HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 35/35
Kết quả 1 đến 10 của 35
    tientraochaomuc's Avatar
    tientraochaomuc Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn

Hủ tiếu mì Nai Sa Tế Q11,nghe cái tên đã thấy ghiền!

Hiện tại ở SG có khá nhiều chỗ bán món này,nhưng chỗ tâm đắt nhất đối với mình vẫn là 1 quán nhỏ nằm tại số 129 Công Chúa Ngọc Hân P12,Q11.Quán đúng người Tàu đứng nấu,mọi phong cách đều Tàu,bạn có thể xem phim tiếng Tàu tại quán luôn vì chủ quán hay mở

Bạn đi đường 3-2 từ hướng Lotte Mart qua khỏi giao lộ Lê Đại Hành khoảng 300m nhìn bên tay phải là đường Công Chúa Ngọc Hân,rẽ vào khoảng 30m quán nằm bên tay phải,còn quán chè Tàu nằm đối diện.

Quán tuy không đông,không ồn ào náo nhiệt,cứ từ từ mà tận hưởng tô hủ tíu của mình,mình thích những quán ăn như vậy,không ồn ào,không náo nhiệt,có thể ngồi từ từ tận hưởng món ăn.

Một tô hủ tíu mì với hủ tíu trụng mềm,mì trứng gà dai dai,khá nhiều thịt nai trụng sơ với nước sôi,chan vào nước dùng trộn sa tế cay cay thơm thơm nhưng không làm bạn nóng miệng tạo hương vị thật đậm đà,cộng với một chút sốt tương mè đậu phộng,rau thơm và xà lách thêm vài lá,chiều đi làm về bạn đói bụng và ghé làm 1 tô thì còn gì bằng nữa.

Tô hủ tíu mì nai đi kèm với 1 chén nước chấm pha chế từ tương đen,đậu phộng cà nhuyễn và một chút mè,thịt nai chấm với nước này thì tuyệt.Giá 1 tô hủ tíu mì nai sa tế 30k theo mình là xứng đáng.

Đây là thực đơn và chiếc xe hủ tíu nhỏ xinh xinh của quán.

Ăn xong bạn có thế nghía qua bên kia đối diện là 1 quán chè Tàu khá đông đúc bán các loại chè nóng và lạnh (chè mè đen,đậu xanh bột báng,hột gà trà,sâm bổ lượng,hạnh nhân,bạch quả,sương sáo,củ năng hạt sen v.v...) qua làm thêm chén chè nữa là bạn đã nạp đầy năng lượng thật bổ dưỡng cho cả buổi tối.

nhokmon's Avatar
    nhokmon Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Đang ở
    Quận 10 - TPHCM
    30k/ tô, cũng ok nhỉ, để bữa nào ghé thử
    www.elegantvn.com
    www.facebook.com/elegantvn

evaasuka's Avatar
    evaasuka Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    sate nai đâu có làm nước lỏng bỏng thế này đâu bạn...

ToBeo's Avatar
    ToBeo Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    xì tin dâu ^^

tientraochaomuc's Avatar
    tientraochaomuc Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Trích dẫn Gửi bởi evaasuka Xem bài viết
    sate nai đâu có làm nước lỏng bỏng thế này đâu bạn...
    nước không lỏng bỏng đâu bạn,bạn mới nhìn hình mà phán 1 câu mình cũng giựt mình,nước lèo có cho thêm tí nước sốt đậu phộng,tỏi và mè,mình ăn đến hết tô,làm hết luôn nước lèo mà còn chưa thấy đã,vui lòng chú ý lời nói nhé!

scotti Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Trích dẫn Gửi bởi tientraochaomuc Xem bài viết
    Hiện tại ở SG có khá nhiều chỗ bán món này,nhưng chỗ tâm đắt nhất đối với mình vẫn là 1 quán nhỏ nằm tại số 129 Công Chúa Ngọc Hân P12,Q11.Quán đúng người Tàu đứng nấu,mọi phong cách đều Tàu,bạn có thể xem phim tiếng Tàu tại quán luôn vì chủ quán hay mở

Bạn đi đường 3-2 từ hướng Lotte Mart qua khỏi giao lộ Lê Đại Hành khoảng 300m nhìn bên tay phải là đường Công Chúa Ngọc Hân,rẽ vào khoảng 30m quán nằm bên tay phải,còn quán chè Tàu nằm đối diện.

