HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 34/34
Kết quả 1 đến 10 của 34
Like Tree7Cảm ơn

Bún Ốc Riêu Cua Thanh Hải

anchoisaigon's Avatar
    anchoisaigon Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1

Smile Bún Ốc Riêu Cua Thanh Hải

-------------------------------
    Close topic này lại để chuyển sang topic review mới nhé: [Review] Bún ốc riêu cua Thanh Hải đường Kỳ Đồng

Bún ốc Thanh Hải
    12/14 Kỳ Đồng, Q.3, TP.HCM
    Số Đt : 38435785

Mình biết đến quán bún ốc này từ hồi là học sinh cấp 2 cơ nhưng bây giờ mới có dịp viết review về quán bún ốc khá nổi tiếng tại khu Kỳ Đồng này, các bạn đi trên đường Kỳ Đồng gặp hẻm miến gà Kỳ Đồng thì rẽ vào và sau đó lại thấy một cái bảng thật to đề chữ bún ốc Thanh Hải thì bạn lại quẹo thêm một lần nữa nhé.
    Ở đây ngoài bún ốc ra còn các món ăn chơi như ốc bươu, ốc gạo hấp lá chanh, ốc nhồi thịt hấp lá chanh (mình kết nhất món này nè), v.v... Giá cả thì rất là bình dân, khoảng 20.000đ cho một tô bún ốc và cũng 20.000đ cho các loại ốc bươu, ốc gạo hấp còn ốc nhồi thịt thì khoảng 45.000đ cácc bạn nhé.
    Phục vụ thì khá nhanh lẹ, bàn ghế, muỗng đũa cũng sạch sẽ nữa nên yên tâm về khoản vệ sinh, nếu bạn là một người khoái ăn bún riêu ốc thì đừng bỏ qua quán này nhé.
    DarKing and pund like this.

anchoisaigon's Avatar
    anchoisaigon Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Anh em Mon La

tommylittle Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Nhìn vào menu trong hình, thấy bún ốc riêu cua mà giá chỉ có 20k/tô đối với quán ở khu SG là rẻ đó, hôm nào sẽ đi ăn thử mới được

scotti Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Quán này ăn cũng ok đó, nhưng cũng nhờ vào quán này mới phát hiện gần đó cũng có quán Miến gà rất đông và ngon, giá cũng rẻ.

nguyenkpt's Avatar
    nguyenkpt Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Đang ở
    Phú Nhuận - HCMC
    quán này đã có tiếng lâu rồi, hình như là đã từng đc lên báo rồi thì phải!

sassieanh's Avatar
    sassieanh Đang Ngoại tuyến Suy dinh dưỡng
    cấp báo !! Quán hiện đã lên giá rồi!! giò thủ 15k/100gr, bún riêu cua 20k, bún ốc riêu cua 23k, ốc hấp các loại 25k, ốc hầm thuốc bắc 40k, ốc nhồi 50k ^^

chiều nay mình vừa đi ăn về, công nhận là ốc mập, cắn vào giòn sừn sựt í, nhưng nước dùng ko có vị ngọt, và riêu cua thì ít xỉn à.... mai mốt m sẽ report 1 quán bún riêu cua gần bún bò Hạnh trên Bành Văn Trân cho mọi người xem nhé ^^

Mrheehii Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    quán này lâu lắm rồi , ở trong hẻm cụt mà đông lắm , ae nên ăn thử cho biết . Cơ mà món ốc bưu nhồi thịt ở đây ăn nhiều ngấy lắm .

scotti Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 3
    Trích dẫn Gửi bởi sassieanh Xem bài viết
    cấp báo !! Quán hiện đã lên giá rồi!! giò thủ 15k/100gr, bún riêu cua 20k, bún ốc riêu cua 23k, ốc hấp các loại 25k, ốc hầm thuốc bắc 40k, ốc nhồi 50k ^^

chiều nay mình vừa đi ăn về, công nhận là ốc mập, cắn vào giòn sừn sựt í, nhưng nước dùng ko có vị ngọt, và riêu cua thì ít xỉn à.... mai mốt m sẽ report 1 quán bún riêu cua gần bún bò Hạnh trên Bành Văn Trân cho mọi người xem nhé ^^
    Tại quán này nấu theo kiểu bắc nên nước dùng ko có vị ngọt giống miền nam. Nếu bạn để ý thì thấy người bắc ăn khá nhiều. Giá như thế cũng đâu có mắc, 1 tô ốc riêu cua quá trời ốc, chỉ có cái riêu cua hơi ít. Mình thấy nhiều quán vỉa hè còn mắc hơn nữa mà, huống hồ đây là trong tiệm.

Skyblue Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Quán này là nhà của thầy dạy Toán năm 12 của mình (nhà vợ thầy) nên hồi đó đi ăn đem bill về thầy giảm cho 50%, giờ nhắc lại còn thấy vui. Theo cảm nhận của mình thì nếu đến quán, các bạn nên ăn những món ốc riêng và bún riêu cua, vì như vậy sẽ thấy được cái ngon của các món ốc nấu theo kiểu Bắc, còn bún riêu ốc thì ốc hơi cứng (mình nghĩ chắc ốc ngon để dành làm mấy món kia hết rồi, hihi!!!).

tructhanhngan1811 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    mình thấy món ốc luộc ở đây giá 25k ăn cũng okie....vừa đủ ko rẻ mà cũng ko mắc...đc nước chấm ngon

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 34/34