HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 31/31
Kết quả 1 đến 10 của 31
Like Tree20Cảm ơn

[Preview] BÒ TƠ XUÂN ĐÀO - Củ Chi

vttkien.pro Đang Ngoại tuyến Còi xương

[Preview] BÒ TƠ XUÂN ĐÀO - Củ Chi

Địa chỉ: Quốc lộ 22, Thị trấn Củ Chi.
    Các bạn đi Quốc lộ 22 hướng về Bến xe Củ Chi, khi chỉ còn cách Cầu vượt Củ Chi khoảng 1.5km thì nhìn tay phải có 1 tấm bảng Bò tơ Xuân Đào khá to. Chạy lên tiếp khoảng 50m thì rẽ phải vào 20m thì nhìn thấy ngay bên tay phải Quán ăn Xuân Đào. (các bạn sẽ gặp quán Hải Yến bên tay trái trước)

Hôm nay vttkien.pro có chuyến đi công tác cùng cơ quan xuống Củ Chi, khi xong việc trên đường về cô trưởng đoàn đề nghị đưa xe vào quán Bò tơ Xuân Đào ăn trưa. Mình chưa ăn bao giờ nên được dịp ăn quán mới là thích rồi!

Điểm cộng cho quán: Do khu vực này địa chỉ chỉ toàn khu phố, tổ... không có số cụ thể nhưng quán nằm ở vị trí không quá khó tìm (mình hướng dẫn đi ở trên). Quán có diện tích rộng rãi, bãi đậu xe đủ cho hơn 10 xe 7 chỗ vào cùng lúc, mát mẻ.

Điểm trừ: Ngay lúc mình đi WC nam hok có nước... tiếp theo là thực đơn hok báo giá

Sau đây là nội dung chính cần "bình loạn". Như các bạn đã thấy tên bài viết là quán bò tơ nên ở đây chủ yếu là các món ăn về bò tơ Củ Chi. Đặc sản Củ Chi đấy!
    Cô trưởng đoàn gọi cho đoàn 3 món là: bò luộc cuốn bánh tráng, cơm cháy bò kho xả, cháo dựng bò đậu xanh. Tí xuống dưới mọi người xem ảnh nhé!
    Bàn về món Thịt bò luộc cuốn bánh tráng: một đĩa rau thật to với đủ loại rau (như là rau ở quán Hoàng Ty dọn ăn kèm với thịt heo luộc vậy), đĩa thịt bò luộc xắc miếng dày chừng 2 ly. Lúc ăn theo mình thấy vị ngậy đặc trưng thịt bò, mềm nhưng vẫn có độ dai nhất định, có miếng vẫn còn nguyên da ăn dai dai nhưng không dai bằng da thịt heo tộc. Cuốn với rau sống, dưa leo và chấm mắm nêm hoặc mắm con tôm (kiểu mắm của Huế). Một chữ thôi... Ngon!
    Món thứ hai là Cơm cháy bò kho xả: Người ta dọn ra một đĩa đường kính chừng 20cm, miếng cơm cháy dày độ 5 ly, tròn đều chiếm toàn bộ diện tích dĩa. Một thố thịt bò kho xả nóng hổi. Vị nước kho đậm đà, miếng thịt bò kho vừa chín đều, thấm gia vị, thơm lắm! Khi ăn chung với cơm cháy mình cảm nhận được sự kết hợp đặc biệt giữa thịt bò kho béo ngậy, đậm đà với miếng cơm cháy giòn tan... À còn chưa kể là rau ăn sống ăn kèm nữa chứ. Rau ăn chung món này là rau muống bào, thân chuối bào...
    Món cuối cùng mình được thưởng thức là Cháo dựng bò đậu xanh: Nghe tên khá lạ! Món này trước hết là cháo nhưng không chỉ nấu gạo mà còn có củ khoai mì (đặc sản của Củ Chi), bí đỏ, đậu phộng. Món này được nấu bằng nước dùng xương bò nên là béo lắm á! Theo mình thấy là vị hơi mặn tí nhưng mà vẫn ngon bở sự kết hợp giữa nước dùng xương bò, thịt bò và khoai mì, bí đỏ...

