HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 34/34
Kết quả 1 đến 10 của 34
    anchoisaigon's Avatar
    anchoisaigon Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1

Hủ tíu sa tế bò - đặc sản mỹ tho

Hủ tíu sa tế - 1 món ăn do người Hoa sáng chế ra, dùng thịt nai hoặc thịt bò với hủ tíu hoặc bánh phở mềm - đã được người dân Việt Nam biết đến trong nhiều năm qua. Và món ăn trên cũng được nhiều người của các vùng miền khắp cả nước chế biến lại với hương vị và khẩu vị đặc trưng riêng của mỗi vùng miền đó.

Chắc hẳn mọi người đều biết đến "Hủ tíu Mỹ Tho", đã có mặt trên nhiều quận, huyện của TP.HCM. Tuy nhiên, "HỦ TÍU SA TẾ BÒ" với hương vị đặc trưng của Mỹ Tho thì có lẽ mọi người ở Sài Gòn ít nghe đến (có lẽ do chưa có ai ở Mỹ Tho lên SG nấu và bán món ăn này hihi).

"HỦ TÍU SA TẾ BÒ" Mỹ Tho - với nguyên liệu chính là thịt bò tái, nạm gân cùng với hủ tíu dai (khô) (có thể dùng với hủ tíu mềm hoặc mì)

Nghe đến 2 chữ "sa tế", có lẽ cảm giác chung của mọi người là: "chắc phải cay lắm nhỉ?!", tuy nhiên không phải vậy, Quán 79 chúng tôi đã chế biến nước dùng không cay để phù hợp với tất cả khẩu vị của mọi người, và chúng tôi chế biến "ớt sa tế" riêng đặc trưng của Quán và cả tương ngọt riêng để mọi người nêm nếm cho vừa miệng khi ăn.

Khi nếm 1 chút nước dùng, cảm giác ban đầu các bạn sẽ nghĩ: "hao hao giống bò kho" (1 số khách của Quán đều có nhận xét ban đầu như vậy), tuy nhiên 1 chút xíu sau các bạn sẽ có cảm nhận vị chua chua nhẹ của khế, mùi thơm của rau quế, vị chat nhẹ của chuối chat, mùi thơm và bùi bùi của đậu phộng cùng với giá, ngò gai và dưa leo. Và sau đó, các bạn sẽ cảm nhận được sự mềm mại của thịt bò tái, dai dai của nạm gân, khi chấm với ớt sa tế + tương ngọt thì có cảm giác thơm và cay cay (chẹp, em viết bài mà nuốt nước miếng nãy giờ hihi )
    Khi các bạn dùng món này, sẽ không ai có cảm giác "ngán" cả (em để ý 10 người khách thì hết 8 người ... húp gần hết nước và mồ hôi đầm đìa vì ...lỡ cho nhiều ớt sa tế quá hihi). Đa số sau khi ăn xong, nhiều khách đều cho nhận xét với Quán: món này lạ, chưa ăn bao giờ (có lẽ bác đó không phải người Mỹ Tho hihi) và ăn ngon quá (méc cỡ quá đi hehe)

ĐẶC BIỆT: Giá cả rất mềm cho 1 tô Hủ tíu sa tế bò nhiều dinh dưỡng: 25.000 đồng / 1 tô.
    Giá đem về (có hộp): 27.000 đồng / phần

Quán 79 bán tại nhà nên rất sạch sẽ (từ chỗ ăn cho đến...toilet ... sr các bạn hihi) và các bạn cũng có thể dùng WIFI miễn phí khi cần check mail hay đọc báo điện tử khi cần.

HÃY ĐẾN VỚI QUÁN 79 - HỦ TÍU SA TẾ BÒ MỸ THO - CÁC BẠN SẼ ĐƯỢC THƯỞNG THỨC 1 MÓN ĂN "NGON - BỔ - RẺ".

