HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

Kết quả 1 đến 10 của 10
    tkblack's Avatar
    tkblack Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Đang ở
    Fishing Group

Nhà hàng hải sản Tân Hào Phong

Nhà hàng hải sản Tân Hào Phong(tên cũ là Hào Phong )

Đây là một nhà hàng do một gia đình người hoa mở , lúc đầu nhà hàng này có nguồn ngốc từ một tiệm ăn nhỏ , do toàn là người gia đình làm nên tiệm ăn này ngày càng phát triển và trong 10 năm đã thành lập thành nhà hàng Hào Phong (tên đầu tiên), lúc mới thành lập nhà hàng này rất vắng khách có thể nói là đêm nào cũng dư rất nhiều bàn và ít ai vô đặt bàn và đám cưới , sau một thời gian ông chủ ở đây đã mời một ông thầy phong thủy về côi và đã đặt lại tên là Tân Hào Phong đó mấy bạn.( Nguồn từ một số người lớn tuổi sống gần đó)
    Trong nhà hàng này chủ yếu là bán về các món hải sản theo phong cách HongKong và Trung Quốc , Giá cả của nhà hàng này tương đối là trung bình so với các nhà hàng khác ( như Ngân Đình, HongKong ,Hoàng Thành ), trong nhà hàng này có bán từ sáng tới tối .Buổi sáng nhà hàng này bán điểm tâm ăn cũng ngon lắm không thua gì mấy nhà hàng khác , còn trưa tới tối thì chỉ phục phụ các món ăn cho gia đình , tiệc cưới , họp mặt ………
    Mình là một khách quen thuộc trong nhà hàng này vì gia đình thường hay tổ chức tiệc trong đây , theo mình nghỉ nhà hàng này ăn cũng rất ok , vì giá cả vừa túi tiền ( cỡ 50 ngàn tới 300 ngàn, không tình mấy món bào ngư , vi cá nha ) còn hải sản thì tươi ( tại kế bên cửa có nguyên khu chứa hải sản tươi sống ), đủ hết các loại hải sản: bào ngư ,tôm , cua , cá , sò mai ………..nói chung những món gì liên quan đến hải sản là đủ hết ah . Còn nước uống thì như những nhà hàng khác nên không cần giới thiệu nhiều

Đây là một số hình ảnh về nhà hàng này:

Sau đây mình sẽ giới thiệu các món ăn nổi tiếng mà thấy mọi người thường hay kêu:
    Tôm càng xào kiểu nhật , gà chiên dòn ,thố hải sản , tôm làm 3 kiểu , Cua lột hoàng kim , canh( cài này mình khoái nhất , bạn có thể order trước nguyên liệu nấu ), bào ngư dồn thị cá ( nếu mình ghi sai tên bạn cho mình xin lỗi nha tại mình cũng không thuộc tên lắm , với lại có nhiều món không có trên menu mình phải nói tên cho mấy người ghi phiếu ăn biết ).

Hình ảnh về món ăn mình sẽ up sau vì mấy hình chụp trong mấy bị thằng em xóa mất , mình sẽ đi chụp lại mong các bạn thông cảm

Địa chỉ nè : 314 trần phú , phường 8 , quận 5 , TPHCM
    RẢNH NÊN LÀM GÌ , TỐT NHẤT LÀ ĐI FISHING , VỪA TỒN ÍT TIỀN VỪA ĐƯỢC CẢM GIÁC

little_duck_318 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    hùi đó đầy tháng thằng em làm ở đây đồ ăn ngon lắm

tommylittle Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Hồi xưa còn ở q5, đi ăn mừng thọ bà cụ hàng xóm người Hoa ở đây mấy lần thấy cũng ok lắm! Đồ ăn ngon, phục vụ chu đáo^^

Gambit Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Trước đây gia đình mình thích ăn ở đây. Lúc đó mình thấy đồ ăn rất ngon. Nhưng thời gian sau này thì đồ ăn dở đi thấy rõ. Cơm chiên có mùi khét, cá ko tươi, món nhẽ ra ko cho gừng thì tự nhiên cho gừng vô... Nói chung là thấy rất dở, nên gia đình mình ko quay lại đó ăn nữa.
    Nhưng đó cũng là chuyện cách đây vài năm. Có thể bây giờ đã được cải thiện.

tkblack's Avatar
    Đang ở
    Fishing Group
    uhm bạn , gần đây nó đổi đầu bếp hết rùi , ngon trở lại , các bạn có thể qua thử

malvighi Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Đang ở
    Quận 6, Tp HCM
    ăn dimsum o đây khá okie

tkblack's Avatar
    Đang ở
    Fishing Group
    dimsum ở đây món bánh bao kim xa ngon va chất lượng lắm

uttronxoe Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Đang ở
    HCM
    Có ai mới ăn ở đây thì cho nhận xét dùm mình nha. Cảm ơn nhiều.

tamcbt bây giờ đang trực tuyến Cuồng ăn
    thứ 7 tuần rồi phòng mình vừa tổ chức tiệc chỗ này, gọi 4 món: bò tay cầm, tôm rang muối ớt, mỳ tam ... gì gì đó nói chung là 3 món xào chung với mỳ, và cái lẩu hải sản.
    theo thứ tự thì:
    bò tay cầm ăn cũng tàm tạm hơi giống bò kho 6/10
    tôm rang muối thì hơi nhỏ cỡ 2 ngón tay chụm lại (không ăn nên cũng không rõ) ?/10
    món mỳ thì khá ổn mà hình như cho hơi nhiều dầu mè 7/10
    lẩu hải sản nước dùng có vẻ hơi nhạt và không hợp khẩu vị cho lắm 4/10
    tính tiền thì có vụ 10% phí phục vụ nữa mà nhân viên thì lóng ngóng không thể tả, trà lúc mới vào thì có mùi hôi hôi như mùi vôi

khanhnq Đang Ngoại tuyến Còi xương
    An cung dc !

Các Chủ đề tương tự

1. Mũm Mĩm Quán-Nơi ăn vặt trở thành 1 phong cách!!!
    Bởi quangtheman trong diễn đàn THAM KHẢO - TỰ GIỚI THIỆU
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-04-2013, 10:04 PM
  2. Trả lời: 23
    Bài viết cuối: 26-01-2013, 02:56 PM
  3. Quán Ăn Phong Phú số 239 Lý Thường Kiệt
    Bởi PhongPhu trong diễn đàn REVIEW NHÀ HÀNG - QUÁN ĂN
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 17-02-2012, 03:19 PM
  4. Take away - phong cách mới!!!
    Bởi tienyumi trong diễn đàn REVIEW CÀ PHÊ - KEM - BÁNH
    Trả lời: 2