HƯỚNG DẪN CÁCH GỬI BÀI VÀ CHÈN HÌNH

1/15 12311 ... Trang cuối - Kết quả của 141 từ 144/144
Kết quả 1 đến 10 của 144
Like Tree8Cảm ơn
Like Tree
76418

Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

nhokmon's Avatar
    nhokmon Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 2
    Điểm:1,080
    Đang ở
    Quận 10 - TPHCM

Cấp bậc

Talking Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

Hôm nay tạo 1 topic giới thiệu với mọi người về bánh su kem mini mà nhà mình rất thích. Không biết có ai biết chỗ này chưa hay share chưa, nếu có rồi thì Mod delete bài giúp mình ha! ^^

Mình giới thiệu 1 lần 2 địa điểm luôn, vì nó khá gần nhau, đi bộ cái tới được.

Đầu tiên là tiệm bánh:
    Địa chỉ: 014 Lô E c/c Nguyễn Thiện Thuật, Quận 3
    Đthoại: 0122 579 0200 - 0907 983 537 (cái này dành cho ai đặt bánh số lượng nhiều gọi đặt được)
    Bánh su mini hiện giờ đang bán với giá : 11k/hộp nhỏ ; 20k/hộp trung (26 cái) và 30k/hộp lớn

Ngoài ra tiệm còn bán bánh mặn mini đủ thứ bánh, bánh bông lan cuốn mini, bánh flan v...v... nhưng mình thì chỉ ăn bánh su là chủ yếu nên chỉ chụp được hình bánh su thôi ^^

Bánh su nhỏ, ăn mềm, kem béo vừa, con nít và người lớn ăn đều rất thích, bạn có thể ngồi thấy ngta làm luôn tại chỗ đó!

Review hình thử đâyyy

(hộp này đã bị thành viên nhà mình làm vơi đi.. hộp này là hộp trung, 26 cái.

mau chu tho phat 320995655 - Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

cầm lên thử để biết nó nhỏ và lớn ra sao

259935 516047514 - Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

và gỡ ra view cái kem cho mọi người thấy

259934 - Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

*update : vừa mua 1 cái hộp trung ăn, chụp lại cho mọi người thấy (20k/hộp)

261683 1770462912 - Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

bánh xúc xích chà bông (5k/cái)

261679 686491898 - Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

bánh cua phômai (nhân phômai khá nhiều ăn đã lắm) (4k/cái)

261680 950357559 - Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

cầm lên cho thấy độ..mini

261676 1049446871 - Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

còn đây là bản đồ để đi đến tiệm bánh đó, tiệm bánh đó bán tại nhà, chứ ko có bảng hiệu lớn hay gì hết, nên các bạn cứ đi theo bản đồ của mình, thấy cái nhà nhỏ có để mấy cái bàn ghế nhựa bán bánh là đúng rồi đó.

260076 - Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

*update

Tiệm bánh Yến
    - bánh su, bánh cua phômai, bánh sandwich, bánh mì (pate, xúc xích) v...v..
    - bơ dừa, bông lan cuốn, cake ...
    - Sữa tươi, kem, bánh flan, yaourt

Địa chỉ: 014 Lô E c/c Nguyễn Thiện Thuật, Quận 3
    Đthoại: 0122 579 0200 - 0907 983 537
    (cái này dành cho ai đặt bánh số lượng nhiều gọi đặt được)
    Địa chỉ: gần tiệm bánh su, xem bản đồ trên
    Quán thứ 2 là quán phá lấu (mình ko có hình chụp..khi nào đi ăn sẽ chụp update lại) Ở đó bán phá lấu, cá viên chiên - tôm viên - bò viên - hoành thánh - cá bắp - v...v.. Rau Câu dừa nữa. Phá Lấu cách đây 3 ngày ăn giá 10k/chén! Ở đây mình thích ăn cá bắp ^^

update hình nãy mới mua 2 phần về đổ chung thành 1 tô bự ăn (20k/ 2 phần) ở đây cắt miếng thịt bự ăn đã. nhưng thường thì đừng nên ăn phèo. thỉnh thoảnng phèo nó bị đắng, nên mình từ bỏ phèo luôn.

