HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

CUỘC THI VIẾT REVIEW ĂN UỐNG

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 28/28
Kết quả 1 đến 10 của 28
Like Tree5Cảm ơn

Bánh ướt Nguyễn Cư Trinh - Tiêu chuẩn của 1 món bánh ướt ngon

evaasuka's Avatar
    evaasuka Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:5,059

Cấp bậc

Danh hiệu

Bánh ướt Nguyễn Cư Trinh - Tiêu chuẩn của 1 món bánh ướt ngon

Bánh ướt thì có quái gì ăn ? Chắc là phần lớn mọi người đều có suy nghĩ này , mình trước đây cũng vậy . Bánh ướt chỉ là 1 lựa chọn tình thế , 1 giải pháp ăn sáng nhanh gọn lẹ cho những người ko có time hoặc muốn ăn no mà ko tốn tiền nhiều như bánh cuốn,phở,cơm tấm....Thế nên chắc cũng chẳng ai quan tâm chỗ nào bán bánh ướt ngon đâu nhỉ
    Cho đến cách đây 10 năm , khi ăn được dĩa bánh ướt ở chỗ này thì mình đã hoàn toàn có cái nhìn khác về món này . Bánh ướt ko chỉ có thể ngon, mà còn là rất ngon , hoàn toàn có thể tự tin dẫn bạn bè phương xa đi ăn cho biết mùi món ngon thành phố
    Trước tiên là địa chỉ : 93 Nguyễn Cư Trinh , Q.1, TPHCM
    Đây là hình dĩa bánh ướt , mình thì ko ăn rau giá nên chỉ có thế này , dĩa đầy đủ thì có rau giá nữa . 1 dĩa 20k có 3 miếng chả và nửa cái bánh tôm

Thế chỗ này có quái gì đặc biệt ? Nó đặc biêt ở 2 chỗ : bánh tôm và nước mắm . Chả ở đây là loại chả ngon , ăn dòn,dai (ko bit có bao nhiêu hàn the) , nhưng vì cũng chỉ là chả nên ko bàn tới.

Về nước mắm , như trong hình có để sẵn 1 chai nước mắm và 1 chai ớt cho ai muốn ăn thêm và tự chỉnh độ cay theo ý mình. Mình chỉ có thể nói là nước mắm ở đây hoàn toàn khác biệt , không giống voi nuoc mắm ở bất cứ chỗ banh cuon hoac banh ướt nào bạn từng ăn, đảm bảo . Và nó làm cho món banh ướt ở đây ngon cực kỳ , nhưng đó là trong trường hợp bạn kết hợp với ớt ở đây , bạn mua về nhà bỏ ớt ở nhà vô cũng ko ra được cái vị của nó . Ơt ở đây được chế biến sao đó mà khi chỉ kết hợp với nước mắm ở đây nó mới tạo ra hương vị đặc trưng của quán. Do đó không khuyến khích những ai không biết ăn cay đến đây ăn , mình chưa thử , nhưng sợ là sẽ ko ngon đâu Và , ớt cay lắm nha các bạn , cho vào từ từ , ko thì ngồi hít hà mệt nghỉ à

Hình trên là ông khách ngồi đối diện mình , ăn 1 dĩa banh uot chỉ toàn banh tôm , ko ăn chả . Đến đây bạn sẽ bắt gặp ko ít người như vậy , còn nếu có ăn chả đầy đủ thì cũng sẽ kêu thêm 1/2 hoặc 1 cái tôm nữa ăn không . Vì bánh tôm ở đây rất ngon , ngon vì nó chả có vị quái gì cả Hầu như chỉ có bột , hiếm lắm mới thây cái có tôm , mà nó cắt nửa cái nên cơ hội nửa cái của bạn có tôm cũng khá thấp Bánh tôm hầu nhỉ chỉ có bột , rất ít đậu xanh , ít đến nỗi bạn cắn hết mieng cũng ko biết là nó có đậu xanh . Vậy tại sao nó lại ngon ? Vì nó giòn giòn , nó thấm nước mắm nhanh , kết hợp với nước mắm đặc biệt ở đây làm cho cắn vào miếng bánh tôm rất là thú Tưỡng tương bạn ăn 1 dĩa cà ri ngon , bạn thậm chí có thể ăn bánh mì với nuoc cà ri ko mà ko cần thịt . Cái bánh tôm ở đây thấm nước mắm nó cũng tương tự vậy đó , ăn ko hề ngán , chỉ muốn ăn thêm

Ăn chỗ này 10 năm rồi , và chắc chắn vẫn sẽ ăn cho đến khi nó dẹp tiệm. Nếu bạn cần 1 lý do để ráng lết mà đi ăn thử , thì mình có thể nói đây là món duy nhất mình có thể ăn 3 lần trong 1 tuần

Có 1 vài lưu ý cho bạn nào muốn ăn thử :
    1. Ko nên đến quá sớm lúc 6g30-7am , nếu xui bạn có thể bị ăn bánh ướt và bánh tôm cũ của ngày hôm qua , và nếu xui xẻo thế nào đó nó sẽ tạo ra cái vị rất tởm , nhất là bánh tôm , ăn mà thấy nó ko dòn là biết bánh cũ rồi đó.
    2. Nếu bạn xui có thể sẽ phải ăn phần bánh ướt mới ở trên cùng của 1 xửng bánh , đây là phần ăn xàm nhất , nó chả thấm nước mắm cái mẹ gì , ăn lạt lẽo vô cùng . Này cũng ko biết né sao , ăn 10 lần cũng bị dính 2 lần Hoặc là những phần bánh vụn duoi đáy xửng bánh , ăn cũng tệ ko kém
    candywen2510, yensaokhanhhoa, Cherish and 2 others đã cảm ơn nội dung này.

