HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH
TẶNG VOUCHER DÀNH CHO CÁC BẠN CÓ REVIEW TRONG THÁNG 11/2014

Kết quả 1 đến 10 của 10
Like Tree16Cảm ơn
  • 10 Post By soulkeeper
  • 1 Post By candywen2510
  • 2 Post By huba
  • 1 Post By trungthong87
  • 1 Post By Banxai
  • 1 Post By trungthong87
Like Tree
9435

[Review] Lion City tầng trệt tòa nhà KumHo 39 Lê Duẩn Q1

soulkeeper Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:108

Cấp bậc

[Review] Lion City tầng trệt tòa nhà KumHo 39 Lê Duẩn Q1

Hôm qua mình đi xem triễn lãm cưới ở bên khách sạn Inter Continental, xong đói quá ko biết ăn gì, qua Kumho đi lòng vòng xong chui đại vô Lion City ăn. Đi ko mang theo máy chụp hình nên chụp bằng điện thoại, hình ko được nét mấy bạn xem tạm hehe.

LION CITY
    Địa chỉ: tầng trệt tòa nhà Kumho 39 Lê Duẩn Q1.
    Đ/t: 08-2210-3232 08-2210-2323

scaled.php?server=835&filename=img0626ox&res=landing - [Review] Lion City tầng trệt tòa nhà KumHo 39 Lê Duẩn Q1

Lion City là nhà hàng chuyên các món ăn đặc trưng của Singapore, chắc nhiều bạn cũng biết rồi, nó nổi tiếng với cháo ếch Singapore, nhưng hôm nay mình ko ăn cháo ếch mà kêu các món khác xem thế nào.

Không gian nhà hàng ko lớn, phải nói là nhỏ so với các nhà hàng khác, nhưng bày trí tốt, không gây cảm giác chật chội. Có 1 bàn lớn để ngồi ăn mà ở đó sẽ có đầu bếp chế biến tại bàn, ngay trước mặt mình luôn, khá thú vị.

Phục vụ tốt, lịch sự, lễ phép, có quản lý người nước ngoài, lúc mình đang ăn thì tới hỏi thăm chất lượng đồ ăn, và giới thiệu mấy chương trình khuyến mãi đang có tại Lion City.

Các món ăn dọn lên khá nhanh, còn chất lượng thì mình đánh giá theo các món mình đã gọi nhé:

"Trứng hấp kiểu Nhật" - 50k: món này là nguyên cái trứng, có bỏ vô thêm ít hải sản như tôm, mực... cắt nhỏ. Món này không hợp khẩu vị mình, ăn nhạt, ko có mùi vị gì .

scaled.php?server=441&filename=img0618b&res=landing - [Review] Lion City tầng trệt tòa nhà KumHo 39 Lê Duẩn Q1

"Đậu hũ chiên giòn sốt đậu phộng" - 98k: tính riêng đậu hũ thì ngon, vỏ ngoài giòn tan, ở trong miếng đậu phụ vẫn mềm, ngọt. Nhưng cái phần nước sốt thì mình ko tài nào ăn đc, nước sốt đậu phộng gì mà ngọt quá, vị ngọt của đường chứ ko phải của đậu phộng, lại trộn thêm rau gì đấy trong nước sốt, mà thấy như mùi bọ chét x-(

scaled.php?server=62&filename=img0624tv&res=landing - [Review] Lion City tầng trệt tòa nhà KumHo 39 Lê Duẩn Q1

"4 loại rau xào ớt đặc biệt" - 150k: món này thì ngon, nước sốt thơm, rau xào vừa phải, ăn giòn không bị mềm. Ăn vào miệng có cảm giác giòn, tươi của rau, vị thơm của sốt, vị cay của ớt.

scaled.php?server=207&filename=img0619c&res=landing - [Review] Lion City tầng trệt tòa nhà KumHo 39 Lê Duẩn Q1

Món chính thì mình kêu "Cua xào ớt Singapore" - 690k/1kg: đang có khuyến mãi giảm giá 30% cho món này, con mình ăn 1,1kg (chắc cân cả dây buộc vì lúc mang ra thấy con cua này chỉ khoảng 7 lạng ). Món này ngon, thịt cua chắc, ngọt. Nước sốt mang vị béo, ngọt thanh của cua, ăn kèm theo bánh mỳ rất ngon. Bạn nào thích ăn cay thì nên dặn nhà hàng thêm nhiều ớt.

