HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

CUỘC THI VIẾT REVIEW ĂN UỐNG

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 20/20
Kết quả 1 đến 10 của 20
Like Tree1Cảm ơn

[Review] Hủ Tiếu Sa Tế Tô Ký món ngon Q.6

zushop10 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:29

Cấp bậc

[Review] Hủ Tiếu Sa Tế Tô Ký món ngon Q.6

Địa Chỉ: 76A Cao Văn Lầu (ngã tư Cao Văn Lầu và Phạm Văn Chí) Q6

Tuần rồi lên diadiemanuong.com có thấy bài Report của bạn nào đó về hủ tiếu sa tế ở Q6 nên tò mò không biết nó ra sao mà thấy mọi người khen quá trời nên đã cùng bà xã và 2 người bạn không ngại mưa gió kiếm đến chỗ ăn cho bằng được ^^. Ban đầu khi tới quán thấy cũng hơi thất vọng vì quán nằm ở lề đường chỉ để khoảng 4 cái bàn và có lẽ do trời mưa nên ko thấy có khách nên nhìn càng hẩm hiu hơn nhưng không sao chủ yếu Ngon là chính mà ^^

Vô quán được ông chủ tiếp đón khá niềm nở mặc dù trời mưa vẫn ra dựng xe cho tụi mình thấy là thích rùi. Vì bà xã của mình ko biết ăn cay nên hỏi trước món này có cay không ông chủ bảo không cay xíu nào oki liền kêu 4 tô thưởng thức coi sao và thấy ngon và lạ miệng nên kêu thêm 2 tô bò viên và 2 tô hủ tiếu nữa no nóc lun thoải mái ra về ^^ lúc này thấy khách vô không có chỗ ngồi lun ^^!

Đánh Giá:

Hủ tiếu sa tế dạng sền sệt giống kiểu của hủ tiếu xào mùi vị lạ lạ có vị giống đậu phộng không cay xíu nào nhưng hơi lạt nên nêm thêm xíu xì dầu cho dễ ăn ^^, nước xốt có thêm thịt bò tái và lá xách mềm ngon 1 tô 30K

Hủ Tiếu Bò Viên ăn không ngon bằng hũ tiếu sa tế nước súp lạt nói chung không ngon bằng mấy chỗ khác mình từng ăn chỉ nên kêu thêm chén bò viên không vì bò viên ở đây làm bò viên ngon ^^ 1 tô 30K, chén bò viên 20K 4 viên bự có nước tiết nữa hình như 5K chén

4 người làm 8 tô ^^!

smtluoi's Avatar
    smtluoi Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:4,220
    Đang ở
    HCM city

Cấp bậc

Danh hiệu

Nhìn cái tô hủ tíu hơi chán, không thấy có chút gì sa tế hết Sa tế phải cay ăn mới ngon chứ, không cay thì làm sao gọi là sa tế :-?
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

huba's Avatar
    huba Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,269

Cấp bậc

Sate là 1 loại tưong nấu từ tưong đậu phộng, gốc từ Indonesia và Tàu, nếu chính gốc thì nó 0 cay đâu bạn.
    anhthaibk đã cảm ơn nội dung này.

Kanye Mập Nhỏ's Avatar
    Kanye Mập Nhỏ Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,155
    Đang ở
    tửu cốc

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi zushop10 Xem bài viết
    Ban đầu khi tới quán thấy cũng hơi thất vọng vì quán nằm ở lề đường chỉ để khoảng 4 cái bàn và có lẽ do trời mưa nên ko thấy có khách nên nhìn càng hẩm hiu hơn nhưng không sao chủ yếu Ngon là chính mà ^^..... lúc này thấy khách vô không có chỗ ngồi lun ^^!
    mơi mốt níu mềnh có mở quán ăn sẽ mời vợ chồng bác ra ăn mở hàng

evaasuka's Avatar
    evaasuka Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:5,059

Cấp bậc

Danh hiệu

Ý chỗ này là chỗ mình đi đâu cũng quảng cáo nè Vậy là cũng có bạn siêng đi check Gio chỉ ăn quán này , mấy quán khác ko thích = .
    À 1 tô hu tiu sate la duoc free 1 chén nươc tiết nha anh , ko co tinh 5k riêng đâu . Muh luc truoc 25k mới 2 tháng ko ăn lên 30k rồi ta @_@
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Kanye Mập Nhỏ Xem bài viết
    mơi mốt níu mềnh có mở quán ăn sẽ mời vợ chồng bác ra ăn mở hàng
    Hihi chắc lúc tới trời mưa quá nên chưa có ai ăn thui ^^

Bụng_Bự's Avatar
    Bụng_Bự Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Điểm:2,402

Cấp bậc

review có cần đóng watermark vây ko bạn
    bạn gái mình nói là,thương nhứt là cái bụng bự,bụng mà nhỏ là bị bỏ liền,bởi vậy phải ráng ăn để hok bị bỏ

lovequeen Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:37

Cấp bậc

Bữa nào fải check thử quán này xem sao... Mình hay đi ăn quán bên đường Gò Công Q5. Ở đó cũng khá ngon tô bự hơn bên này nhìu thịt hơn mà giá hơi cao 45k 1 tô ăn xog no lun. Có nai kho và sate nai thập cẩm nhưng ăn sate nai thập cẩm ngon hơn
    Hủ tiếu sate người hoa thì ko cay nước dạng sệt sệt như bò kho nhưng bùi bùi của đậu phộng có nước chấm dấm hay gì đó ai thik cay thì thêm ớt vào

bear00's Avatar
    bear00 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 2
    Điểm:6,313

Cấp bậc

Hôm trước có ghé ăn hủ tiếu sa tế ở Mỹ Tho, ăn xong mới thấy chỗ bên Phổ Quang thua xa quá.
    Còn chỗ này nghe tả thì có vẻ giống bên Phổ QUang
    Thay đổi vì cái gì, đến bản thân cũng ko hiểu được. Chỉ là cuộc sống ko cho phép ta đứng yên

Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Bụng_Bự Xem bài viết
    review có cần đóng watermark vây ko bạn
    ^^ thích đóng cho nó đẹp đó mừ

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 20/20

Tag của Chủ đề này