HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/14 12311 ... Trang cuối - Kết quả của 131 từ 136/136
Kết quả 1 đến 10 của 136
Like Tree139Cảm ơn

Buffet lẩu nhật Gyu Jin [ thơm ngon bò chấm trứng ]

cherp Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:211

Cấp bậc

Cool :: REVIEW :: Buffet lẩu nhật Gyu Jin [ thơm ngon bò chấm trứng ]

Toạ lạc tại số 102 - cống Quỳnh , Phường : Phạm Ngũ lão , Quận : 1

_ Mình có đi gang qua đây hoài mà chưa ăn , lên mạng cũng ko thấy ai review bài này ... thì hôm qua đói quá ko biết ăn gì thì chợt nhớ nên ghé ăn sẵn làm review cho các bạn xem luôn 1 thể ( do đi vòng vòng chơi nên ko mang máy chụp hình , hình chụp bằng điện thoại có hơi xấu tí tì ti xíu thôi nhé ... )

_ Về tổng quan thì nhà hàng khá sang trọng , gửi xe kế bên nhà hàng , khi vào thì sẽ có 1 anh người Nhật đứng chào ... bên trong khuôn viên nhà hàng khá nhỏ , nhưng dc bày trí và bố cục bạn ghế hợp lý cũng như đèn màu vàng , nên tạo cảm giác rất ấm cúng , vào bạn ngồi sẽ có nhân viên giới thiệu cho bạn những món lẩu của quán :

quán có 5 loại lẩu nha các bạn :

. lẩu shabushabu : vị ngọt thuần khiết của 2 loại nước sốt : giá trưa : 200k/ng , tối : 250k/ng
    . lẩu sukiyaki : Đậm đà thơm nồng vị bò chấm trứng : trưa : 230k/ng , tối 280k/ng
    . Lẩu kim chi : hương vị gần gửi hàn quốc : trưa : 230k/ng , tối : 280k/ng
    . lẩu Tounyuu : bổ dưỡng đậu nành nguyên chất : trưa : 230k/ng , tối 280k/ng
    . lẩu Miso cay : Hương cay nồng ấm trưa : 230k/ng , tối 280k/ng
    . lẩu đôi : chọn 2 trong 5 loại lẩu trên trưa : 250k/ng , tối 300k/ng

( các loại lẩu trên là giá của Bò mĩ , còn nếu các bạn muốn ăn bỏ mĩ cao cấp thì trưa : + 50k , tối : + 100k )

_ Vỉ bị choáng bởi cái thực đơn kia nên mình chọn lẩu đôi là lẩu Sukiyaki và lẩu Kim chi , vì nghe nói bò chấm trứng thấy ghê ghê nên kiu kim chi .... lỡ ăn ko dc thì vớt vát lại ..... , và khi order xong thì sẽ dc mang lên 1 dĩa bắp cải trôn mayonnaise khai vị , 1 chén bò rim đường và kim chi , ăn khá ngon vì lúc đó đang đói

_ trong lúc chờ nhân viên mang lẩu lên thì bạn có thể ra quầy buffet để lấy rau xanh , nấm , tôm , thị , mực , cá viên ..v...v ( riêng thịt bò thì order nhân viên mang lên vì có chia ra 2 loại ) ... có thể lấy nước sốt và Sushi , cơm cuộn trứng ở quầy thức ăn khô .... vấn đề ở đây là nước sốt của quán cực .. cực.. cực ... cực.. cực ... siêu ... siêu...siêu..siêu ... ngon ... nếu bạn nào đã ăn lẩu SoaSoa và nghiền cái nước sốt ở đó thì sẽ chết mê chết mệt quán này vì nước sôt giống y chang bên soa soa ...

_ Vì mình có chọn lầu Sukiyaki nên mình dc thêm 1 chén trứng gà tươi , mới đầu cũng hơi bỡ ngỡ nên nhân viên có chỉ mình ... đầu tiên là đánh trứng cho tan ra , sau đó đợi nước lẩu sôi rồi lấy bò nhúng bò vào cho chín rồi chấm vào chén trứng đó , mới đầu cũng ớn ớn nhưng thôi cứ ăn thử coi sao ... 1 cảm giác kinh khủng ập tới ... siêu ngon các bạn ơi !! trứng gà + bò + mùi ngot ngọt như mì udon của nước lẩu hoà quyện lại , ăn mãi ko thôi ... mình ăn 3 dĩa bò

( bò nhúng qua lẩu .... )

( ... Sau đó nhúng vào trứng nhé <3 )

_ trong lúc ăn nhân viên rất nhiệt tình vớt bọt trong lẩu cho mình , châm nước ... nhưng làm trong im lặng chứ ko bu lu ba la ... cũng đỡ ngại ...

_ dùng xong thì dc thêm 1 chén chè đậu đỏ , chè béo , ko ngọt lắm và rất mát ( có thể order thêm nhé ) , sorry vì no quá nên ko chụp hình lại ...

_ thế là xong 1 buổi tối tràn ngập hành phúc và niềm vui , vửa ăn xong bạn rủ qua Shri uông cafe , mình qua uống trá đá chứ uống gì nổi nửa ...