Quán tuy không đông,không ồn ào náo nhiệt,cứ từ từ mà tận hưởng tô hủ tíu của mình,mình thích những quán ăn như vậy,không ồn ào,không náo nhiệt,có thể ngồi từ từ tận hưởng món ăn.

Một tô hủ tíu mì với hủ tíu trụng mềm,mì trứng gà dai dai,khá nhiều thịt nai trụng sơ với nước sôi,chan vào nước dùng trộn sa tế cay cay thơm thơm nhưng không làm bạn nóng miệng tạo hương vị thật đậm đà,cộng với một chút sốt tương mè đậu phộng,rau thơm và xà lách thêm vài lá,chiều đi làm về bạn đói bụng và ghé làm 1 tô thì còn gì bằng nữa.

Tô hủ tíu mì nai đi kèm với 1 chén nước chấm pha chế từ tương đen,đậu phộng cà nhuyễn và một chút mè,thịt nai chấm với nước này thì tuyệt.Giá 1 tô hủ tíu mì nai sa tế 30k theo mình là xứng đáng.

Đây là thực đơn và chiếc xe hủ tíu nhỏ xinh xinh của quán.

Ăn xong bạn có thế nghía qua bên kia đối diện là 1 quán chè Tàu khá đông đúc bán các loại chè nóng và lạnh (chè mè đen,đậu xanh bột báng,hột gà trà,sâm bổ lượng,hạnh nhân,bạch quả,sương sáo,củ năng hạt sen v.v...) qua làm thêm chén chè nữa là bạn đã nạp đầy năng lượng thật bổ dưỡng cho cả buổi tối.

Quán hủ tíu sa tế & quán chè bán từ mấy giờ đến mấy giờ vậy bạn?
    Cảm ơn bạn nhiều.

Hekei's Avatar
    Hekei Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Món ăn người Tàu, ăn ghiền. ^^.

nguyenkpt's Avatar
    nguyenkpt Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Đang ở
    Phú Nhuận - HCMC
    oánh dấu cái quán này mới đc.

giadinhgau Đang Ngoại tuyến Còi xương
    mình ăn quán này lâu rồi. cảm nhận là ko ngon. cách nêm nếm ko ngon.

louiskoo287's Avatar
    louiskoo287 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    người Tàu gì mà xe đồ ăn thấy lèo tèo quá vậy, giống kiểu mì ăn liều quá.Nghi bị lừa tình quá

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 35/35

Các Chủ đề tương tự

1. Cua Biển Bến Tre - Mới nghe đã thèm!!!
    Bởi cuabiengiare trong diễn đàn THAM KHẢO - TỰ GIỚI THIỆU
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-10-2013, 01:02 PM
  2. [TP.HCM] UỐng là tê, ăn là phê, nghe là ghiền :))
    Bởi xeko1503 trong diễn đàn CHỢ ẨM THỰC ONLINE
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-04-2013, 11:37 AM
  3. Những món chả chưa từng nghe tên
    Bởi zaiavn trong diễn đàn VÀO BẾP
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-02-2013, 03:07 PM
  4. GÒ VẤP_Quán HỦ TIÚ GÀ mới lạ hấp dẫn cực kì,ghiền ghiền>o<
    Bởi ngocthanh1990 trong diễn đàn REVIEW NHÀ HÀNG - QUÁN ĂN
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 25-11-2011, 11:27 AM