HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

CUỘC THI VIẾT REVIEW ĂN UỐNG

1/7 123 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 69/69
Kết quả 1 đến 10 của 69
Like Tree9Cảm ơn

Ốc Thảo - khám phá hàng ốc sáng ở quận 4...

joey_yeoj Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,216

Cấp bậc

Ốc Thảo - khám phá hàng ốc sáng ở quận 4...

mình đọc ở kenh14.vn thấy hay hay nên update cho mọi người nè..
    Ở đây có bạn nào từng đi ăn ốc buổi sáng chưa nhỉ?

Địa chỉ: hẻm 273 Hoàng Diệu, đối diện chung cư H2 nhé. Đầu hẻm là cái chùa và tiệm bánh Hỷ Lâm Môn, nhìn vào hẻm thấy cái bảng nhỏ tên Ốc Thảo là chính xác đấy.
    Hướng dẫn đường đi:
    Đi đường Nguyễn Thái Học, wa cầu Ông Lãnh, wẹo trái, đi 1 đoạn thấy tiệm bánh Hỷ Lâm Môn thì wẹo cái hẻm kế bên, chạy zô chút là thấy cái biển ốc Thảo liền.
    Hàng ốc khá đặc biệt này nằm trong một con hẻm nhỏ trên đường Hoàng Diệu – quận 4, chỉ bán từ 7h sáng đến tầm 6, 7h tối là hết sạch ốc. Chị chủ quá là một đầu mối giao hải sản nên thường đi chọn hàng tầm 2, 3h sáng. Trước khi bỏ hàng cho các con buôn lẻ, chị thường chọn ra một số hải sản tươi ngon nhất của buổi chợ để dành chế biến, phục vụ khách đến quán nhỏ của mình. Đó là lý do vì sao ốc ở đây luôn tươi ngon mà giá lại “sỉ” như vậy đấy.

Được nghe tiếng về quán ốc của chị nhiều và từ rất lâu nhưng đến khi chính mình đi thực tế, tớ cũng không khỏi bất ngờ về sự ngon, rẻ cũng như sự nhiệt tình, vui vẻ, chu đáo của bà chủ này.

Giá hải sản ở đây rẻ không thể tả, trung bình từ 7k đến 25,30k/ phần. Giá cao nhất cũng chỉ là 40k – 50k cho một em cua to bằng bàn tay (cua thịt hoặc cua gạch, tùy sở thích của khách và tình hình nguồn hàng của ngày hôm đó).

Menu nhiều món “bung bít”, chắc chắn nếu chỉ qua một lần ăn,bạn không thể nào nếm thử được hết các loại ốc ở đây đâu. Và hơn nữa, với cái ngon, cái rẻ, sự vui vẻ, nhiệt tình của quán, bảo đảm bạn sẽ phải quay lại rất nhiều nhiều lần…

Ốc mỡ con to và tươi giòn, xào me hoặc cháy tỏi đều ngon cực.

Ốc dừa xào bơ cay, rang muối ớt hoặc đơn giản chỉ là xào xả ớt cũng ngon. Một món làm khá nhanh, có thể gọi để ăn nhâm nhi trong khoảng thời gian trống ngồi chờ phục vụ các món khác.

Nước mắm chấm vừa ăn. Và đặc biệt là món muối tiêu tắc (quất) pha sẵn bằng công thức riêng đặc biệt của chủ quán. Ngon mê ly luôn nhá…

Một dĩa thập cẩm: sò điệp nướng trứng cút + sò lụa nướng mỡ hành. Chỉ 20k!

Trứng cút tươi được tách vỏ, nướng chín cùng con sò điệp, thêm một tí mỡ hành và đậu phộng rang giòn…

Hàu tươi béo ú, chỉ 10k/ con. Ăn sống chấm mù tạt, nướng mỡ hành hay phô mai… đều bổ dưỡng.
    Khá nhiều món xào với rau muống tùy theo sở thích của bạn.

Điển hình là ốc giác hoặc sò lụa như trong hình.

Có thêm tí tóp mỡ thơm thơm, giòn giòn và thấm đều gia vị….

