HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 35/35
Kết quả 1 đến 10 của 35
Like Tree12Cảm ơn

Review Lẩu múa Thái Lan ngon lạ

Đôi đũa's Avatar
    Đôi đũa Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2

Review Lẩu múa Thái Lan ngon lạ

LẨU TƯƠI MK ( Hay còn gọi là LẨU MÚA )

Địa chỉ: Tầng B3 - Vincom Plaza, 72 Lê Thánh Tôn, Q.1, TP.HCM
    Đây là nhà hàng lẩu xuất xứ từ chuỗi nhà hàng lẩu của Thái Lan. Mình nghĩ với những bạn đã từng đi du lịch ở Thái thì không xa lạ nữa. Nhà hàng lẩu này ra mắt cũng khá lâu, mình đã nghe nhiều người khen lắm rồi nhưng giờ mới thưởng thức.

Mình sẽ chia ra nhiều phần để review.
    Đầu tiên là nước lẩu. Mình có thói quen khi ăn bất cứ món nước nào như phở, hủ tiếu, bún, lẩu..v.v thì mình thường múc 1 muỗng nước dùng chưa nêm nếm gì cả, ngậm lại một chút để thử xem vị ngọt của nước dùng là tự nhiên hay ngọt "nhân tạo". Mình gọi phần lẩu nấm MK, đúng là đã không làm mình thất vọng. Sau khi nếm thử nước dùng nguyên chất đó thì bạn sẽ cảm nhận được vị ngọt thanh nơi cuốn họng, bạn nào tinh ý sẽ biết được nước dùng là sự kết hợp từ vị ngọt của thịt và vị thanh mát của rau. Nếu mà bạn thích dùng cho đậm đà hơn thì cho 1 chén nước chấm của nhà hàng cho sẵn bỏ thêm vào lẩu nha. Còn mình thích dùng vị thanh ngọt tự nhiên
    Tiếp theo là các món ăn kèm với lẩu như thịt bò, thịt heo, cá viên, tôm viên (rất ngon nhé), cua viên, tim heo, nấm, rau, hoành thánh, đậu hũ tươi, đậu hũ chiên (ngon nha) ..v.v đếm sơ sơ cũng tầm 50 món ăn theo lẩu. Nếu so về chất lượng cũng như giá cả thì mình thấy không đắt đâu nhé. Vì những món mình ăn tươi và có vị khác với những chỗ lẩu mình từng thử. Ah, về phần mì hay hủ tiếu ăn chung với lẩu thì mình khuyên các bạn nên ăn loại mì xanh làm từ rau xanh của Mk nhé, rất là ngon!!!
    Ngoài lẩu ra, ở đây cũng có món heo chiên giòn khá nổi tiếng và cả vịt quay, xá xíu ăn kèm với cơm hay mì tuỳ bạn. Nghe có vẻ bị lai món Hoa nhỉ nhưng bạn yên tâm vì gia vị được tẩm hoàn toàn khác lạ, rất đặc biệt theo kiểu Thái Lan. Có điều kiện bạn nên thử, không có tiếc đâu.
    Về phục vụ thì rất ok, nhân viên ân cần và lịch sự nhé. Vì mình thấy có tới 2-3 quản lý đi lòng vòng Mỗi lần dọn món lên hay dọn đĩa dơ nhân viên đều xin phép rất lịch sự. Luôn tươi cười mặc dù hôm mình đi ăn (1/6) rất đông khách. Điểm đáng khen vì không phải nhà hàng nào phục vụ cũng được như thế.

Ah, quên nhắc dzụ múa nhỉ hihi. tầm 45ph thì nhà hàng nổi nhạc (bài hát riêng của MK) và các nhân viên sẽ đứng ở các lối đi và..nhảy chừng 2-3ph ji đó thôi, ko đặc sắc lắm nhưng tạo được sự thích thú và lạ lẫm. Theo mình thì chừng 150-180k/1 người là sẽ no. Có lẽ bạn sẽ nghỉ với giá đó thì có thể ăn được buffet lẩu và ăn thoải mái hơn. Nhưng mình nghỉ có điều kiện bạn nên thử để cảm nhận vị lẩu tươi, thanh ngọt tự nhiên ra sao nhé ;>
    Một số hình ảnh chụp lại cho mọi người "thưởng thức" trước

Đĩa nhỏ thập cẩm gồm heo chiên giòn, vịt quay & xá xíu

lẩu nấm

mì xanh nè

các món ăn kèm

thịt bò ăn mềm và thơm nhé !!

rau xanh

múa nàoooo )

Và sau đây là vài trang menu, mời các bạn cùng tham khảo:

phần combo này 250k nhé
    ------------------------------
    Điểm cộng: là tất cả những gì mình đã khen ở trên

Điểm trừ: mình nghĩ điểm (-) duy nhất là giá cả ! Sẽ khiến nhiều người chùn chân

Đôiđũa
    Núi, trustme_vi, VyBửu and 9 others đã cảm ơn nội dung này.

trungthong87 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Đang ở
    HCM City
    Cứ đến đúng giờ là tất cả nhân viên đều múa hả bạn? Đang bưng đồ ăn hay đang lấy order cũng múa nữa hả? ^^!

Đôi đũa's Avatar
    Hi bạn, thời gian múa cố định ra sao mình không nắm rõ, chỉ thấy khi nhạc lên và nhân viên xếp hàng múa thì ai cũng ngừng ăn để xem. múa cũng nhanh lắm nên chờ đồ ăn hay order chậm xíu cũng không sao, hehe.

PoCapDen Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    1 cái lẩu thì giá là bao nhiêu vậy bạn?

Mây Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Mình ăn ở đây roài, thức ăn ngon, phục vụ good...còn múa thì cũng bình thường thoai à, mí em nhân viên múa giống như tập thể dục vại á, haha...

evaasuka's Avatar
    evaasuka Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    hèn chi có lần thấy nhân vien đứng múa tường SN của khách nào hay có nguoi đặt trước Tính ra 4 người ăn phãi 650-700k mới no thì hơi bị chát

Đôi đũa's Avatar
    "chát" chút nhưng ăn được nồi lẩu tươi ngon và tốt cho sức khoẻ thì tại sao không nhỉ?! hihi

Noodle's Avatar
    Noodle Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Đang ở
    HCM
    mình thích ăn chỗ này, vịt quay và mì xanh rất đáng để thử khoảng 150k/ng mình nghĩ là no r. nước lẩu dùng miễn phí, sau đó gọi thêm các món ăn kèm, bạn thích thì gọi combo rau/ nấm/ thịt các loại, k thì thích món nào gọi món đó, theo mình nhớ thì sau 2 đợt bão giá thì MK vẫn chưa tăng giá '__' [k biết trong tương lai có hay k hehe] có vài món tăng thui à. theo mình thì nước chấm rất ngon
    khoang 1 tiếng hay 2 tiếng sẽ có màn múa tập thể ^^ đặc biệt mình ấn tượng với đoạn quang cáo của nhà hàng, các bạn nên xem thử =]]

Kanye Mập Nhỏ's Avatar
    Kanye Mập Nhỏ Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Đang ở
    tửu cốc
    nhìn hình ngon vãi thích mí kiểu như lày , xá xíu dịt quay đại loại thía =p~ ôi ôi ...

Đôi đũa's Avatar
    Thanks Noodle đã cho biết thêm thông tin là 1-2 tiếng moi múa 1 lần nhé. Vì bạn mình nói tầm 45ph là múa 1 lần. TVC quảng cáo cũng thú vị nhưng lo ăn nên chỉ xem 1 lần thôi

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 35/35

Tag của Chủ đề này