scaled.php?server=205&filename=img0625d&res=landing - [Review] Lion City tầng trệt tòa nhà KumHo 39 Lê Duẩn Q1

món cuối cùng mình ăn "Cá tuyết nướng sốt Teriyaki" - 600k: cá tươi, thịt cá ngọt, béo. Nướng vừa phải nên vỏ ngoài giòn tan, bên trong thịt cá vừa chín tới. Cá nướng chung với sốt Teriyaki nhưng vẫn mang vị ngọt của cá, ko bị át đi bởi sốt.

scaled.php?server=545&filename=img0623h&res=landing - [Review] Lion City tầng trệt tòa nhà KumHo 39 Lê Duẩn Q1

Đánh giá chung theo mình thấy chất lượng món ăn ở nhà hàng này khá ngon, hải sản tươi, chế biến tốt. Phục vụ làm hài lòng khách. Nhà hàng thích hợp cho các bạn đi từ 6-8 người trở xuống vì không gian khá nhỏ.

Giá cả thì mình ăn nhiêu đó hết 1,8tr . Nhà hàng có tính thêm 10% VAT và 5% phí phục vụ.

Quản lý bảo mình nhà hàng đang có chương trình khuyến mãi, nếu các bạn đặt bàn trước thì sẽ được giảm 50% các món hải sản . Bạn nào có ý định đi ăn thì nên gọi điện đặt bàn trước.
    smtluoi, Cherish, Banxai and 7 others đã cảm ơn nội dung này.

2. Xem thêm review nổi bật khác

smtluoi's Avatar
    smtluoi Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:4,231
    Đang ở
    HCM city

Cấp bậc

Danh hiệu

Cá tuyết hiếm lắm sao mà thấy ở đâu cũng mắc :-?
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

candywen2510 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:4,116

Cấp bậc

bên chỗ này có khuyến mãi cả tuần luôn, mỗi ngày 1 món giảm giá, nhưng mình nghe nói là gọi đạt trước hải sản cũng không có giảm giá đó, chủ topic có nhớ lộn thôi.Thấy cách bài trí hấp dẫn, mấy món chủ topic ăn thấy ngon ghê, bữa nào ghé thử, cám ơn bài RV
    soulkeeper đã cảm ơn nội dung này.

huba's Avatar
    huba Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,276

Cấp bậc

Bữa nay cua nó cho lên đĩa chứ hết bỏ vô cái xô như hồi xưa rồi hả?

@smtluoi: cá tuyết là nhập từ EU về nên đắt
    smtluoi and evaasuka like this.

trungthong87 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:5,426
    Đang ở
    HCM City

Cấp bậc

Hồi đó mình có ăn qua Lion City trên đường 3/2 thấy ko gian cũng bé xíu xìu xiu.

p/s: Nhà hàng này thấy có tom hùm vùng Maine bự lắm ( >1,5kg) mà giá tính ra mắc quá
    soulkeeper đã cảm ơn nội dung này.

ccdk89 Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:420

Cấp bậc

haha hình như cái sốt đậu phộng đó là thường đi kèm với món satay bên sing đó, nó ngọt là phải -.-

tamcda88's Avatar
    tamcda88 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:1,495

Cấp bậc

một bữa ăn 1.8r đau lòng lắm 8-}8-}

Banxai's Avatar
    Banxai Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:1,948

Cấp bậc

đúng như banxai nói ............có mem cạnh tranh được với trungthong87 rùi he he he he, hi hi đồ ăn ở Lion City nghe nói có cháo ếch nổi tiếng phải ko ta ??? hình như TrungThong có review 1 cái ở đường 3/2 rùi thì phải

p/s chưa thấy con cua 1kg ....
    trungthong87 đã cảm ơn nội dung này.

trungthong87 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:
    Đang ở
    HCM City

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Banxai Xem bài viết
    đúng như banxai nói ............có mem cạnh tranh được với trungthong87 rùi he he he he, hi hi đồ ăn ở Lion City nghe nói có cháo ếch nổi tiếng phải ko ta ??? hình như TrungThong có review 1 cái ở đường 3/2 rùi thì phải
    Nó nè http://diadiemanuong.com/home/f11/%5...ai-chang-9925/ Cua ở đây buộc dây bự quá. Qua nhà banxai ăn vừa rẻ vừa ngon hen
    Banxai đã cảm ơn nội dung này.

soulkeeper's Avatar
    soulkeeper Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Banxai Xem bài viết

p/s chưa thấy con cua 1kg ....
    cua chắc nó tính cả dây, cái dây to gần bằng con cua, công nhận tôm hùm ở đây to thật, cái càng tôm thôi mà còn to hơn con cua mình ăn nữa

mình chưa dám so sánh với bạn Thảo đâu, mình chỉ biết ăn và cảm nhận ngon hay dở, còn nguyên liệu, cách chế biến hay kiến thức về ẩm thực thì mù tịt chẳng biết gì