HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/6 123 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 60/60
Kết quả 1 đến 10 của 60
Like Tree67Cảm ơn

Review - cơm gà xối mỡ lão hương thân

xinhpeheo_lovely_k00l Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:39

Cấp bậc

Cool Review - cơm gà xối mỡ lão hương thân

Đây là 1st review mà mình viết, khai trương nick, mong bà con ủng hộ.

Địa chỉ: 402 Trần Phú, Phường 7 Quận 5 (đối diện cổng chính Đại Thế Giới).
    Hum nay cùng nhỏ bạn đi lang thang trên đường Trần Hưng Đạo thì con nhỏ bạn nói thèm cơm gà xối mỡ, nên 2 đưa mình tấp vào quán cơm gà Lão Hương Thân. Quán này lúc xưa ở số 36 Ngô Quyền, góc ngã tư Trần Hưng Đạo – Ngô Quyền, h dọn về bên Trần Phú đối diện Đại Thế Giới. Hồi đó tuần nào cũng đi với ba má đến, má mình vốn khoái món cơm gà ở đây mà.

Lúc đầu thì hơi bực vì đứng đợi mãi mà không ai tới giữ xe trong khi bụng thì đói meo. Có lẽ vì giữ nhiều quán (Tam Muội, cơm gà, …) nên lúc nào cũng phải đứng chờ, kêu 2-3 lần mới có người ra ghi thẻ. Nhưng vì ham ăn nên đành chờ vậy, đc cái ông chủ vui tính, đứng kêu phụ 

Bước vào quán thì gọi 2 dĩa, mình thì thích ăn đùi vì nó mềm hơn còn nhỏ bạn thì kêu cánh. Công nhận lâu rồi không ăn h ăn lại vẫn thấy ngon. Gà chiên giòn mà không gắt mỡ dầu, ai không thích ăn khô thì có thể dặn trước. Ở đây dưa cà cho hơi ít nhưng có thể xin thêm <free mà> .

Mình thích ăn cơm chiên ở đây, rời từng hạt chứ không dính thành cục đầy dầu như một số nơi. Vị thì vừa ăn với một số người có thể hơi lạt nhưng có thể dùng cùng nước tương vẫn không bị mất mùi vị áp chảo đặc trưng. Có điều cơm ở đây hơi mau nguội , nếu mọi người đến ăn thì nên đợi lúc ăn gần hết hãy kêu thêm cơm. Vì cơm hơi ít nên lần nào ăn cũng phải kêu cơm thêm, 1 người ăn trung bình 1 dĩa + 1 chén là đủ ^^.

Đặc biệt là canh rong biển ở đây rất nổi tiếng, lúc bưng ra nóng hổi bốc khói (vì lúc kêu thì mới nấu). Canh đậm đà mà không ngọt gắt, giá cũng ok, ~25k một tô chừng 2 người ăn.

Nói về không khí thì đây thuộc quán bình dân nên hơi ồn ào, cách phục vụ chắc chắn ko = nhà hàng sang trọng rồi, nhưng cũng ko đến nỗi tệ, nv đứng nhiều vị trí nên cần gì cũng dễ kêu Thêm 1 điểm cho chỗ mới này là sạch sẽ hơn hồi bên NQ, đc ngồi bàn cao

Giá cả ở đây thì khá mắc, 2 đứa ăn phải mất đến gần ~150k, 1 dĩa cơm gà + 1 cơm thêm thì cũng đã 45k~50k. So với sinh viên bọn mình thì đúng là hơi chát thật. Đúng là thời đại bão giá đi đâu cái gì cũng mắc. Nhưng tính lại so với chất thì cũng đáng, nhiều chỗ chỉ nửa giá nhưng ăn vào là thấy khác biệt liền.