THỜI GIAN PHỤC VỤ: 7g30 sáng - 21g30 tối (có thể đến 22g30 tối)

ĐIA CHỈ QUÁN 79: SỐ 97, đường PHỔ QUANG, Phường 2, Quận Tân Bình, TP.HCM (cách chùa Phổ Quang khoảng 500m)

ĐIỆN THOẠI: (08) 66 844 779. (Có nhận giao hàng tận nơi - gần gần Quán thui nha các bạn hihi - Quận Tân Bình, Phú Nhuận, Gò Vấp...)

Ngày 21/4/2011, Quán 79 vinh dự được Đoàn làm phim Phước Sang (VTV) mời hợp tác quay 1 phân cảnh trong tập 14 của bộ phim truyền hình dài 30 tập "Cơm tấm tình yêu" sẽ được phát sóng trong tháng 6/2011.

ukhoehok's Avatar
    ukhoehok Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    ủa quán này có người Post rồi mà. hình ih chang lun. mà cái ji jong đánh nhau hay là cải lộn mà bu động thế

bear00's Avatar
    bear00 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 2
    Gần , sẽ ghé thử
    Mình cũng dân miền tây mà nghe tên món lạ quá.
    Mà bạn ơi, cho hỏi cọng hủ tiếu miền tây hay hủ tiếu tp vậy.

anchoisaigon's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi ukhoehok Xem bài viết
    ủa quán này có người Post rồi mà. hình ih chang lun. mà cái ji jong đánh nhau hay là cải lộn mà bu động thế
    đấy là đang quay phim 1 cảnh trong phim cơm tấm tình yêu đó bạn àh

anchoisaigon's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi bear00 Xem bài viết
    Gần , sẽ ghé thử
    Mình cũng dân miền tây mà nghe tên món lạ quá.
    Mà bạn ơi, cho hỏi cọng hủ tiếu miền tây hay hủ tiếu tp vậy.
    ở đây dùng sợi hủ tiếu dai như hủ tiếu nam vang đó bạn àh

bear00's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi anchoisaigon Xem bài viết
    ở đây dùng sợi hủ tiếu dai như hủ tiếu nam vang đó bạn àh
    Hic, hủ tiếu đó ăn hẻm dc
    Ăn vô là bị ngán , chắc kêu phở quá

thanhtungna Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Tớ biết trên Nguyễn Trãi Q5 có 1 chỗ cũng bán món này; Xe đẩy thôi, gần tới ngã tư Tản Đà hay sao í; Wán của 2 bác già người hoa bán. Rất ngon. Tuy nhiên tớ cũng sẽ ghé thữ wán 79 này, đơn giản vì tớ khoái món này;
    Ai về Mỹ Tho hoặc đi Bến Tre thì tớ cũng chỉ cho wán ở Mỹ Tho: đi thẳng đường vào Mỹ THo, wa bến xe luôn, chạy hoài qua luôn công viên đến cái bùng binh nhỏ nhỏ, quẹo phải chạy 1 chút nhìn tay phải là có wán Hủ tiếu sa tế đúng gốc Mỹ Tho

thuychaunguyen Đang Ngoại tuyến Còi xương
    wan hu tieu sa te o my tho an ruj,lan an gan nhat la 16/7 an chua da j het ,ngon thay av mun 1 lan ve do nau

thanhtungna Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Tình hình là tối nay vừa dẫn bạn gái ghé wa ăn wán này. Đề cập thẳng vào món ăn: gần giống với wán mình ăn ở Mỹ Tho, các gia vị phụ thêm bên ngoài đầy đủ (sa tế, tương đen, chanh...). Nhưng chắc wán điều chế cho phù hợp với tất cả mọi người nên không có vị cay và nóng đặc trưng, muốn cay phải tự thêm vào; Mà chắc tớ ăn cay tốt nên thấy thêm rồi vẫn chưa cay ^__^
    Nhân xét cuối cùng là OK, giá mềm: 25k, trà đá 2 ly mà chỉ có 1k, tổng cộng tốn có 51k cho 2 tô và 2 trà đá Giá này thì rẻ hơn ăn wán bên Nguyễn Trãi theo phong cách Hoa mà tớ đề cập ở mục phía trên (hùi đó ăn 33k, jờ chắc lên giá rồi) Tuy vậy, mỗi bên có vị khác nhau và phong cách khác nhau. Quyết định thuộc về các bạn. Chúc ngon miệng, hơhơ