261677 1072642964 - Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

múc 1 muỗng chụp gần
    261678 201551883 - Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

Cá viên

**update : cá viên - cá bắp - tôm viên - bò viên - chạo tôm v...v..
    (hôm nay đi ăn chụp 2 tấm hình review cho các bạn món cá viên v..v..)

đây là các món chiên : có hoành thánh, há cảo, v...v.. (từ vị trí này có thể thấy được tiệm bánh Su Yến mà mình giới thiệu ở trên[chỗ mình khoanh vòng tròn màu đỏ])

265976 - Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

phần ăn của mình hôm nay

265975 - Bánh Su mini - Phá Lấu - Cá Viên - Cá Bắp - Tôm Viên v..v... Quận 3

Trong bản đồ mình có ghi chú vị trí của 2 quán! các bạn cứ theo bản đồ là tìm được thôi
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    BarrelDragon, yeyo88, whyalwaysme and 5 others đã cảm ơn nội dung này.
    www.elegantvn.com
    www.facebook.com/elegantvn

2. Xem thêm review nổi bật khác

nhoc.meow Đang Ngoại tuyến Béo phì cấp 1
    Điểm:688

Cấp bậc

Tiệm này của 1 chị hình như tên là Tuyết?
    Có ăn bánh flan và bánh càng cua fô mai rùi, ngon!

sol
    sol Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:42

Cấp bậc

update lại giùm cái bản đồ + địa chỉ nha, ko thấy gì hết
    cám ơn

shinningturtle Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:22
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam

Cấp bậc

ban oi hnay minh tới nhung ko thấy !! bạn có thể cho mình thêm chi tiết về thời gian và địa điểm dc ko?? mình quẹo vô cai hẻm cafe hugo thấy rất nhiều nhà, có chỗ bán cơm kí vân vân, ..cam on ban nhiu

nhokmon's Avatar
    Điểm:
    Đang ở
    Quận 10 - TPHCM

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi nhoc.meow Xem bài viết
    Tiệm này của 1 chị hình như tên là Tuyết?
    Có ăn bánh flan và bánh càng cua fô mai rùi, ngon!
    ừh, bánh flan ngon!

Trích dẫn Gửi bởi sol Xem bài viết
    update lại giùm cái bản đồ + địa chỉ nha, ko thấy gì hết
    cám ơn

Trích dẫn Gửi bởi shinningturtle Xem bài viết
    ban oi hnay minh tới nhung ko thấy !! bạn có thể cho mình thêm chi tiết về thời gian và địa điểm dc ko?? mình quẹo vô cai hẻm cafe hugo thấy rất nhiều nhà, có chỗ bán cơm kí vân vân, ..cam on ban nhiu
    http://www.uphinh.vn/image/stream/260076.jpg link nè bạn!

mình thấy vẫn bình thường. địa chỉ thì mình ko nhớ rõ. bạn vào cái hẻm đó, đi thẳng cuối hẻm đó luôn, rồi quẹo phải. chạy tí là nhà bán bánh bên phải, hình như buổi trưa là bán rồi, bán đến 8h30-9h tối (tuỳ ngày bánh hết sớm hay ko). Chỗ này bán dạng nhà bán cho xung wanh ăn nên lịch bán thường là vậy, ngày nào cũng bán, nhưng có những lúc nhà có việc đột xuất cũng treo bảng nghỉ bán hôm đó àh!
    www.elegantvn.com

tuyetnhu Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:56

Cấp bậc

Chiều qua, ghé lúc 4h, thấy chỗ bán phá lấu bên tay trái, tay phải nhìn hoài mà ko thấy chỗ nào,chạy vài vòng mà ko thấy nhà nào bán bánh xu cả! đi thẳng tới là ra tới khoảng sân nho nhỏ đúng ko bạn!
    Thèm bánh xu quá mà ko kiếm đc, thất vọng!