Còn đây là ảnh 2 đứa chụp lại nè, vì chụp = đt nên không rõ lắm mọi người thông cảm:

Lúc ngồi chụp có vài người nhìn chằm chằm ngại ghê >"<

Còn đây là hình cái quán nè, hơi khó kiếm chút, mọi người nhìn kĩ chút sẽ thấ ngay :

evaasuka, lou1411, PoCapDen and 11 others đã cảm ơn nội dung này.

evaasuka's Avatar
    evaasuka Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:5,038

Cấp bậc

Danh hiệu

Chỗ này hình nhu co ai đó RV hay cảnh báo gi roi thì phải s
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    Chỗ này hình nhu co ai đó RV hay cảnh báo gi roi thì phải s
    ý, heo mới đọc xog nè, nhưng thấy không giống cảm nghỉ của mình, mình thấy miếng gà cũng to lắm mà, an cũng ngon nữa
    evaasuka, Phale041", Nghêu Hấp Sả and 2 others đã cảm ơn nội dung này.

mr.ericruan's Avatar
    mr.ericruan Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:83

Cấp bậc

hình như quán này khi xưa ở ngã tư Ngô Quyền với Trần Hưng Đạo thì phải ? sau này mới dọn qua Trần Phú. Nó không ngon như xưa nữa. hixx tiếc ghê.
    banhtrangnuongdalat đã cảm ơn nội dung này.

Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi mr.ericruan Xem bài viết
    hình như quán này khi xưa ở ngã tư Ngô Quyền với Trần Hưng Đạo thì phải ? sau này mới dọn qua Trần Phú. Nó không ngon như xưa nữa. hixx tiếc ghê.
    Nó đó bạn, có lúc mình cũng thấy vậy, nhu7g lâu lâu ghé ăn lại thì lại thấy ngon như thường
    evaasuka đã cảm ơn nội dung này.

Lydia's Avatar
    Lydia Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:3,589

Cấp bậc

...dời qua chỗ mới thì ng đj ăn hay bị cái tâm lí so sánh nên ít khi thấy ngon như hồi trước... cơ mà ăn quen rồi thấy cũng vậy àh...
    ...Lyd khoái ăn canh rong biển chỗ này nhứt trên đời... có lòng gà... mí bữa ăn có cật nữa mà bj h` hết thấy...
    ...dạo này ko đj học nữa nên ko đj đg đó... ít ghé... hồi cấp 3 hay ghé ăn dù nó mắk ơi là mắk...
    Phale041" đã cảm ơn nội dung này.
    .....................Beauty is in heart......................
    ................Not in face.............
    ♥¯º• …Lydia …•º¯♥

trungthong87 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:5,417
    Đang ở
    HCM City

Cấp bậc

gà xối mỡ giống như gà chiên giòn phải hem? Hay là để nguyên con xối dầu lên ^^!

Lydia's Avatar
    Lydia Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi trungthong87 Xem bài viết
    gà xối mỡ giống như gà chiên giòn phải hem? Hay là để nguyên con xối dầu lên ^^!
    ...cái hồi ở Ngô Quyền em thấy là gà luộc sơ... có cái thau dầu trên bếp... gác mí cái song qua... để gà lên đó xối xối cho dòn ák ss...
    trungthong87 đã cảm ơn nội dung này.
    .....................Beauty is in heart......................
    ................Not in face.............
    ♥¯º• …Lydia …•º¯♥

Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi Lydia Xem bài viết
    ...cái hồi ở Ngô Quyền em thấy là gà luộc sơ... có cái thau dầu trên bếp... gác mí cái song qua... để gà lên đó xối xối cho dòn ák ss...
    gà này la xối mỡ đó, đc xối nhìu lần rồi mới đem chặt, sau đó xối lại cho giòn, rồi măm măm, chứ ko phải gà luộc... ăn hoài nen thấy no' làm... hoc ke' mà hoc ko thành, chi bik nhiu đó àh... hehehe

wake_up1407's Avatar
    wake_up1407 bây giờ đang trực tuyến Ham ăn
    Điểm:249

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi trungthong87 Xem bài viết
    Lúc đầu mới vô SG nghe cơm gà xối mỡ tưởng tượng nó hấp dẫn, xung quanh miếng gà ướt ướt gia vị, ăn đậm đà...

Ai ngờ, sự thật phũ phàng là gà xối mỡ = gà chiên không tẩm ướp gì hết

Mà nói cho cùng thì cơm gà xối mỡ ăn dễ ngán, lần đầu được được, mấy lần sau thì ăn không vô từ cơm cho tới gà Giống KFC vậy, chả hiểu KFC ngon lành rứa gì mà đi chơi mấy đứa bạn toàn kéo vô KFC, ngán chết bà ="=
    trungthong87 and Lavie like this.

1/6 123 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 60/60

Tag của Chủ đề này