_ Ưu điểm : Món ăn ngon , buffet nên no và rất thoải mái , nhân viên lịch sự làm đúng bổn phận , nước chấm siêu ngon , chất lương như gọi món chứ ko làm bừa như buffet khác

_ Nhược điểm : nằm trên con đường khá khuất nên ít ai biết , bên ngoài là kiến trức 1 toà nhà có hàng rào càng làm khách hàng sợ ko dám vào

_ Mốt thèm buffet lẩu ghé ăn tiếp , Thanks mọi ng đã dọc nhé ....
    Lần sửa cuối bởi cherp, ngày 03-06-2012 lúc 07:40 AM.
    smtluoi, DiaDiemAnUong, Kitty and 32 others đã cảm ơn nội dung này.

2. Xem thêm review nổi bật khác

smtluoi's Avatar
    smtluoi Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:4,226
    Đang ở
    HCM city

Cấp bậc

Danh hiệu

cái này là trả mấy trăm/ ng rùi ăn bò thả ga lun huh bạn :-? hay chỉ mang ra 1 dĩa bò rồi thôi :-?
    evaasuka đã cảm ơn nội dung này.
    I'm mushroom
    Không bao giờ hối hận vì những gì mình đã làm [-(

cherp's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi smtluoi Xem bài viết
    cái này là trả mấy trăm/ ng rùi ăn bò thả ga lun huh bạn :-? hay chỉ mang ra 1 dĩa bò rồi thôi :-?
    bò ko để trên quầy buffet , nhưng order bao nhiêu cũng dc ... mình nghĩ nếu để bò trên quầy buffet sẽ bị ng ta dằn xé , ăn nhúng lẩu sẽ ko còn ngon nữa ... vì miếng bò dc cắt bự và đều lắm ...

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Điểm:9,723
    Đang ở
    Heaven of Food

Cấp bậc

Ồ chỗ này đi ngang wa hòai nè, thấy có ghi buffet mà không thấy ai nói đến hết nên vẫn chưa vô thử tks bài review bạn ^^

Nếu ai thích ăn bò kiểu này có thể đến Buffet Vikings, bò cũng xịn lắm, buffet ở đó thì nhiều món hơn, giá cũng phải chăng. Mà buffet kiểu Hàn Quốc nên nước lẩu có thể ko hợp nhiều người,.
    toantranpanda123 đã cảm ơn nội dung này.

cherp's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi DiaDiemAnUong Xem bài viết
    Ồ chỗ này đi ngang wa hòai nè, thấy có ghi buffet mà không thấy ai nói đến hết nên vẫn chưa vô thử tks bài review bạn ^^

Nếu ai thích ăn bò kiểu này có thể đến Buffet Vikings, bò cũng xịn lắm, buffet ở đó thì nhiều món hơn, giá cũng phải chăng. Mà buffet kiểu Hàn Quốc nên nước lẩu có thể ko hợp nhiều người,.
    _ Vikings mình ăn hoài luôn ... , mà vô quán này rôi cái mình kết dễ sợ ... vikings thì trưa hợp lý hơn , nhưng mà nhà mình q3 mà lội qua q7 cũng hơi bị đuối ...

Đậu hũ's Avatar
    Đậu hũ Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,117

Cấp bậc

Đi ngang qua hoài để ăn ốc va phở bò CAD nàh
    Nhìn sang quá ko dám chui vô
    Thanks bạn, giá cả ko tệ

malvighi Đang Ngoại tuyến Ham ăn
    Điểm:211
    Đang ở
    Quận 6, Tp HCM

Cấp bậc

ngoại trừ lẩu thì còn có món nào nữa ko bạn? thịt nướng, sushi,. ... k bạn !

DarKing's Avatar
    DarKing Đang Ngoại tuyến † Rồng Ham Ăn †
    Điểm:3,730

Cấp bậc

Danh hiệu

Bài rv chất wá, cảm ơn bạn nhiều lắm , sẽ chờ những bài rv tiếp theo của bạn ^^
    evaasuka, Kate.Duong, candywen2510 and 1 others đã cảm ơn nội dung này.

evaasuka's Avatar
    evaasuka bây giờ đang trực tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:5,069

Cấp bậc

Danh hiệu

Cái này ngày nào đi tập tạ cũng chạy ngang 2 lần , mà đúng là do nó kín cổng cao tường quá nên hoi bị vắng :-D
    Nếu có 1 ngày anh lại tìm thấy em , dù chỉ trong 1 khoảnh khắc thôi
    thì hãy để anh , lại được xoa đầu em , em nhé...

Dẫu em có nghi ngờ ! Ngôi sao là ánh lửa ! Mặt trời di chuyển chỗ ! Chân lý là dối lừa ! Nhưng em chớ nghi ngờ ! Tình yêu Anh em nhé . ( SHAKESPEARE )

trungthong87 Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:5,423
    Đang ở
    HCM City

Cấp bậc

Chỗ này có phải khúc đâm ra Nguyễn Cư Trinh ko bạn? Hồi đó đi ngang qua thấy nhà hàng Đá Núi Lửa gì đó.

1/14 12311 ... Trang cuối - Kết quả của 131 từ 136/136

Tag của Chủ đề này