nhokmon's Avatar
    Điểm:
    Đang ở
    Quận 10 - TPHCM

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi tuyetnhu Xem bài viết
    Chiều qua, ghé lúc 4h, thấy chỗ bán phá lấu bên tay trái, tay phải nhìn hoài mà ko thấy chỗ nào,chạy vài vòng mà ko thấy nhà nào bán bánh xu cả! đi thẳng tới là ra tới khoảng sân nho nhỏ đúng ko bạn!
    Thèm bánh xu quá mà ko kiếm đc, thất vọng!
    hix... bạn chạy thẳng hết cuối hẻm đó, là thấy tiệm fá lấu liền, tiệm fá lấu nằm tay trái là chính xác, wẹo sang phải, chạy chút xíu, thấy cái nhà nhỏ nhỏ có mấy cái bàn ghế nhựa và tủ bánh nhỏ là tiệm bán bánh xu, từ chỗ fá lấu đến tiệm bánh xu chắc khoảng 7-10 mét thôi àh T_T , nãy 4h30 mình mới ghé qua đó mua bánh su và bánh mặn về nè! chuẩn bị chụp review lại cho các bạn, kì này xin ngta địa chỉ số đthoại luôn. mình sẽ post lên ngay

còn bạn nói đi thẳng tới là khoảng sân nhỏ, thì theo mình đi thẳng tới , bạn fải quẹo phải nữa mới gặp cái sân nhỏ... ở trong đó rất nhìu wán fá lấu, nhưng mình thấy wán này được nhất, bạn nhớ wẹo đúng hẻm thứ 3, đầu hẻm là cafe Hugo và có tiệm bán đồ em bé, chạy thẳng xuống luôn đụng cái chung cư ko còn đường chạy thẳng nữa, trước mặt sẽ là tiệm fá lấu, wẹo fải 1 cái chạy xíuuuu thoy là tới ngay tiệm bánh nằm ở tay fải luôn, treo cái bảng nhỏ tên Yến, hôm nay mình mới để ý
    www.elegantvn.com

nhokmon's Avatar
    Điểm:
    Đang ở
    Quận 10 - TPHCM

Cấp bậc

đã cập nhật!
    www.elegantvn.com

superidiot Đang Ngoại tuyến Còi xương
    Điểm:40

Cấp bậc

từ tiệm bánh su hướng phải chạy thẳng xuống ngã 3 rùi quẹo phải cũng có nhiều quán bán thức ăn đêm ngon lắm (súp, nui xào, mì xào, phá lấu, bánh xèo v.v) \(^o^)/

coclun Đang Ngoại tuyến Cuồng ăn
    Điểm:246

Cấp bậc

Khu này có khá nhiều tiệm bánh ngọt ăn ngon, nếu muốn mua bánh su mini bạn có thể chạy đến hẻm 242 đường Nguyễn Thiện Thuật (đối diện với hẻm qua khu Chung cư), đi qua xe chè Người Hoa (^^ ở đây chè ngon không thua j chè Hà Kí đâu, nhưng chỉ có 1 số món như sâm bổ lượng, bo bo, nhãn nhuc, củ sen, củ năng, chè trứng, bạch quả, đậu xanh/đỏ tất cả ăn nóng hoặc đá), đi qua hàng bán bún bò Huế, bún riêu (hàng này ngày 14- rằm, mùng 1-2 siêu đông vì có bán đồ chay) đi 1 xíu nữa, nhìn bên tay trái bạn sẽ thấy 1 xe bánh ngọt, và 1 xe trà sữa, bánh ở đây ăn khá ngon, giá cả cũng rất OK.

1/15 12311 ... Trang cuối - Kết quả của 141 từ 144/144