hôm bữa khai trương nên ghé vào dùng thử. Lúc đó không có đông khách lắm, nhưng mình thix các món ăn ở đây. Đặc biệt là món cơm cháy chả cá, còn có món canh chua nữa... chẹp chẹp. Nghĩ lại là thèm rồi. Chủ nhật tới là sinh nhật ấy ơi ấy à, mình phải đặt tiệc gấp mới đc, giành bất ngờ ghi để ghi điểm keke...^^

Cheryl Nguyen Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:77

Cấp bậc

Hôm qua cùng Sếp tiếp khách, họ muốn được ăn cơm Việt truyền thống nên qua Nhà hàng bên Ngô Đức Kế. Mình cẩn thận gọi điện đặt bàn trước, mà thấy nhân viên nhận điện thoại không được thân thiện lắm... May mà thức ăn ngon, nhà hàng sang trọng, khách cũng rất hài lòng nên vớt vát lại chút. Hị vọng nhà hàng sẽ cải thiện được chuyện này để dịch vụ được hoàn hảo hơn!

pemamgia's Avatar
    pemamgia Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:187

Cấp bậc

mình từng ăn qua buffet của Hoàng Yến ròi. ăn xong ròi thất vọng vô cùng. mình ko kể giá cả nha! món ăn thì bình thường, ko có mùi vị lạ hay đặc sắc hơn. nhân viên phục vụ thì chảnh thấy ghê. mình ăn lần đó thoi là ko bao giờ quay lại nữa đâu.

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 16/16