Về giá cả thì mình chỉ hỏi được giá 1 phần thịt bò luộc cuốn bánh tráng là 95k/phần. Phần đó chỉ đủ cho 2 người ăn. Mọi người có dịp thì đi Củ Chi thì ghé quán thưởng thức thử và comment thêm nhé! Giờ mời mọi người xem ảnh.

Khuyến cáo: Mấy món ăn mình được thưởng thức nhiều chất béo. Khuyến cáo những anh chị các bạn đang trong giai đoạn giảm béo suy nghĩ kỹ trước khi ăn.^^

Thực đơn chả báo giá gì hết trơn!!!Còn mấy món khác ngoài thịt bò.

Thịt bò luộc cuốn với bánh tráng và mắm nêm đây! Nhìn hấp dẫn lắm chứ!

Rau sống ăn kèm tươi ngon cho những bạn thích ăn rau.

Mình chuẩn bị 1 cuốn nè!Like this!

Món này là Cơm cháy bò kho xả.

Món Cháo dựng bò đậu xanh.
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    smtluoi, trungthong87, evaasuka and 9 others đã cảm ơn nội dung này.

smtluoi's Avatar
    smtluoi Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Đang ở
    HCM city
    hok ăn bò nướng huh bạn mà vẫn ko hỉu sao cứ nhắc đến bò tơ là nghĩ tới Củ Chi :-? đâu phải có mình Củ Chi nuôi bò :-?
    evaasuka đã cảm ơn nội dung này.
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

trungthong87 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Đang ở
    HCM City
    Quán này nổi tiếng ở Củ Chi lắm nè. Lâu lâu ba mình hay chạy lên đây mua về ăn.

@bé Lười: bò tơ là bò được 5 tháng tuổi, lớn hơn con bê 1 chút. Bò tơ nổi tiếng tại Củ Chi chắc vì chỗ đó có nhiều lò mổ bò. Bò đang tuổi dậy thì mang đi mổ liền. Ngoài ra chắc cũng còn yếu tố thức ăn và môi trường sống
    smtluoi and Casa like this.

evaasuka's Avatar
    evaasuka Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Trích dẫn Gửi bởi smtluoi Xem bài viết
    hok ăn bò nướng huh bạn mà vẫn ko hỉu sao cứ nhắc đến bò tơ là nghĩ tới Củ Chi :-? đâu phải có mình Củ Chi nuôi bò :-?
    Anh nghĩ chúng ta co thể đầu tư quảng bá bò tơ Củ Chi ngang tầm bò Kobe , làm rạng danh nước nhà :-? Chỉ cần có em là ok
    Thèm bò
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

convitcon85's Avatar
    convitcon85 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Đang ở
    Sài gòn
    quán này em đi rồi...khuyết điểm đúng là menu ko có giá.mặc dù giá ko cao và món ăn ngon.nhưng cũng lam ng ta ngại lắm

macchiato's Avatar
    macchiato Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    lâu lắm rồi ko ăn ở đây, hồi xưa thì 1-2 tháng nếu ko xuống quán ăn thì cũng nhờ người này người kia mua về dùm

vttkien.pro Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Mình được mấy cô trong đoàn bao nên mấy cô kêu gì thì ăn theo à! Đâu có ý kiến được. Hi!

anchoisaigon's Avatar
    anchoisaigon Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Có ai biết quán ăn hay nhậu nào bán món cơm cháy kho quẹt sệt sệt ko , về cần thơ với cao lãnh ăn món đó giờ bị ghiền rồi . Đang kiếm món đó để ăn .

candywen2510 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    chỗ này bên mình có nhóm đi ăn rồi nè, mà họ xấu quá trời, ăn xong về chẳng thấy nói năng gì cả,thực đơn không có giá cũng hồi hộp hen, nhỡ nhầm mấy quán có gắn máy chém là tiu,

DELTATONI Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Quán này khuyết điểm là không có giá nhưng giá khá mềm. Đợt Giổ Tỗ vừa rồi nhóm mình đi gần chục người gọi Bò luộc, Da Xào Nghệ, Nhúng Dấm, Cháo, Nướng, Cơm Cháy (mỗi thứ 02 phần) + nước uống khăn lạnh. Ăn no nê nhưng mỗi người khoảng 120k. Rẻ hết hồn. Năm nào đi Tây Ninh chơi về cũng ghé đây

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 31/31

Tag của Chủ đề này