HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/9 123 ... Trang cuối - Kết quả của 81 từ 83/83
Kết quả 1 đến 10 của 83
Like Tree13Cảm ơn

Đậm đà bánh canh ghẹ - chân Cầu Bông

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Điểm:9,600
    Đang ở
    Heaven of Food

Cấp bậc

Địa chỉ: ngay dưới chân Cầu Bông, đường Đinh Tiên Hòang, hướng từ Q1 xuống Bình Thạnh thì vừa qua khỏi dốc cầu, bên tay phải
    (DiaDiemAnUong.com) Ở Sài Gòn có quán bánh canh ghẹ nằm ngay dưới chân cầu Bông, trên đường Đinh Tiên Hoàng, mở cửa từ lúc 4 giờ rưỡi chiều đến tận khuya lúc nào cũng đông khách.

Quán nhỏ, người ngồi tràn ra cả vỉa hè đường, hay bất cứ chỗ nào trống vây xung quanh nồi bánh canh. Có bữa, khách cứ mặc trời mưa lâm râm ướt tóc, ướt áo vẫn không ngớt xì xụp tô bánh canh mà vô tình liếc qua thôi bụng cũng thấy cồn cào: một con ghẹ chắc nịch, đỏ au, to đùng trên mặt tô, nổi bật trên những sợi bánh canh trắng trong, mềm và dẻo, màu nước dùng cũng đỏ au, điểm thêm vài cọng hành, ngò xanh tươi. Tô bánh canh ghẹ còn độc đáo khi có thêm miếng chả tròn dẹt, ngọt dịu, đậm đà.

Ảnh: Đào Ngọc Thạch

Cắn miếng càng ghẹ, chấm ít muối tiêu chanh, húp thêm chút nước dùng và mấy sợi bánh canh, cái cảm giác thèm ăn cứ mỗi lúc được khơi dậy nhiều hơn. Nhiều thực khách nói vui với nhau, đến đây ăn ghẹ là chính, bánh canh chỉ là phụ, vì có khi họ “húp” hết bánh canh lâu rồi mà trên tay vẫn còn cầm nguyên thân con ghẹ đang cắn dở. Tuy giá một tô bánh không mấy bình dân so với một quán vỉa hè nhưng thật xứng “đồng tiền bát gạo”.

Giá 1 tô hồi trước khỏang 25k-30k/1 tô, hiện giờ khỏang 45k/ 1 tô (updated 01/2011) giá cả đôi khi không ổn định lắm vì hải sản thường bán theo thời giá muh. Bạn có thể tùy chọn để nguyên con hoặc xé nhỏ ra.

Ảnh: Nhật Phạm

Ảnh: Mèo Ác

Thủy Linh - DiaDiemAnUong.com
    koshi23 and pund like this.

huynhthach Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:2
    Bây zờ là nguyên con ghẹ rùi hả..Hùi trước mình ăn thì chỉ có nửa con thui, mà như hình chụp thì mình cũng chỉ thấy nửa con, và zá thì 35k (ko biết zờ có lên ko). Một vài lần sau ghé nữa thì bánh canh ghẹ ko bán, chỉ có bánh cuốn. Nói chung chỗ này ăn ngon, cả ghẹ, bánh canh lẫn nước, giá cả thì cũng ok cho 1 tô chất lượng như vậy. Tuy nhiên wán bán hơi thất thường, bữa bán bữa nghỉ, nhiều lần zẫn bạn bè tới bị hố hàng.

darkofdevil's Avatar
    darkofdevil Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:82

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi huynhthach Xem bài viết
    Bây zờ là nguyên con ghẹ rùi hả..Hùi trước mình ăn thì chỉ có nửa con thui, mà như hình chụp thì mình cũng chỉ thấy nửa con, và zá thì 35k (ko biết zờ có lên ko). Một vài lần sau ghé nữa thì bánh canh ghẹ ko bán, chỉ có bánh cuốn. Nói chung chỗ này ăn ngon, cả ghẹ, bánh canh lẫn nước, giá cả thì cũng ok cho 1 tô chất lượng như vậy. Tuy nhiên wán bán hơi thất thường, bữa bán bữa nghỉ, nhiều lần zẫn bạn bè tới bị hố hàng.
    Tô trong hình là 1 con đó bạn, bạn nhìn kỹ sẽ thấy 2 cái càng do cắt đôi con ghẹ ra nên khi chụp hình bạn nhìn thấy nửa con.

VyVy's Avatar
    VyVy Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:34

Cấp bậc

Hôm trước có chở 1 ng` bạn đến ăn ở đây. Chất lượng thì chỉ được nghe nói là ngon (vì mình ăn chay, ko ăn dc =.=), không được mình chứng thực Tuy nhiên nếu ăn ghẹ gỡ sẵn (dành cho những người lười và sợ dơ tay như mình ) thì hình như 28k/tô to, có cả huyết và chả cua.

Có điều chờ hơi bị lâu =_______= đông dễ sợ

Ăn xong thì có thể đi ăn kem nhãn & kem sữa đậu nành gần đây 8k/ly be bé dưng mà ngon =p~

trungthong87 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:5,416
    Đang ở
    HCM City

Cấp bậc

quán này nằm ở khúc nào dưới chân cầu bông vay bạn. Minh di hồi chiếu nay nhưng kiếm ko thấy

b4b4 Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    Điểm:62

Cấp bậc

Đi từ ngả tư Trần Quang Khải thì quẹo trái qua cầu Bông, Vừa qua cầu là nó nằm ngay tay phải ở dốc cầu luôn. Quán này mình đi ngáng thấy hoài mà chưa ghé vố lần nào

trungthong87 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:
    Đang ở
    HCM City

Cấp bậc

cám on bạn b4b4. Bua nào mình se ghé ăn thử

Ashley.Le's Avatar
    Ashley.Le Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:20

Cấp bậc

có nghe nhiều người nói mà chưa thử, hôm nào ghé mới đc

chaunm's Avatar