bear00's Avatar
    hôm qua mới test rùi ^__^
    Đây là thành phẩm của gấu

Lần đầu tiên mới ăn món này nên cũng ko bít nó thật là thế nào nữa. Với lại gấu hẻm có thích ăn hủ tiếu nên chăc cũng hẻm thấy ngon nhiều , hihi.
    Tô Hủ tiếu để bò tái, bò chín, 1 ít khế cắt lát, dưa leo cắt lát. Nước thì sệt. Cảm quan nhìn giống như hủ tiếu bò kho, (dĩ nhiên là khác màu sắc rùi)
    Gọi là hủ tiếu sa tế nhưng hẻm có vị cay nào hết. Nước dùng giống giống như nước mực xào mà có bỏ bột năng ý.
    Ăn kèm có giá + rau quế. Nước chấm là tương đen và sa tế.
    Bắt đầu trộn lên thấy khó khăn rùi, hihi, nước sệt mà. Vị ngọt nhạt, hẻm thấy đặt trưng. Thế là gấu bỏ 1 ít tuong đen vô, hic, trộn ko đều lên dc, Gấu chơi thêm 1 miếng chanh và 1 ít sate (dù là hẻm bít ăn cay)
    Giờ thì có vị rùi, chua chua cay cay, ngọt ngọt, (dĩ nhiên rùi, thịt bò nhiều mà, phải ngọt thui ) Ăn 1 hồi mới phát hiện ra, hình như phải ăn kèm với khế mới có vị chua chua lạ lạ, hợp với nước dùng.
    Cuối cùng cũng giải quyết xong. Ý kiến của bạn mình là "cũng ko tệ, ăn dc, sẽ ghé lại" (bạn mình cũng lần đầu ăn như mình luôn)
    Còn ý kiến của gấu là :
    -Nếu gọi là sa tế thì nên có vị cay 1 chút, mới đầu ăn hẻm có cảm giác gì hết trơn
    -Cái nước dùng sệt quá, gấu hẻm bít là đặc trưng của món hay là tại quán nấu. Híc, trộn lên mà chẵng thấy khấm khá gì hết, ăn 1 hồi mới thấy loãng ra
    -Thịt thì ngon, vừa có tái , vừa có chín, hẻm có ý kiến
    -Chỗ để xe hơi hạn chế, 4-5 chiếc là thấy chật rùi.
    -Ah wen, hủ tiếu ăn thấy cũng dai, nhớ hủ tiếu sadec quá
    -Có 1 vấn đề nhỏ là cô chủ nhỏ hay lơ đãng quá =.= . Kêu mà hẻm nghe rõ gì hết. Lúc mới vô quán, gấu lo dắt xe, có người hỏi bạn mình ăn cọng hủ tiếu phải ko. Bạn mình nói đợi 1 chút, mà thế là đem ra 2 tô hủ tiếu luôn =.= (người này thì gấu hẻm thấy phải cô chủ nhỏ hay ko). Rùi lúc kêu nước, gấu keu Cam Ep thì đem ra 7Up, hic. Quán có đổi lại mà gấu cũng ngại, hẻm bít là lỗi tại mình nói ko rõ hay tại người ta nghe nhầm, hic.
    Nói chung món ăn lạ miệng. Nên ăn thữ cho bít ^__^
    (Ai rành món này thì chém gấu nhẹ tay cái tội phát biểu linh tinh nhá) ^___^
    Đây là bảng giá của quán.

HÌnh này gấu đoán là cô chủ nhỏ. Mà chụp lén nên mờ mờ , hihi

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 34/34