DiaDiemAnUong's Avatar
    DiaDiemAnUong Đang Ngoại tuyến Trùm gần cuối
    Điểm:9,657
    Đang ở
    Heaven of Food

Cấp bậc

hic, vậy ở đây có bán buổi tối hông? nhìn cái bánh tôm thấy thèm wá

Lydia's Avatar
    Lydia Đang Ngoại tuyến Trùm ăn uống cấp 1
    Điểm:3,592

Cấp bậc

...nước mắm hôi hay thơm... chứ nge ông tả thì nó y chang cái pánh ướt ở đầu hẻm nhà tui bủi sáng àh... giống tới cái pánh tôm lun... coá điều hồi đoá chả ở đây thơm mùi thịt... dạo này nó toàn mùi bột hông thèm ăn nữa... ngoài chả lụa còn coá chả chiên, chả quế, với chả thủ...

Lydia's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

...mà hông tới 20k đâu... 15k...

evaasuka's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Danh hiệu

@Ad : bán buổi sáng à , đây cũng chính là mấy người bán chuoi nướng ở Trần Đình Xu =]
    @Lyd : tui nói thế , ai muốn thì thử , ko thử thì người thiệt là bạn chứ ko phải tui . Còn nước mắm , chỉ có thơm chứ chưa thấy nuoc mắm nào hôi , và quan trọng là cái vị chứ cái mùi thì có nghĩa lý gì ? Bà ăn uống chẵng bao giờ biết tập trung vào cốt lõi của món ăn , toàn mấy thứ vớ vẩn râu ria

Lydia's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

...tui ăn pánh ướt toàn ăn chả mờ... )))

louiskoo287's Avatar
    louiskoo287 Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:956
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam

Cấp bậc

Chủ topic cho minh hỏi Chỗ này có phải đối diện cái chùa đang xây trên Nguyễn Cư Trinh k (chùa Cao Đài ) ah, nếu phải thì cho mình bỏ 1 phiếu phản đối nhà, mình ăn quán này với 3 mẹ mih cũng lâu rồi, trước mới mở thì đúng thật ngon chất lượng bổ rẻ. Mấy năm trở lại đi bị kinh tế thị trường hóa rồi g vừa mắc vừa không ngon,thảy mấy cục chả ăn ngán chết, giá mắc nữa

cauberong1010 Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:9
    đó vẫn chưa phải là 1 đĩa bánh ướt ngon đâu bạn ạ.Ngay góc đường ng trọng tuyển w phan đình phùng(mình k nhớ địa chỉ)ở quận phú nhuận có chiếc xe đẩy nhỏ bán bánh ướt rất là ngon,bánh tôm thì nguyên chất k pha bột,còn lại thì khỏi phải chê,mình sẽ up địa chỉ sau

evaasuka's Avatar
    Điểm:

Cấp bậc

Danh hiệu

Trích dẫn Gửi bởi cauberong1010 Xem bài viết
    đó vẫn chưa phải là 1 đĩa bánh ướt ngon đâu bạn ạ.Ngay góc đường ng trọng tuyển w phan đình phùng(mình k nhớ địa chỉ)ở quận phú nhuận có chiếc xe đẩy nhỏ bán bánh ướt rất là ngon,bánh tôm thì nguyên chất k pha bột,còn lại thì khỏi phải chê,mình sẽ up địa chỉ sau
    Ok ban, thấy món này hầu như ko ai nhăc tới mà toàn xem như "ăn ké" banh cuốn nên post lên Gì chứ mình luôn muốn update thông tin về những quán ngon , có gì bạn share nhé . Mà góc đương đó dễ tìm mà ta , bộ ko bán cố dịnh hay sao ?
    @Louiskoò87 : này là ngay cái thẩm mĩ viện hay phòng nha gì đó , có đối diện chùa ko thì ko biết. Ko biet lần cuối bạn ăn là bao giờ nhỉ , đúng la mấy tháng trước nó chơi trò 4 miếng chả 25k nhưng hiện nay do bị phản đối quá đã quay lại 3 miếng chả giá 20k Còn chất luong thì mình thấy vẫn vậy , ăn 10 năm rồi Mà ko biết phải giống chỗ bạn nói ko

matty Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:17

Cấp bậc

thanks bạn đã share, chổ này khi đi ngang củng có nhìn thấy mà chưa ăn bao giờ. sáng thì mình thích ăn bánh ướt, chỉ có tối thì hay mua ở một xe trên đường Nguyễn Công Trứ thì phải, ngay ngã 4 cầu calmette (nếu đi từ phía chợ bến thành qua) thì quẹo trái chạy từ từ nhìn bên tay phải sẽ thấy 1 xe bánh ướt kế tiệm cơm người Hoa (tiệm cơm này củng ngon lắm, giá ok. có món tôm với tàu hủ vàng anh ngon ngon), mình không nhớ địa chỉ chỉ biết là đối diện xe bánh ướt là Shop and Go với tiệm cơm Bé 8.
    bánh ướt ở đó có 2 loại (dày và mỏng, mình hay ăn mỏng như bình thường các chổ khác bán còn dày thì là bánh cuộn cuộn lại ăn có vẻ ngán), giá hình như là 16 ngàn trong đó có chả, nem và bánh tôm. nói chung là có thể nói là ngon và rẻ vì đồ ăn khá nhiều.

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 28/28