HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

2/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/31 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 31/31
Kết quả 11 đến 20 của 31
Like Tree20Cảm ơn

[Preview] BÒ TƠ XUÂN ĐÀO - Củ Chi

sorry_idonotcare Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:197

Cấp bậc

Quán này đông khách phần lớn nhờ 1 đặc điểm là "kg chém, dù đi xe gì,người ở đâu? nổi tiếng hay ko. thì vẫn 1 giá" nên thường khách xa đến thường ghé vào. Vì ngại tình trạng chặt chém

Và 1 phần là vì ăn cũng "hơi ngon" nên vào chủ nhật quán rất đông, bao nhiêu xe cũng chứa được

À ở đây có bán bò tươi mua về nữa đó, phía trước quán có cái xe luôn

kurobo Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:169

Cấp bậc

ở đây có lòng bò nướng ăn 1 lần là ghiền ^^

nguyenkpt's Avatar
    nguyenkpt Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:495
    Đang ở
    Phú Nhuận - HCMC

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi trungthong87 Xem bài viết
    Quán này nổi tiếng ở Củ Chi lắm nè. Lâu lâu ba mình hay chạy lên đây mua về ăn.

@bé Lười: bò tơ là bò được 5 tháng tuổi, lớn hơn con bê 1 chút. Bò tơ nổi tiếng tại Củ Chi chắc vì chỗ đó có nhiều lò mổ bò. Bò đang tuổi dậy thì mang đi mổ liền. Ngoài ra chắc cũng còn yếu tố thức ăn và môi trường sống
    ở Củ Chi thì có khá nhiều quán bò tơ ngon mà giá thì mềm hơn Xuân Đào, hôm bữa mình đi ăn quán Kim Phụng dĩa bò luộc 120k chắc nhiều gấp rưỡi dĩa trg hình chủ thớt. Bò tơ Củ Chi đc nuôi theo kiểu như "gà thả vườn" + chất lượng cỏ rất tốt do đc trồng trên đất màu mỡ nên chất lượng thịt ngon!
    evaasuka đã cảm ơn nội dung này.
    Niềm tin và hy vọng không tự nhiên mất đi - Chính ta từ bỏ nó mà thôi

babysumo's Avatar
    babysumo Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:131
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam

Cấp bậc

Ra bò tơ Xuân Đào thì nên thử 3 món thôi : Bò luột cuốn rau rừng, Bò nhúng dấm và Bò tơ nướng mọi, lòng bò thì chưa thử, ngoài ra món cháo dựng bò cung ok lắm. Còn lại ko nên thử, nhất là món lẩu (dở tệ còn mắc nữa chứ). Và một điều cực kỳ quan trọng: từ 18h30 trở đi là bắt đầu hết món, ai muốn ra đó thưởng thức thì có mặt lúc 16h hay 17h là ok, ra trễ thì rau cũng hết huống chi bò.
    Hum 3/9 vừa rồi, dắt cả nhà 12 người ra ăn, có mặt lúc 6h mà cái gì cũng hết. Chỉ còn 3 món: bò luột, cơm cháy, và lẩu. Kêu 9 dĩa bò luột mà thịt thì toàn miếng mỡ, rau thì lèo tèo mấy cọng [xà lách cũng ko có], mấm nêm cũng hết, ức chế... (95k/dĩa). 4 phần cơm cháy ăn với bò kho: bò kho thì mặn và mở quá trời, cơm cháy cũng chả ngon gì (110k/phần). Cuối cùng là 3 lẩu (220k/phần thì phải) ... ta nói còn thua mấy cái lẩu 60k trong thành phố, lỏng bỏng mấy miếng thịt, nước lẩu chả có mùi vị gì.... Bữa đó tính bill hết 2tr hơn mà chả ăn đc, bực bội

Trích dẫn Gửi bởi trungthong87 Xem bài viết
    Quán này nổi tiếng ở Củ Chi lắm nè. Lâu lâu ba mình hay chạy lên đây mua về ăn.

@bé Lười: bò tơ là bò được 5 tháng tuổi, lớn hơn con bê 1 chút. Bò tơ nổi tiếng tại Củ Chi chắc vì chỗ đó có nhiều lò mổ bò. Bò đang tuổi dậy thì mang đi mổ liền. Ngoài ra chắc cũng còn yếu tố thức ăn và môi trường sống
    Bò tơ là bò đến tuổi biết yêu mà chưa kịp yêu đã bị lên dĩa ... ôi còn gì đau khổ bằng
    Lần sửa cuối bởi babysumo, ngày 07-09-2012 lúc 06:57 PM.
    bear00 đã cảm ơn nội dung này.

convitcon85's Avatar
    convitcon85 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,168
    Đang ở
    Sài gòn

Cấp bậc

Nói chung là ngon,nhưng cái thực đơn ko có giá là ko khoái rồi Giống kiểu mấy quán chặt chém quá

sorry_idonotcare Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi convitcon85 Xem bài viết
    Nói chung là ngon,nhưng cái thực đơn ko có giá là ko khoái rồi Giống kiểu mấy quán chặt chém quá
    quan nay dong khach 1 phan la do ko chat chem do ban 100% luon ko chem

autumn88's Avatar
    autumn88 Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:52

Cấp bậc

Smile

Quán này điểm cộng là: ăn ngon, không chém, nhân viên phục vụ tốt.
    Tháng trước nhóm mình đi lúc 14g ko đông khách lắm, có một em phục vụ riêng nhiệt tình. Còn xẻ dùm trái dưa hấu của nhóm mình mang theo . Lúc ra về mình mua bò tươi giá là 190k/1kg.
    Điểm trừ: Nhà vệ sinh (cái này mình rất quan tâm khi đến các quán ăn), món lẩu thì ăn ko bằng lẩu bò Hai Châu nhưng ko đến nỗi dở, và đặc biệt là ko phải lõng bõng vài miếng thịt, và thực đơn ko có giá nên mới đầu hơi e ngại.
    Nói chung là nếu có dịp đi ngang thì vẫn sẽ ghé quán ăn cho đỡ thèm
    babysumo đã cảm ơn nội dung này.

laquangphu Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:16

Cấp bậc

Bò ở khu này ngon vì toàn là giống bò ngoại D

ngoc_fanclub's Avatar
    ngoc_fanclub Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:81

Cấp bậc

nhà mình thì hay ăn hồng đào,gần hơn ăn cũng đc,không gian cug đc,nhân viên nhiệt tình,
    mỗi lần đi ăn toàn phục vụ nữ bế e bé cho chị mình tâp trung chuyên môn
    đi vào trong củ chi cũng nhìu quá bò ngon nưa phía đường nguyễn thị rành và hướng về long an

vius2607 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:20

Cấp bậc

Quán Xuân Đào mình cũng có ghé một lần nhưng ấn tượng không tốt lắm. Chắc do khung cảnh làm thấy đồ ăn ko good lắm. Hôm bữa lên google search thấy ở Bình Thạnh có quán Cù Đất bán Bò tơ Củ Chi ngon lắm. Mình cũng đến đó ăn thử cũng rất ok. Dường như chủ quán người Củ Chi nên thấy bán nhiều món Củ Chi lắm.

Giá cả cũng rất phải chăng. Hôm bữa mình ăn Bò tơ hấp cuốn bánh tráng - Bò tơ nướng y - Bò kho sả cơm cháy - Cháo dựng bò cũng hết khoảng 120k/người thôi.

2/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/31 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 31/31

Tag của Chủ đề này