Để thưởng thức tất cả các món ngon với cái giá đúng teen như trên, các bạn cứ đến hẻm 273 Hoàng Diệu, đối diện chung cư H2 nhé. Đầu hẻm là cái chùa và tiệm bánh Hỷ Lâm Môn, nhìn vào hẻm thấy cái bảng nhỏ tên Ốc Thảo là chính xác đấy.
    munevil, Núi, sweetcandy8x and 5 others đã cảm ơn nội dung này.

rachel_pham's Avatar
    rachel_pham Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:28

Cấp bậc

bạn ơi, cho dchi cụ thể đi há.

greenwind007's Avatar
    greenwind007 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:584

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi rachel_pham Xem bài viết
    bạn ơi, cho dchi cụ thể đi há.
    cuối bài nè bạn
    hẻm 273 Hoàng Diệu, đối diện chung cư H2 nhé. Đầu hẻm là cái chùa và tiệm bánh Hỷ Lâm Môn, nhìn vào hẻm thấy cái bảng nhỏ tên Ốc Thảo là chính xác đấy.

nuni1605's Avatar
    nuni1605 Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:72

Cấp bậc

nhìn ngon wớ ... chẹp chẹp... quyết định mai đi thử lun.. heheh....

Điểm:

Cấp bậc

273 Hoàng Diệu, đối diện chung cư H2 nhé. Đầu hẻm là cái chùa và tiệm bánh Hỷ Lâm Môn, nhìn vào hẻm thấy cái bảng nhỏ tên Ốc Thảo là chính xác đấy. ...chạy vào chừng 2,3 căn..quán bên tay phải..đi trước 6h nha bn..bua 6h30 minh tới đóng cữa òi

Bảo Ngọc Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:56

Cấp bậc

nãy giờ mình ngồi tìm link của bài này, giờ thấy rùi. chút nữa đi mum mum liền. kaka. thanks DDAU nha

little_duck_318 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:708

Cấp bậc

đánh dấu mốt gé thử

Điểm:

Cấp bậc

hum bữa đi học về nhà thay quần áo chạy qua tới quận tư 6h hết bán..

nhoc.meow Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:665

Cấp bậc

Cái địa chỉ hình như hok được chính xác lắm! Vì chung cư H2 nằm bên phía tay phải cầu Ông Lãnh, còn cái hẻm chỗ wán này nằm phía tay trái.
    Hôm bữa mình theo địa chỉ, đi tìm mún chết lun! Sau đó đi ăn hủ tiếu xương ở khu vực này thì vô tình phát hiện wán ốc này!
    Đường đi cụ thể là đi đường Nguyễn Thái Học, wa cầu Ông Lãnh, wẹo trái, đi 1 đoạn thấy tiệm bánh Hỷ Lâm Môn thì wẹo cái hẻm kế bên, chạy zô chút là thấy cái biển ốc Thảo liền.
    Đúng là thường hết trước 6h30. Mình đi 3 lần đều bị hết! ^.^

boo
    boo Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:12
    Mình ăn rùi, theo cá nhân mình thì thấy có ngon j đâu mà mương 14 khen ta, hôm đó đi ăn cũng không đông lắm mà sao phục vụ chậm thế, quán nhỏ xí nên hơi nóng...Kêu 2 hàu phô mai, xém ói vì tanh quá, chỉ có cái vỏ nóng còn 2 con hàu thì hơi ấm mới ghê chứ(vì nướng ko kĩ+có mùi ươn), hôm đi ăn ốc bên Nguyễn Thiện Thuật giao ĐBP mình cũng gọi món này và ăn rất ngon chứ đâu có tanh như dzị, thực đơn ốc Thảo tăng lên 10 - 15 cho một số món rùi, trước khi xăng tăng giá nữa cơ, chỉ 2 tháng sau khi mương 14 đăng, mình ghé thử đã thấy giá như dzị rùi...Chỉ có gỡ gạc lại được bằng sò điệp trứng thui...Xui xẻo ăn nhằm đồ ươn, từ đó tới bây giờ không ăn ốc được..=.='!

1/7 123 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 69/69