HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 26/26
Kết quả 1 đến 10 của 26
Like Tree1Cảm ơn

Quán Nem - giòn tanh tách nem cua bể (Nguyễn Thị Minh Khai)

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong bây giờ đang trực tuyến Trùm gần cuối
    Điểm:9,619
    Đang ở
    Heaven of Food

Cấp bậc

Quán Nem - giòn tanh tách nem cua bể (Nguyễn Thị Minh Khai)

Quán Nem

15E Nguyễn Thị Minh Khai
    DiaDiemAnUong.com- Nem rán là cách gọi của người miền Bắc, trong Nam mình thì thường gọi là Chả Giò.

Tui có nửa dòng máu Bắc Kì trong người vì cả nhà ngoại đều ngoài Bắc vào Sài Gòn lập nghiệp trước năm 75. Chính vì điều đó, món Bắc tui rành không thua kém gì món Nam, thậm chí có nhiều món tui ghiền lắm như giả cầy nè, chả cá Lã Vọng, và cả nem cua bể.

Nem đúng theo của bà ngoại ngày xưa, là vỏ được làm từ bánh tráng gạo chứ không phải như bánh bò bía ngọt như giờ, tui chúa ghét ăn cái đó, ngán lắm. Lớp bánh tráng đó cuộn nhân bên trong là thịt xay, cua gỡ, bún tàu, nấm mèo, lòng đỏ trứng, cà rốt bào nhuyễn, thêm hành tỏi xay và gia vị. Sau khi được cuốn khéo léo, những cuốn nem được đem chiên ngập dầu đến khi vàng rộm, thơm phưng phức. Nhờ bánh tráng mà nem giòn tan, nhân dậy mùi cua bể...chời ơi..tả hồi nữa là có ướt bàn phím mất.

Nem ngon, còn phải nhờ vào nước chấm chua ngọt, phải pha sao cho thật vừa miệng: Mặn, Ngọt, Chua, Cay, kèm theo rau thơm và bún.

Hôm trước tình cờ xem Tivi thấy giới thiệu quán Nem trên 15E Nguyễn Thị Minh Khai. Nhìn cách chế biến đúng như nem ngày xưa, chứ không có nhồi nhét nhân toàn khoai môn nhão nhẹt như những chỗ khác. Vác xác lên đó ăn thử, quả là tui hài lòng với chất lượng ghê. Bánh tráng rất đặc biệt, bọc nhân 1 cục vuông ú nụ. Trong nhân có đủ tôm, cua, thịt, giá, hành, bún tàu. Để đảm bảo chất lượng, khi khách order mới đem chiên, nên ráng chờ hơi lâu. Đĩa nem đem lên, nhân viên sẽ dùng kéo cắt làm 4 nghe rôm rốp. Ôi, ngon cực kì.

Tuy nhiên, khen cho món nem, thì điểm trừ lại dành cho nước chấm vì nó hơi nhạt hix, tui là dân pha nước mắm mà, ăn vô cái cụt hứng liền. =.='

Ngoài Nem rán thì ở đây còn Bún chả, tức bún thịt nướng của người Bắc íh. Tui không thử món đó, vì không thích. 2 món thôi nhé, tui thích vậy vì nhà hàng càng ít món, càng chú tâm vô chất lượng món ăn, chứ búa lùa xua thì không hay bằng.

Nguồn: Milky Baby - DiaDiemAnUong.com

Đĩa này là 2 cục, 1 cục là 32k.

Tô nước mắm chà bá vậy nè, trong đó có đu đủ xanh xắt mỏng, nhạt nhếch, bùn ghê.

Hôm nào mua cua về gỡ làm 1 bửa đãi cả nhà ăn cho sướng miệng hí hí.

DiaDiemAnUong.com

pund đã cảm ơn nội dung này.

zenkiheero Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:117

Cấp bậc

Hic quán này bán đắt lắm. 1 phần cho 1 người: gồm ít bún + 1 cục nem đó là hơn 40k luôn. Mà ở đây chỉ có mỗi 2 món là nem cua bể và bún chả thôi. Chế biến cũng lâu nữa.

raphaeldinh91 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:9
    ở bên cv Hoàng Văn Thụ có 1 quán bún chả HN đó mình thấy quán đó ngon hơn

justdnn Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:9
    Mình thấy giá vậy cũng ok cho khu Q1, Dakao òi ^^. Ăn 2 lần, lần nào cũng no ứ hự á , gọi 1 phần à, mờ nói chung sức con trai ăn thì gọi thêm bún là no ngay

doanngochieu Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:13

Cấp bậc

Quán này ăn được, khá sang trọng => giá ko hề rẻ. Mình thấy nếu muốn ăn bún chả thì ra chỗ Phạm Văn Hai - Hoàng Văn Thụ ăn ngon mà lại rẻ hơn nhiều

Lavie Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:642
    Đang ở
    HCMC

Cấp bậc

Nem Bắc ăn chán bỏ xừ, nhân cứ bời rời ko được chặt, mùi cũng chả thơm. Chỉ thích chả giò SG ăn tại nhà, thơm, ngon, nhân chặt, mùi bánh tráng cũng thơm nữa.

mimi1410 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:5
    bạn là người Bắc ít nhìu cũng hĩu đc nước chấm ngoài đó muh,thật ra lúc ra Hà Nội ăn mình cũng thất vọng về nước mắm khi ăn bánh tôm lắm nhưng đi đâu cũng thấy pha như vậy,chắc là đặc trưng ăn uống của người Bắc thui muh ^^

Nghêu Hấp Sả's Avatar
    Nghêu Hấp Sả Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:677
    Đang ở
    TpHCM

Cấp bậc

Quán này một lần cho mãi mãi !
    http://www.facebook.com/DiaDiemAnUon...81587211868647

Các bạn chú ý khi đến quán Nem Cua Bể 15E NTMK :

+ Sau khi gọi món xong , các bạn hãy quay sang anh bồi xác định lại số phần ăn mình vừa gọi để không rơi vào hoàn cảnh giống mình nhé !
    + Số là khi gọi món Nem xong , mình hỏi anh bồi còn món nào khác , và đc trả lời là quán chỉ có 2 món chính là Nem cua bể & Bún chả HN . Món Bún chả thì ...mình từng ăn ở HN rùi nên ko mún gọi nữa , quay qua hỏi gf thì nàng bảo gọi 2 phần nem được rồi , tiếp đến mình bảo rõ ràng với anh bồi là "CHO 2 PHẦN NEM" , thế mà tự dưng lại bưng ra đĩa gọi là "Bún chả HN" =,= (2 người mà phải ăn 3 phần) =,=!

pochacco's Avatar
    pochacco Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:147

Cấp bậc

quán này mình ghé ăn được 2 lần, nem ngon lạ miệng, ăn 2 người kêu thêm bún là được vì 1 cái nem ăn 2 người là vừa. Giá cả vậy cũng được. Ai đã chán hương vị của bún chả Hà Nội, ko thích hương vị ngọt của bún chả giò miền nam thì có thể ăn thử món Nem cua bể này ko quá ngấy như bún chả cũng ko quá ngọt như bún chả giò, nói túm lại là cũng tạm ổn. Nhưng có đều chờ hơi lâu. Vào quán chỉ nên ăn nem đừng ăn những món khác dở lắm. Bữa nọ kêu thử bún riêu ăn còn thua quán bình dân lề đường.

meomapuvn's Avatar
    meomapuvn Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,665

Cấp bậc

quán này ăn đc nhưng nước chấm khong ngon

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 26/26

Tag của Chủ đề này